+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Chọn lựa nào cho gay?!

Với giả thiết: môt người tên A và hiện tại:
    1. A là Gay.
    2. A chỉ yêu và cần một người mà người đó không đáp lại. (Đương nhiên mối quan hệ này không được phần lớn xã hội chấp nhận)
    3. A chưa có sự nghiệp ổn định.
    Kết luận: A nên chọn cách nào sau đây:
    1. A sẽ sống giả tạo như người bình thường
    2. A sẽ sống giả tạo như mọi người thuộc thế giới thứ 3 đang sống.
    3. A chọn cái chết!
    Nếu bạn là A thì bạn chọn cách nào?
    Nếu bạn có ý kiến gì về giả thiết và kết luận trên xin e-mail về [email protected]
    Tôi chưa biết ý kiến của các bạn như thế nào nhưng tôi nghĩ, trước tiên các bạn sẽ có một số thắc mắc như sau:
    1. Tại sao phải đặt ra vấn đề này? Mục đích là gì?
    Theo tôi, có thể trả lời câu hỏi này sơ lược như sau:
    – Vấn đề này đặt ra vì lý do: Tôi muốn chia sẻ một ít suy nghĩ xủa mình; mỗi một người cần có mục đích sống sao cho mang lại lợi ích cho bản thân và xã hội,…
    – Mục đích của vấn đề là: Làm cho mọi người hiểu nhau hơn,…
    2. Tại sao đưa ra 3 giả thiết và 3 kết luận đó?
    Theo tôi, có thể trả lời sơ lượt như sau:
    – Tại sao vấn đề có 3 giả thiết:
    o Không ai quyết định giới tính của mình.
    o Làm sao để xác định bản thân mình là GAY? Bản thân người đó phải yêu một người cùng giới (người mà người đó yêu có thể là GAY hay la MAN) và bi kịch xã hội xảy ra.
    o Giới tính và tình yêu sẽ ảnh hưởng ít nhiều đến sự nghiệp.
    – Tại sao vấn đề có 3 kết luận: theo tôi, phần lớn người GAY chọn một trong ba cách này.
    o Cách thư nhất là có thể nói tốt nhất cho GAY trong xã hội hiện tại và vì tương lai chưa ai biết trước. Giấu đến đâu hay đến đó, chấp nhận đau khổ vì người thân và xã hội,…
    o Cách thứ hai thì hậu quả rất đáng buồn cho giới GAY: buồn như thế nào thì hãy xem hiện tại xã hội nhìn về thế giới thứ 3 như thế nào!?!.
    o Cách cuối cùng thì sao!?! Bạn không chọn cách thứ nhất hoặc cách thứ hai thì bạn còn chọn cách nào ngoài cách thứ ba.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Chọn lựa nào cho gay?!

Một bài test thật thú vị. Nhưng nó bao hết tất cả những gì đang diễn ra với giới GAY ở thời điểm này. Phải nhiều hơn 3 giả thiết và gấp mấy lần kết luận thì may ra mới có cái nhìn chung về TGT3 (ko chỉ dành riêng cho Gay mà kể cả Les cũng gần như vậy).

1- Giả sử nếu tôi là gay, chưa có sự nghiệp ổn định và yêu đơn phương thì tôi sẽ chọn giải pháp : tiếp tục sống, yêu đơn phương để tìm cơ hội chinh phục và làm việc hết mình để xây dựng một công việc tốt hơn, bền vững hơn.

2- Giả sử tôi là Gay, có việc làm và đang hạnh phúc với tình yêu của mình thì thật tuyệt, chẳng có gì để đáng bàn. Chỉ cần sống tốt và sống hết mình với bản thân, ko làm hại người khác thì xã hội có chấp nhận hay ko cũng chẳng là vấn đề đáng quan tâm.

3- Tôi là Gay, ko có việc làm, ko có người yêu thì cái này mới cần bàn bạc, mới đáng bị xã hội lên án, bởi tôi chỉ là một thằng đàn ông vô dụng, bất tài, là nổi lo của gia đình và là gánh nặng của xã hội, để cải thiện tình hình, tôi cần phải kiếm việc và làm thật tốt, sau đó sẽ tìm cho mình cho mình một người yêu đàng hoàng. Và trong trường hợp này tôi lại rơi vào tình huống thứ hai. Thế thì chẳng có gì để bàn bạc nữa.

Đó chỉ là những suy nghĩ và bình luận riêng của tôi. Chỉ là để vui vẻ và hiểu nhau hơn.
    Nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi.

+ Viết bài mới