+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tân Thằng Bạn Cảnh Sát Cơ Động Của Tui

Nhân vật tui là tui
    Anh cảnh sát cơ động là Tống Thanh Phương

Câu truyện được viết lại trong một kho tiềm thức. Tui phải thêm mắm thêm muối hoặc bớt đi gia vị cho phù hợp với hoàn cảnh và che lấp những tình tiết mà tui cần phải dấu cho riêng mình

Nước sông khúc này đục lắm, dòng nước len lõi theo con rạch chảy vào xóm thằng Phương cũng đỏ ngầu phù sa. Tui nhìn thấy nó thì lật đật chạy ù qua cây cầu tre, bà nội cha nó trượt chân nó làm 1 cái ạch xém dập mu. Vậy mà thằng khốn nạn Phương nó đứng bên kia nó nhe cái hàm răng nó cười khằn khặc tui thèm chọi chiếc giầy dô mặt nó ghê
    --Chú Long , Chú Long
    Con bé Thùy Dương con thằng Phương nó mừng nó nhảy đổng đổng gọi tên tui, con bé nó khôn lắm, nó biết mỗi lần mà gặp tui ko bánh thì cũng đồ chơi nên nó mừng, con nít mà, nhưng con gái mẹ nó mất dạy lắm, tui mua cái nào mà nó biết là nó giục hết, nó với thằng Phương cãi lộn cũng vì nó đập nát cái lồng đèn điện mà trung thu tui mua cho con nó. Hồi trước con bé còn nhỏ còn dấu được chứ giờ hỏi ai mua nó nói trúng bốc tên tui, nhiều lúc muốn năn nỉ con ơi dìa má hỏi ai mua nói ba nga, vậy đó , dặn thiếu điều muốn thụt lưỡi mà vẫn trả lời là chú Long, sao cái gì cũng lanh lợi mà về khoản này nó ko khôn dùm tui cái ta?Nếu con bé mà khôn lanh thêm cái vụ này thì giờ tui đâu có đi tắc ruộng tắt ao, nhiều lúc ăn mặt đẹp đẽ mà tới khi gặp thằng Phương người dơ còn hơn con heo mọi nữa, có bữa nhảy làm sao bờ ko nhảy nhảy xuống ruộng 1 cái ùm, má ơi nó dơ ko còn cái gì hết, ra tới khúc sông rữa chân nhìn kỹ thấy con đĩa bự bằng con voi má la mà muốn lộ luôn, nó đeo hồi nào tui cũng hông hay nữa
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 25-12-2011 lúc 02:43 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Tân Thằng Bạn Cảnh Sát Cơ Động Của Tui

Thằng Phương bữa đó nó mặc cái quần đùi màu trắng có 2 lằn sọc chạy viền màu xanh dọc theo hông như kiểu cái quần nike dành cho chơi tennis đó, chiều chiều nó hay ra phía sau sân bay của huyện đội đá với mấy thằng xóm nó, ko thì với cái đội cơ động của nó, nó rũ tui ra đá mà tui ngại tui ko dám đi, tại chuyện của tui với thằng Phương bị vợ nó phát hiện rồi, với lại tui ra đó tui múa lửa với dòm trai chứ đá điếc cái gì, tui chỉ thích chạy bộ và chơi gym thui, đá banh tuy cũng rất mê nhưng mà mê cầu thủ á, thằng P hai cái đùi nó bự săn như con nhái chắc cũng do nó vận động nhiều, lúc đó nó nạt tui, hết cười xong rồi nó nạt…ơ…đi đứng kiểu gì đó, có sao hông?
    Tui dòm thấy trầy 1 đường đỏ quét ngay đùi nhưng tui phủi phạch phạch rồi nói “không sao? thấy ta té còn cười cho được”
    Nó lấy tay nó dùi lên đầu tui 1 cái nhẹ, tui ôm nó cái tui nhìn xung quanh ko thấy ai hết, hên là chỗ nào mấy bụi dừa nước với 1 hàng cây bần nó che kín nên tui chớp lấy thời cơ ôm hôn nó, ở TP nhớ nó thấy bà, lâu rồi có đc hôn nó đâu, tui hôn nó như phim Hàn Quốc luôn, con Lan mà bất thình lình từ bụi lùm nhảy ra cho tui 1 ca axit chắc tui cũng ko biết trời trăng gì luôn quá, đúng là vì “C” mà ko ngờ mình quá chủ quan, con Thùy Dương nó cứ kéo tà áo thun tui nó giựt giựt thấy cũng tội mà thôi cũng kệ, nó kêu tên tui thấy tui làm lơ thì nó kêu ba nó
    --Ba,
    Thằng Phương ngưng hun tui cái nó bồng con nhỏ lên hun 1 cái chóc rồi tui với nó đi, tui kẹp 1 bên bắp tay nó đi theo cha con nó xuống đò
    Lần sửa cuối bởi Long Long; 25-12-2011 lúc 03:05 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    228

