+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: white_mask ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Red face white_mask ...

Nó ngồi trong coffee shop .... ngắm ra đường.
    Phố cuối tuần mà thật nhạt, xe ko nhìu, người ko đông, lòng nó cũng ko nhìu những nỗi buồn ....

Nó thik ngồi quán đó khi trống trãi, quán nhỏ, khách vắng, quán normal, đồ uống cũng dậy.... nhưng nó rất thik cái quán nhỏ này
    Quán luôn mở nhạc secret garden, mỗi khi nó lại thấy nhẹ nhõm, thannh thản theo nhạc, Quán có cái cửa kính to, nó có thể nhìn ra phố, ngắm mưa bay ( nó nghĩ nó cũng hơi sến, hay là lãng mạng ? )

Cuối tuần mà rãnh rồi, ko chạy học thêm, ôn luyên, năm cuối cấp đối vs nó thật nhìu áp lực ....

Nó luôn tạo cho mình 1 cái mặt nạ. 1 cái mặt nạ trắng
    Có lẽ việc đầu tiên, là để che dấu nó là g, chẳng ai bik, mà nó cũng ko muốn cho ai bik, dù là ng thân nhất, hỉu nó nhất.

Rồi từ đó, nó cũng ko sống thực vs mình, nó đeo mặt nạ nhìu hơn....
    Nó 1 mình rất khác,khác lắm với cuộc sống mà mọi người thấy.
    Nó trong mắt bạn bè là 1 thằng hòa đồng, vui vẻ, đôi khi khác người, nhưng mà nó luôn hiểu nguời khác. Nó có tài che giấu cảm xúc, không ai nhận ra nó đang buồn, đang có tâm trạng, ko ai biết là nó hụt hẫng, trống trãi, nó ko fai là người hay làm mất vui người khác chỉ vì bản thân, Nó hay nói, nó nhanh quên, nên có chuyện j ko vui, mai lại quên thôy, lại cười.
    Đôi khi vô cảm, tưởng chừng như là 1 còn người nhạt nhòa, ko cảm xúc. có muốn khóc, cũng chẳng có giọt nào rơi, nó muốn cười lớn, cười cho cía số phận của nó, rằng nó có đang tạo ra số phận khác ko
    Nó trong coffee shop, mắt xa xăm thoáng buồn, hít 1 hơi nóng coffee, lan tỏa khắp người, lấp đầy khoãng trống trãi kia trong nó.

Nó chưa từng yêu - khẳng định chăk chắn là như dậy, cái j gọi là yêu, nó chưa trãi wa 1 lần, dù rằng nó có thể đưa ra 1 số lý do nếu đứa nào tò mò : ko thik wen, thik sống 1 mình, chưa tìm đc ng thik hợp...bận học, bla bla... Mặt nạ khó gở

Đôi khi nó trống trải đến kinh khủng, cô đơn, nhìn wanh chỉ có nó, ko có ai wan tâm, hỏi han, ko có vờ vai nào để nó tựa khi mệt mõi, nhìu lúc nó như khác khao có được 1 tình cảm j đó, dù chỉ là nhỏ nhoi ...

Nó bị cho là 1 thằng lăn nhăn, hết kon này tới con kia :)), rồi bắt cá nhìu tay( nó có thik girl đâu chứ, rồi lắm tiền nhìu của đi bao.... rồi nó cứ thik đi vs girl, khinh ng ta...
    nó mệt mõi lắm , nhưng riết rồi cũng wen .

Rồi nó wen 1 anh trên mạng, nc rất vui , hợp vs nó, nhưng nó ko dám gọi đó là tình cảm, chỉ thấy a rất hỉu nó, rồi a cũng ít online, nó ít nc hơn, câu chuyện ít dần, sự gần gủi cũng wa đi nhanh chóng....
    Nó sợ trống trãi, trống đên cô đơn..... trơn tru như cái mặt nạ trắng nó đang đeo vậy,
    Ko dám nghỉ sao này nó có yêu ai ko, có ai yêu nó ko, có đủ là chính người đó, để gở bỏ cái mặt nạ của nó ra, hay là nó tiếp tục đeo, để là con người nó khi đeo mask.

Ly cf cũng hết, đường vắng dần, nó bước dậy ra khỏi quán, đi 1 mình trên đường phố.... nghỉ lang mang .... ko nghỉ về nó nữa, đủ rồi, chỉ nghỉ đến sau này, nó cố gắng hết năm cuối, để được đi nơi xa, có thể sẽ may mắn gặp đc 1 người nào đó.
    Rồi nó miễn cười, nụ cười bình thản , lan tỏa rồi đọng lại nơi khóe môi của chiếc mặt nạ . mask luôn cười, còn giờ đây thì nó đang cười, khi nghĩ về mình

Ko muốn mang thêm , cũng chẳng muốn gở ra, hy vọng đến 1 ngày mask vỡ tan thành hạnh phúc, khi nó tìm thấy ..........................................

0h15p, 26/04 .... Lần đầu viết về Nó .

white_mask_prince

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    313

Mặc định Re: white_mask ...

giống mình thế? nhưng có lẽ mình đã tìm dc tình yêu của mình. mình đạ có thể gỡ bỏ mặt nạ với người yêu và bạn thân.
    Hội Phó Huynh Đệ Hội

Hỏa Diệm Đại Ma Vương

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi aishiteru Xem bài viết
    giống mình thế? nhưng có lẽ mình đã tìm dc tình yêu của mình. mình đạ có thể gỡ bỏ mặt nạ với người yêu và bạn thân.
    uhm, hỳ, dậy là bạn hp hơn mình rồi, mình vẫn chưa tìm người để gở nó ra, nên cứ đeo dậy cũng tốt :D, làm người đeo mặt nạ cũng có nhìu cái zdui mà, hỳhỳ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

làm người đeo mặt nạ cũng có nhìu cái zdui mà, hỳhỳ
    Thế gian có câu này nè bạn :" đẹp khoe xấu che " :)) ko biết bạn có lâm vào hoàn cảnh này ko ?!
    Ko muốn mang thêm , cũng chẳng muốn gở ra, hy vọng đến 1 ngày mask vỡ tan thành hạnh phúc, khi nó tìm thấy ..........................................
    Mong rằng một ngày nào đó nó sẽ hiện nguyên hình
    Xác tằm ko còn được bọc kén hôi
    Để cho thân bướm được hồi sinh nghen !
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

ckuc ank s0m tjm` dc 1 nua nke. e tkj da tka0 caj mat na ra tu` lau ruj`^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

bạn gì đó ơi ~_~ viết chữ có dấu dzùm nghen ! ko là bị MOD bắt tội có mà pan nik 10 ngày đó :(
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi trieuthanhduy Xem bài viết
    Thế gian có câu này nè bạn :" đẹp khoe xấu che " :)) ko biết bạn có lâm vào hoàn cảnh này ko ?!

Mong rằng một ngày nào đó nó sẽ hiện nguyên hình
    Xác tằm ko còn được bọc kén hôi
    Để cho thân bướm được hồi sinh nghen !
    :)), tất nhiên là cũng vận dụng chút ít, thì ko muốn ng khác bik cái j đó thì dấu đi chứ, còn kái j mà ng ta chấp nhận đc, thì cứ khoe ra thôy, :D
    . còn hiện nguyên hình :"> . chắc là 1 ngày nào đó, rồi cũng sống thật vs bản thân thôi mà,bik đâu khi đó ta là 1 con bướm đẹp rạng ngời thì sao, kaka, thank bạn nhìu nha :D

+ Viết bài mới