+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Tình từ Mạng

soiconcodoc đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tình từ Mạng

Tình từ Mạng

Tình trên mạng có hay ko? Nếu nói là trên mạng thì chắc chắn là ko có, nếu gọi chính xác là “Tình từ Mạng” thì có.
    Vì sao?

Mình ko tin ai đó chỉ cần gặp nhau trên mạng mà đã yêu nhau. Đồng ý rằng những lời nói trên mạng cũng phần nào xuất phát từ trái tim, từ suy nghĩ, từ tính cách,… nhưng nó ko thực tế. Vì ko ai dại gì khoe tính xấu của mình qua mạng. Ai cũng nói rằng: “Mình sống nội tâm, nặng tình cảm”,… nhưng thực tế thế nào gặp mới biết được.

Trên mạng phần nào thể hiện bạn là ai, nhưng nó có phần mơ hồ, ko rõ ràng. Từ ngoại hình, tính cách, đến giọng nói,… Nhiều người chat trên mạng rất có cảm tình, nhưng khi nghe giọng nói thì… cảm tình biến đâu hết.

Phải gặp ở ngoài đời mới biết rõ đối phương như thế nào cũng như xác định rõ quan hệ 2 bên như thế nào.

Nhiều người nói yêu nhau trên mạng nhưng khi gặp nhau thì lại ko hợp nhãn, viện lý do này nọ kia rùi chia tay. Ko hợp nhãn ko có nghĩa là ko đẹp mà là ko phải mẫu người đối phương mong muốn, vì mỗi người trong chúng ta đều có 1 khung người ưa thích riêng, có thể người này được người kia thích nhưng người nọ lại ko thích dù người đó cũng đẹp.

Hoặc nhiều người chỉ thích chat chơi cho vui chứ ko mong muốn mối quan hệ thực tế. Trên mạng họ nói đủ điều hay ý đẹp nhưng khi hẹp gặp thì họ biến mất. Cách chat cũng khác nhau tùy theo mỗi người, có người thích đi thẳng vào vấn đề, có người là thích vòng vòng rồi ko biết khi nào là điểm dừng,… Đương nhiên mỗi người có 1 quan điểm riêng và mỗi mục đích riêng.

Bởi thế, việc hẹn gặp ngoài đời rất quan trọng, mang tính quyết định. Có 1 bạn khẳng định rằng: “Quan trọng là lần gặp nhau đầu tiên”.

Này nhé, chỉ việc hẹn gặp nhau lần đầu tiên cũng cho bạn nhận xét sơ nét về đối phương rùi. Có người đến trễ 5 phút cũng gọi báo, có người đến trễ 15 phút, có người đúng giờ hẹn mới gọi báo là ko đến được, có người cho người khác leo cây là chuyện bình thường,… Tất cả những thứ đó phần nào cho bạn thấy đối phương là mẫu người như thế nào, trong khi lúc chat chit lại ko thấy được.

Rồi trong lúc gặp nhau trò chuyện, cách ứng xử của đối phương cũng cho biết họ thế nào. Họ vẫn nói chuyện thân thiện như khi chat hay họ sẽ tỏ vẻ lạnh lùng khi thấy ko hợp nhãn,…

Thế mới nói, quan trọng là sau khi gặp nhau lần thứ 1, mối quan hệ 2 bên mới định rõ. Có người sau khi gặp lần 1 rùi biến mất tiêu ko lý do, có người vẫn duy trì quan hệ tốt đẹp và thân thiết hơn, có người duy trì được vài bữa rùi cũng biến,…

Đối với mình, đã gặp nhau dù hợp nhãn hay ko thì cũng duy trì mối quan hệ tốt đẹp sau đó, không là người yêu thì là bạn thân cũng được, vì đã hẹn gặp nhau thì cũng có tình cảm với nhau rùi,… Nhưng nhiều người lại ko nghĩ như vậy, họ sẵn sàng cắt đứt mối quan hệ và tỏ vẻ lạnh lùng như người xa lạ. Có lẽ tại mình sống tình cảm quá chăng?

Có người bảo trước khi gặp ai đó phải chat ít nhất 10 lần, có người thì ôm mơ mộng mấy tháng thậm chí mấy năm trời rùi khi gặp vỡ mộng, có người ai hẹn cũng gặp dù ko biết đối phương là ai,…

Thế mới nói, Mạng internet chỉ là cầu nối mà thôi. Theo mình, ko quan trọng là bạn chat bao nhiêu lần, quan trọng là bạn hiểu tương đối về đối phương và có thể dung hòa được về tính cách là bạn có thể gặp được. Dung hòa ko có nghĩa là hợp nhau hoàn toàn về tính cách, vì đâu có ai hợp ai hoàn toàn đâu, hợp chỗ này cũng ko hợp chỗ kia.
    Quan trọng là biết đứng trên lập trường của đối phương và hiểu cho nhau.

Việc bạn đi quá nhanh hoặc quá trễ cũng ko cần thiết, đặc biệt với nhiều bạn tìm người yêu. Kinh nghiệm cho thấy Tình từ Mạng cũng hiếm khi thành công mà là việc gặp gỡ trực tiếp từ các quan hệ bên ngoài dễ thành công hơn. Tuy vậy, giới này vẫn tìm tình yêu trên mạng là chủ yếu, vì đây là nơi mọi người đều biết rõ đối phương là ai và tìm gặp.

Nick chat yahoo của mình là soicon.codoc
    Hân hạnh làm wen các bạn

Thanks
    18
    Năng lực viết bài
    308

Mặc định Re: Tình từ Mạng

sao bây giờ mới post cái này...........post sớm hơn khoảng 2 tuần có phải tốt không nhỉ?
    Thông tin thì khá đúng đấy!Internet chỉ là cầu nối trung gian thôi, gặp nhau mới biết,mới xác định được.
    Thiện căn kia bởi lòng ta
    Chữ TÂM kia mới bằng ba chữ TÀI

(HUYNH ĐỆ HỘI)

Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

;D nó giúp chúng ta dzao lưu và biết nhau... tạo 1 tình bạn qua mạng cũng tốt... nhưng tình yêu thì khó nói lắm... có người thật lòng cũng có người dzả vờ... nhưng chưa thấy ai thật lòng bao vờ... chỉ toàn dzả dzối...:cry:

soiconcodoc đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Thật ra tình từ mạng cũng có cái lợi của nó.

Ví dụ như khi gặp 1 ai đó bên ngoài, bạn băn khoăn ko biết họ có phải là g ko. Vì có nhiều người nhìn bộ dạng có vẻ nữ tính hay hơi ẻo lả nhưng thực ra ko phải g, tại bản chất của họ vậy thôi. Hoặc ngược lại.

Mà cho dù biết bạn cũng ngại bắt chuyện, vì ko biết người ta có hợp tính mình ko, người ta có thích mình ko,… Muốn xác định phải chờ thời gian tiếp xúc, tìm hiểu. Nói chung là có nhiều rào cản.

Trong khi ở Mạng, mọi thứ đều rất dễ dàng, bạn dễ nhảy vào làm quen cũng như dễ tìm hiểu đối phương mà ko ngại ngùng gì.

Nick chat yahoo của mình là soicon.codoc
    Hân hạnh làm wen các bạn

+ Viết bài mới