Hi Long!
    Rất vui vì đã thấy long viết truyện lại. Mình đã theo dõi truyện Thằng bạn cảnh sát cơ động này của Long đã lâu rồi nhưng không có comment. Hôm nay tình cờ vào đây thấy Long viết tiếp mình cảm thấy rất vui. Mình rất thích đọc câu truyện này của Long, Long đã viết tiếp truyện chắc mọi chuyện với Phương đã giải quyết xong rồi hả? Nói thật Khi đọc câu truyện này của Long mình cảm thấy rất cảm động, cách viết của Long rất chân thật, đôi khi mình cảm thấy vui cùng Long, buồn cùng Long và thỉnh thoảng cũng muốn khóc nửa. Mình rất hy vọng là tình cảm của Long và Phương sẽ tồn tại mãi không bao giờ chia lìa, để trong giới này còn có cái để hy vọng là sẽ có một tình yêu thật sự nha.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    302

ố ố la la anh long trở lại rồi đây mà, tuởng ko đc đọc tr này nữa chứ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tiếp Theo

Tui với thằng Phương ghé quán bà Chín uống trà sữa Trân Châu, buồn cười 1 cái là dô quán trà sữa kêu 2 ly cà phê sữa đá. Bà chín bán trà sữa kiêm luôn cà phê mà, bà nội này bán trà sữa bỏ đường hóa học với hàn the ko hà. Tui tính kêu 1 ly cho con thằng Phương mà chợt nhớ
    --Hôi, đừng cho nó uống trà sữa, lấy hủ sữa chua đi he Phương
    Thằng P nó nói “ừ ừ” rồi tui mới kêu
    Lát sau bà Chín bưng nước ra cái gặp tui bả cười cười, tui cũng ko biết bả cười cái gì nữa
    --ý, dìa hồi nào bay?
    --dạ con mới dìa hồi hôm bà Chín
    --Mèn ơi! tao nói a…con ta dậy đó mà nó hô bay bê đê, có hông mảy?
    Tui quậy ly ca phê nhìn bà Chín cười cười
    --ai, ai đồn?
    --thì nè, con Bảy bún riêu ngoài ngoải nó nói hông biết cái dụ gì mà con vợ thằng Phương nó lợi nó quậy..rồi nghe đâu chửi má bay là đẻ con mà ko biết dạy để đi rù quến đàn ông..có hơm?
    Tui cười bỉm môi, mặc dù là đúng rối hen
    --xàm xàm ko bà Chín ơi, đồn bậy đồn bạ,
    Bà Chín tự nhiên bả nhấc ghế lại ngồi gần tui cái bả tám
    --Ê ê tao nói nghe nè Long, bà Mùi bà chết rồi đó mày
    --sao vậy bà Chín?
    Tủi hỏi, tại tui nhớ lần trước tui về gặp bả ngoài chợ bả khõe lắm mà sao bả chết kỳ cục thiệt
    --ừa, bả bệnh mày ơi, đùng 1 cái chết ngheo
    Tui với bà Mùi chả có ăn nhập gì hết, nói với tui cũng như ko, mà bả nói hông lẽ làm thinh cũng kỳ
    --tội nghiệp ha bà Chín ha
    --Ừa
    Cái bà Chín quay sang hỏi thằng P
    --Ê mậy. con vợ mày đâu hổm rày tao ít thấy à nga
    Tui xen dô
    --ta đẻ nằm ở nhà hơ lửa kìa
    --Ủa, đẻ rồi ha
    --bà sao giống trên trời rớt xuống quá, đầy tháng mất đất rồi ở đó ủ với ả
    --ừa, đẻ 2 đứa đc rồi hen…chùi ui dễ thương quá mờ ơi
    Bá Chín khơi khơi bả ẵm con thằng Phương đi chổ khác, bả dắt nó dô nhà chơi luôn, thui kệ

