+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    18
    Năng lực viết bài
    309

Unhappy Giờ em phải làm sao?

Sau cú sốc tình cảm vừa rồi,em không dám yêu nữa vì trái tim coi như đã "chết"...Nhưng rồi có 1 anh đã làm em "hồi sinh"...Và em yêu người đó rất nhiều,nhiều hơn cả người kia...Em đã đặt cược toàn bộ trái tim em cho anh này vì cả 2 đều có quan điểm giống nhau: "Tình cảm là chính, còn các thứ khác nó không quan trọng...Nếu có tình cảm với nhau thì ắt có những cái khác"...
    Hum qua em mới nhắn tin cho anh ấy bảo là em yêu anh...Bây giờ tình cảm chưa quá sâu thì anh có thể nói chia tay với em khi chúng ta cùng đi chơi lần đầu tiên (vì tụi em chưa gặp mặt,chỉ gọi điện,nhắn tin,chat với nhau thôi...cuối tuần này tụi em mới có tjan rảnh đi chơi cùng nhau)...Nếu tình cảm đã quá sâu đậm thì đừng nói chia tay,vì em sẽ không chịu được 1 lần nữa đâu....Anh ý cũng bảo là dù em có như thế nào,tật xấu ra sao thì anh ý vẫn mãi yêu em...Nhưng sau đó lại nói là: "vừa yêu đc mấy ngày đã nói chia tay là sao,chẳng nhẽ em không yêu anh?"...
    Bây giờ em phải làm sao để chứng minh em yêu anh ấy thật lòng ??? Em đang thực sự rất sợ khi anh ý bỏ em....:(
    Thiện căn kia bởi lòng ta
    Chữ TÂM kia mới bằng ba chữ TÀI

(HUYNH ĐỆ HỘI)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

Mặc định Re: Giờ em phải làm sao?

tình củm là rắc rối nhất, ''tự xử'' đi bạn( ta ko vào địa ngục thì ai vào địa ngục).Hảy làm theo những gì con tim ta mách bảo và hãy ngẫm lại bằng trí thông minh vốn có của ta để giải quyết vấn đề nan giải.
    ''Hởi thế gian tình là gì mà làm ta phải đau khổ tuột cùng."
    (hic, mình cũng đang khổ mấy chiện nì lắm đây, thix 1 người lại ko dám nói sợ người ta ko đồng ý thì chỉ tổ làm mình đau khổ thêm)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Sao mà có tình cảm lẹ vậy??? Yêu nhanh đến vậy sao, bạn ơi, thông thả lại, đừng chạy theo cảm tính mà sau này sẽ bị hụt hẫng. Hãy tự nhiên thôi, ko có gì phải vội vã, ko vội gì phải chứng minh với người ấy là mình yêu thật lòng. Chân thành, cởi mở với nhau. Nếu người đó có tình cảm và nghiêm túc với bạn thật thì sớm muộn gì 2 bạn cũng sẽ tiến tiến triển. Còn nếu như chỉ quen nhau để mà "qua đường" thì đâu còn gì để nói đúng ko? Bạn cứ bình tĩnh lại, hồn nhiên trong quan hệ giao tiếp, chuyện gì tới sẽ tới thôi. Chúc bạn luôn vui.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

"vừa yêu đc mấy ngày đã nói chia tay là sao,chẳng nhẽ em không yêu anh?"...
    duy XIN BÀY TỎ ĐÔI LỜI :
    1.Khi yêu nhau mà chưa gặp mặt thì tình yêu chưa thật sự bạn à !Dù biết rằng có nhắn tin ,chát chít ,..v.v...nhưng những cái đó đều qua trung gian cả ?Nó có thể ko hoàn toàn là sự thật .Khi gặp nhau, cách nói chuyện, tính tình, thái độ sẽ phần nào cụ thể hơn ( dù chỉ 1 lần )
    2.Nếu câu hỏi đó bạn vẫn còn bỏ lững ...tức là bạn vẫn còn đang phân vân về mối tình này !?Thiết nghĩ bạn nên cần thời gian thêm chút nữa ?Vì cuộc tình vừa mới tan vỡ, lại có một cuộc tình mới sau đó ...nó sẽ càng khó mà chính chắn .Khi bạn đang thiếu tiền ,ngay lúc đó có kẻ cho tiền thì bạn làm gì ?...nhận ngay ko suy nghĩ là hơn 50 % rồi :)
    3.Cho dù bạn trả lời là :" em yêu anh thiệt mà " thì cũng nên " yêu 70% " thôi !? Vì 30 % còn lại là của anh ấy thêm vào !Hãy hỏi anh ấy câu mà anh ấy vừa hỏi bạn nhá !

Thân !
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

hay cho câu:Khi bạn đang thiếu tiền ,ngay lúc đó có kẻ cho tiền thì bạn làm gì ?...nhận ngay ko suy nghĩ là hơn 50 % rồi :)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

hay cho câu:Khi bạn đang thiếu tiền ,ngay lúc đó có kẻ cho tiền thì bạn làm gì ?...nhận ngay ko suy nghĩ là hơn 50 % rồi :)
    nghĩ sao nói vậy bạn à !
    chỉ sao mong chủ nhà an tâm
    tình yêu cứ mãi xa xăm
    bà con cô bác cứ lầm...nhiều khi
    :D
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    285

Tình cảm mà khó nói lắm. Chúc bạn mau tìm được bình yên cho tâm hồn

Thanks
    18
    Năng lực viết bài
    309

Các anh nói đúng lắm...."Khi yêu nhau mà chưa gặp mặt thì tình yêu chưa thật sự" ...Hum wa 9-5 bọn em đã gặp nhau,và những giây phút ở bên anh ý rất là hạnh phúc...Nhưng tối đến nhắn tin cho em là chia tay,vì theo anh ý là 2 ng sẽ không có kquả,cả 2 gđình và xã hội sẽ không chấp nhận...Em pùn,khóc và hụt hẫng...sao lại xảy ra liên típ với em thế này...em ko thể chịu đựng được,cả đêm không chợp đc mắt vì nhớ anh ý lắm....Làm sao để quên đi 1 người?

(HUYNH ĐỆ HỘI)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

cả 2 gđình và xã hội sẽ không chấp nhận...Em pùn,khóc và hụt hẫng...sao lại xảy ra liên típ với em thế này...em ko thể chịu đựng được,cả đêm không chợp đc mắt vì nhớ anh ý lắm....Làm sao để quên đi 1 người?
    khi đã yêu nhau thì chớ nên ..nãn
    một cuộc tình trong sáng thì yêu

khi đã yêu nhau thì chớ than
    vì cuộc tình nào cũng trái ngang

một khi đã gặp nhau rồi
    tình yêu 2 lối riêng tôi 1 mình
    thế là lại một chữ nhưng
    lý do như thế xin đừng nêu ra

tình yêu là của ..chính ta
    gia đình quan trọng nhưng là....riêng tư
    nước ta dù có hơi ..hư
    khắc khe giới tính nhưng mừ...khoan dung

Đôi lời Duy đã tỏ cùng
    Yêu hay chớ ..bạn mình rõ ngay
    Chuyện tình ko của riêng ai
    Khi yêu là biết chông gai ..rập rình

Thân !

Thanks
    18
    Năng lực viết bài
    309

Bây giờ người ta lại muốn quay lại với em sau khi em vừa lấy lại được tinh thần................Em phải làm gì bây giờ, vì em vẫn còn yêu anh ấy lắm!

(HUYNH ĐỆ HỘI)

+ Viết bài mới