+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Mặc định Mẹ dã man đánh, nhốt con vào chuồng chó

Ngày 5-5, ông Nguyễn Hoàng Phúc - phó Công an xã Bình Mỹ (H.Củ Chi, TP.HCM) - cho biết bà Dương Thị Loan, mẹ em Bùi Thị Hạ (8 tuổi, tạm trú tại xã Bình Mỹ), đã không đến nhận quyết định xử phạt hành chính 1,5 triệu đồng về hành vi đối xử tồi tệ với con ruột.

Gương mặt ngơ ngác, ngây thơ của bé

không làm bà mẹ dã man chùn tay.

Theo ông Phúc, ngày 24-3, người dân tố cáo với chính quyền xã về hành vi hành hạ con ruột của bà Loan. Công an xã mời vợ chồng bà Loan đến lập biên bản để xử lý. Tại biên bản, bà Loan thừa nhận đánh con bằng cây tầm vông và cán chổi. Lý do đánh con, theo bà Loan, em Hạ hay quậy phá đồ đạc.
    Bà Loan cũng không nhớ nổi những lúc đánh con vì “đánh nhiều quá”. Bà còn khai có nhốt con vào chuồng chó, gà. Cha em Hạ, ông Bùi Văn Tuân, nói thường xuyên thấy vợ đánh con, còn ông không đánh nhưng theo lời khai của em Hạ, ông Tuân cũng đánh em. “Khi tắm, vợ tôi phạt cháu úp mặt xuống thùng nước, đợi bé Hạ ngóc đầu lên rồi nhận đầu xuống tiếp” - ông Tuân khai trong biên bản.

Em Hạ kể thường xuyên bị đánh khắp người, những lúc bị mẹ nhốt vào chuồng chó em phải chui lỗ chó ra ngoài chơi, chiều lại chui vào.

Không chỉ trực tiếp hành hạ con, bà Loan còn sai anh trai Hạ là Bùi Văn Lâm dùng “khổ hình” với em gái. Theo lời khai của ông Nguyễn Văn Sinh - người dân gần nhà bà Loan - trước cuộc họp ấp, Lâm kể mẹ bắt múc một xô nước rồi dìm đầu em xuống, thấy em nhô lên lại dìm tiếp. Mỗi lần như vậy Hạ uống nước đến mức nước trào ra hai lỗ tai. “Có lần mẹ đánh gãy ba cái răng” - Hạ thút thít kể thêm.
    Bà Nguyễn Thị Gấm - hàng xóm cũng là người tố giác, cưu mang em Hạ - nói: “Hôm đưa cháu về nhà, hai tay và người thâm tím không cầm nổi chén cơm”. Em Hạ kể khi đi làm, cha mẹ thường khóa cửa không cho em vào nhà. Người dân nơi đây cũng thấy em Hạ tha thẩn ngoài đồng, múc nước mương uống và tắm. Mỗi ngày cha mẹ cho em ăn hai lần, có khi bắt nhịn ăn, nhiều lần mẹ đổ cơm ra đất bắt em ăn.
    Theo bà Gấm, cách đây mấy tháng bà Loan dùng chảo đang nóng chà lên mặt Hạ. Khi đi học thầy giáo phát hiện vết bỏng và mời bố mẹ lên làm việc thì bà Loan bắt em nghỉ học. “Từ ngày em Hạ nghỉ học bà Loan càng đánh dữ. Cháu cầu xin tôi nếu không nuôi cháu nữa thì gửi cháu vào nhà nuôi trẻ mồ côi chứ đừng trả lại cho cha mẹ cháu” - bà Gấm nói.
    Ông Phạm Văn Tòng, phó chủ tịch UBND xã Bình Mỹ, cho biết xã đã đề nghị Phòng lao động - thương binh và xã hội huyện đưa em Hạ vào cơ sở bảo trợ xã hội nuôi nhưng đến nay chưa thấy hồi âm. Theo Công an xã Bình Mỹ, vụ việc đã được chuyển lên công an huyện nhưng công an huyện cho rằng chưa đủ yếu tố cấu thành tội phạm.

theo 24h
    Wallace ôn nhu Baron bá đạo

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    389

Mặc định Re: Mẹ dã man đánh, nhốt con vào chuồng chó

xử phạt hành chính 1,5 triệu đồng về hành vi đối xử tồi tệ với con ruột
    có thể thấy sự trái ngang !
    phạt như vầy khác gì ..cắt mất nguồn dinh dưỡng nuôi em Hạ ? phạt cha ,phạt mẹ khác nào phạt tội cả con của họ !?
    theo Duy thì phạt bà mẹ chứ phạt tiền kiều này mà ý thức ko dc răng đe cũng như ko ?
    tiền đó để ba bé HẠ nuôi con ăn học có tốt hơn ko :(
    1.
    Bà Loan cũng không nhớ nổi những lúc đánh con vì “đánh nhiều quá”.
    2.
    Lâm kể mẹ bắt múc một xô nước rồi dìm đầu em xuống, thấy em nhô lên lại dìm tiếp
    3.
    “Có lần mẹ đánh gãy ba cái răng” - Hạ thút thít kể thêm.
    4.
    khi đi làm, cha mẹ thường khóa cửa không cho em vào nhà.
    5.
    Em Hạ kể thường xuyên bị đánh khắp người, những lúc bị mẹ nhốt vào chuồng chó em phải chui lỗ chó ra ngoài chơi, chiều lại chui vào
    xót xa quá ! dù có quậy cỡ nào thì cũng là máu đào sinh ra ..thế mà bậc làm cha làm mẹ lại nhẫn tâm ...hành hạ núm ruột mà mình đã 9 tháng 10 ngày mang nặng đẻ đau !
    cũng lỗi do họ mà ra cả ! em có dc ăn học đàn hoàng đâu ! cha mẹ ko biết dại con thì lại đánh nó tàn nhẫn thế kia ...
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    283

Sao càng ngày càng thấy nhiều vụ đánh con cái quá, phải chăng xã hội ngày càng nhẫn tâm... xem lại mình xem sao :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Hãy nhìn rộng và vị tha hơn chút đi bạn, tránh móc ít ít lại đi, xã hội mình còn nhiều cảnh như vậy lắm! Câu hỏi là: do đâu, lý do gì mà những người mẹ, người cha đó hành động như vậy? Là do phần lớn chính là ở trình độ nhận thức, ko biết cách giáo dục con cái của họ và ko ít thì nhiều, chính những bậc làm cha mẹ vộ trách nhiệm ấy cũng đã từng bị "giáo dục roi đòn" như vậy trong quá khứ! Họ có cuộc sống khó khăn, trình độ văn hóa ko cao, vậy lấy gì mà có thể dạy dỗ con cái ngoài việc dùng roi vọt, kèm theo những lời mắng chữi, thóa mạ chính con cái của mình??? Mang tiếng là dạy con cái, nhưng thật chất, họ trút giận lên đầu những đứa con của mình. Cuộc sống nghèo khó, thiếu thốn mọi bề khiến họ trở thành như vậy. Chứ bạn nghĩ xem, cha mẹ nào mà ko thương con??? Tui ko nói tới những trường hợp ngoại lệ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

cm cái ạk
    mấy ngừ làm như dzậy chắc họ hum có qả tym
    kao đả ảo tưởng ra t/y ấy
    nhưng nó sẻ ở mải trong thế giới của kao
    thời gian sẻ vùi lấp t/y này
    cảm ơn mày đả cho t/y ấy hy vọng

+ Viết bài mới