Tui với thằng P tự nhiên cái ko biết nói với nhau chuyện gì nữa hết, tự nhiên im ru, ai có bạn trai mà hay bị giống tui hông? nhiều lúc tự nhiên hết biết nói chuyện gì với nó luôn, tự nhiên tui phát hiện ra 1 câu hỏi lạ
    --lúc này ko có sinh hoạt đc với vợ hen
    Tui thấy nó cười túm tím làm tui cũng ngậm cái muỗng cà phê tui múp và cười theo, 1 lát nữa nhìn nó cái cười tiếp, nó hỏi
    --mày bị gì vậy?
    Tui nghe nó hỏi cái tui cười nữa
    --khùng hả Long?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    302

hay quá tiếp đi anh long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

đang viết nè..........................

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Thằng bạn CSCĐ của tui(Tiếp Theo)

Tui nói để tui kêu thằng Phương bằng anh cho quen miệng mà kêu được ít hôm cái gọi bằng mày, tại nó bỏ bê tui làm chi, bộ vợ đẻ là số 1 hay sao? từ cái bữa cãi lộn xom òm trong điện thoại bằng mày tao cái giờ kêu mày tao luôn, nó cũng nói là “hôi, cả chục năm kêu nhau bằng mày tao cũng có chết con mẹ gì đâu, mày kêu tao như củ cũng đc, mà ăn nói mất dạy với tao coi chừng tao đục dô mặt à nha”
    Cái tui cười cười , xong lấy cù chỏ thúc nhẹ dô hông nó, vui lắm, hai đứa ngồi quán bà Chín nói chuyện râm rang mà quên cả giờ giấc, bình thường giờ này nếu ko có nó mà ngay ngày nghĩ chắc tui cũng ko biết làm gì hơn là lên mạng xạo xạo cho đõ buồn,thằng Phương nó hỏi
    --Lúc này còn viết truyện hông?
    --sao bỏ được, ko viết truyện rãnh cái thủ dâm hoài còn quá cha
    Nó nhìn tui chân chân cái nó nói
    --ừ, viết thì viết đi, đừng có ngu mà đưa hình tao lên mạng tao cóc lủng xọ
    Nó dặn dư thừa vì tui cũng đâu có ngu bao giờ, cái tui nói
    --Phương ơi, kiếm chổ nào ngủ đc hông? sao tao muốn ôm hun mày quá à
    Tui vừa nói mà vừa lòn tay dưới bàn để lén mò cu nó, cu nó ngồi xuống mà cộm 1 bụm đã ghê, nó nhìn dô trong nhà coi bà Chín bả đang làm gì , mặc dù ko ai để ý mà nó cũng hất cái tay tui ra, cái nó nói
    --chút nữa đi, ta thấy giờ
    Tui gạt bỏ ý nghĩ mò mẫn nó mà bưng ly cà phê uống rồi nhai luôn cục đá bi rốp rốp

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tui đang ngồi nói chuyện cái chị Sáu ở đâu chỉ bang lại chìa cọc vé số dô mặt tui
    --mua dùm chị 1 tấm đi em
    Chỉ nhận ra tui cái chỉ thựng người lại
    --mèn đéc ơi, thằng Long con ông Năm, dìa hồi nào vậy cưng?
    --em dìa hôm qua chị Sáu, lúc này sao bán vé số vậy trời?
    Chỉ kéo ghế lại ngồi rồi nói
    --bán vé số có gì đâu mảy, ê 39, 79 thần Tài nè mày
    Chỉ vừa nói mà vừa lật sấp vé số ra, cái tui nói
    --số đẹp bà để bà dò luôn đi, tui ko có mộng mơ trúng số
    --cái thằng nhìn đẹp trai bảnh tỏn mà nói chuyện dô diên, mua ủng hộ dùm chị mày vài tấm coi
    Thằng Phương nó rút hai tờ 70 nó cho tui 1 tấm, dò trật dục mất mẹ từ đời nào rồi
    --nè mày 1 tấm, tao 1 tấm, chiều trúng đi Thành Phố lãnh luôn
    --ủa, sao ko lấy đài Long An bán dậy?
    Tui hỏi
    --bán đài lạ cho hên mày
    --ừa, chiều trúng đặc biệt 1 tỷ rưỡi tui mua chiếc Pagigo tui cho bà chiếc Air Blade để bà đi bán vé số
    Chị Sáu bả cười nhe răng
    --ừa, chị dáy cho cưng trúng ..ê có bạn gái chưa mẩy sao ko thấy dắt dìa quê?
    --nó ở Sài Gòn đó, nó bận ko về đc
    --ừa, vậy mà nghe đứa nào đồn nói mày bê khoái thằng Phương,
    --xàm hết biết, bê con gái lên giường thì có, rồi đi bán đi bà
    Sau nhiều người nói tui bê đê quá, cũng tại con vợ thằng Phương nó đến nhà chửi om tỏm nên tui mới bị bể bóng tự dạo đó, buồn lắm, ko biết bao giờ người dân tròm xóm tui mới đồng cảm, chia sẽ và thấu hiểu cho tui nữa, tui ngậm cục đá và cà phê trong họng mà cảm thấy đắng ghét ở lưỡi, thằng Phương có lẽ nó hiểu lý do tại sao tụi lại trầm lặng bâng khuâng
    --đừng suy nghĩ nhiều Long à,
    Tui cười che dấu điều phiền muộn vào lòng
    --ko có gì đâu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Thằng bạn CSCĐ của tui (tiếp theo)

Chỗ này lúa chín vàng rực, sỡ dĩ nó chưa được cắt vì thật ra nó chưa đủ ngày tháng, thông thường bà con quê tui buột phải cắt lúa sớm để chạy lũ nếu cánh đồng nằm trong vùng trũng thấp mà nơi đón nước sông Vàm Cỏ Đông đầu nguồn. Rất may nơi này là vùng cao nên các bạn sẽ nhìn thấy 1 cánh đồng trãi rực vàng như thảm. Tui và thằng Phương đi cùng trên con đê chính giữa cánh đồng, hai đứa nắm mỗi bên tay của con nó dắt đi, tui nhìn con bé dễ thương mà thấy vui lắm, tui vừa nắm tay con thằng Phương vừa hỏi
    --con có thướng chú Long hông?
    --thương
    --để đâu?
    --để đầu
    Con bé trả lời rắp như bắp làm tui thấy vui quá, tui vén ống quần ngồi xuống đưa lưng ra cho con bé
    --lên chú cõng hen
    Thằng Phương nó ẵm con bé đặt lên vai tui, tui vừa đi vừa nhún, còn thằng Phương phụ vịnh phía sau, tui vừa nhún nhín vừa hát
    --ba thương con vì con giống….giống ai?
    Tui bỏ lửng câu hát và hỏi con bé, nó trả lời ngay sau khi tui dừng là “mẹ”
    --sao giống mẹ, giống chú Long chứ…hát lại he..ba thương con vì con giống..
    --..Chú Long
    --Ừ, đúng rồi, chú Long thương con vì con giống ba,,,
    --Ba
    Tui nghe con bé hát nhạc chế mà tui cười muốn bể cái bụng, thằng Phương nó cũng cười theo
    --hát xàm xàm đi rồi mai mốt nó quen miệng nó hát theo rồi ở đó chú Long. Tui cứ thế mà đi băng qua cánh đồng lúa, 1 niềm hạnh phúc đơn sơ quá phải ko các bạn? nhưng cuộc đời ko bao giờ là màu vàng rực rỡ như cánh đồng trĩu nặng bông kia đâu, cây lúa sẽ quằn quại thu mình thấp lại khi hạt giống tình cảm càng trĩu nặng bông, tui biết mình phải như thế

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối