+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Gưỡi người mà a yêu nhất !!!!!

V ơi ngày hôm nay đối với A thật tồi tệ A k biết phải dùng từ ngữ như thế nào để diễn tả nó nữa A chỉ biết nói là nó rất rất rất rất tệ mà thôi.

Có lẽ A sống từng ấy năm, hầu như là 1 mình 1 bóng trong 1 căn nhà rộng thênh thang bát ngát, A cảm nhận được sự trống trãi cô đơn trong tâm hồn của mình. Đôi lúc A cảm giác như mình thực sự bị quên lãng hoặc bị người khác cố tình quên đi sự có mặt và hiện hữu của mình trên cái cuộc đời này.

Ngày hôm nay A đã phải chịu 1 lúc 2 cú sock về tình thần cũng như vật chất quá lớn. Nó lớn đến nỗi A cảm thấy mình kô còn đủ sức để có thể chống đỡ và tự đứng lên đc. Đối với A như vậy là quá đủ.

Đầu óc A hoàn toàn trống rỗng A muốn vứt bỏ hết tất cả những suy nghĩ vớ vẩn này ra khỏi cái đầu óc của mình nhưng a k thể? Nó cứ quấn chặt lấy a nó bắt a phải nghĩ nghĩ nghĩ và nghĩ.

V cũng biết rồi đó con người trước đây của a chỉ biết ăn chơi lêu lổng chẳng lo học hành suốt ngày cứ bê tha. Sống chỉ nghĩ cho 9 bản thân mình mà chẳng cần thiết phải suy nghĩ đến những người xung quanh xem họ đang sống ra sao và họ đang làm những gì? Tất cả cũng chỉ vì a là con 1, ba mẹ a lập gia đình muộn nên họ rất yêu quý và chiều chuộng a? Nhưng tất cả những gì họ cho a chỉ là vật chất? Để a k thua kém bạn bè? Nhưng rồi sao chứ? 1 bữa cơm mà k có bóng cha hay bóng mẹ? Mỗi tối đi ngủ k có câu chúc ngủ ngon của mẹ hay ba? A cô đơn và lạc lõng ngay 9 trong căn nhà của mình? A đã cố làm tất cả? A tụ tập chơi bời lêu lổng k phải là do a hư mà a chỉ muốn họ quan tâm đến a thêm 1 chút? A chỉ muốn họ xem thử a đang làm gì , nghĩ gì và cần gì? Nhưng ngược lại mọi cố gắng của a đều vô ích. A bắt đầu trở thành 1 đứa hư đốn và theo cách họ nói và theo cách mà a nghĩ thì họ coi a là 1 thằng mất dạy 1 thằng đầu đường xó chợ.... chẳng khác gì đứa k cha mẹ dáo dục....A k bao giờ dám và có cái suy nghĩ là óan trách ba mẹ a chỉ hận bản thân mình quá vô dụng và ăn hại mà thôi.

A cũng đã nghỹ rất nhiều có lẽ suy nghĩ của a còn ngốc nghếch và trẻ con nhưng a kô thể chịu đựng đc hơn nữa, chắc có lẽ a phải rời xa cái ngôi nhà lắm rắc rồi này. nơi khiến a phải đau đầu và mệt mỏi suốt khoảng thời gian qua, chắc cũng đã đến lúc a phải tự làm lấy 1 cái gì đó với bản thân rồi? Tự khắng định và thử thách mình bằng 1 công việc chẳng hạn?

Có lẽ đây sẽ là 1 trải nghiệm khiến a biết mình là ai ? mình đang đứng ở đâu? và mình cần những gì? Có lẽ con đường a sắp phải đi k trải thảm đỏ hay rắc hoa hồng. nó sẽ đầy trông gai và thử thách lòng kiên trì , tính nhẫn nại của con người a. Nó sẽ giúp a có thể tự tin đứng vững trên đôi chân của mình . cho dù có vấp ngã thì cũng tự mình đứng lên khẳng định lại bản thân. 1 lần vấp ngã là 1 lần bớt dại mà có đúng k hả v?

Con người rồi ai cũng phải chọn cho mình 1 lối đi riêng và 1 con đường riêng để tự mình bước đi trên con đường đó dù gặp khó khăn trắc trở đến mấy vẫn là con đường mà mình đã chọn và vẫn phải tiếp tục đi cho đến suốt cuộc đời. ai cũng vậy cả thôi quan trọng là sớm hay muộn tất cả mang tính thời điểm? a cảm thấy đây là thời điểm quyết định cho cuộc đời và số phận của mình. 1 là tự đứng trên đôi chân 2 là chỉ là thằng ăn bám mẹ và bố.

A nghĩ chúng mình nên tạm rời xa nhau 1 thời gian ngắn thôi. a hứa với v là sẽ k dài đâu. việc quan trọng đối với v nhất bh là việc học trước tỉên v hãy cố gắng đâu tốt nghiệp và cố gắng thi đậu đại học nhé v. A tin chắc rằng v a sẽ làm đc mà :D.
    Và sẽ đến 1 lúc nào đó a cảm thấy mình đã chín chắn hơn k còn con nít nữa thì a sẽ tìm và gặp v. A hứa a sẽ chăm sóc v bảo vệ v. a muốn đưa v đi học, muốn đc nấu 1 món gì đó cho v ăn, muốn đc ôm v khi ngủ, và muốn đặt vào đôi môi của v 1 nụ hôn nồng thắm nhất.

A chỉ luôn muốn v đc cười vui vẻ và hp mà thôi? a k buốn v buồn hay rơi nước mắt vì những chuyện k đáng. V mà khóc là xấu lắm đó nha .

A mong v hiểu và đừng oán trách a v nhé. A muốn v biết rằng a vẫn đã đang và sẽ mãi yêu v cho đến 1 ngày v muốn a rời xa...
    Anh Yêu Vợ Nhiều Lắm!?!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    286

Mặc định Re: Gưỡi người mà a yêu nhất !!!!!

Lại cái gì nữa đây? Nếu kô muốn thì mình chia tay. Có lẽ như vậy sẽ tốt cho cả 2. Đừng bắt vk phải đợi ck. Vk căm ghét cái sự chờ đợi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

Quote Nguyên văn bởi Vương Chiêu Quân Xem bài viết
    Lại cái gì nữa đây? Nếu kô muốn thì mình chia tay. Có lẽ như vậy sẽ tốt cho cả 2. Đừng bắt vk phải đợi ck. Vk căm ghét cái sự chờ đợi
    ỦA ... 2 đứa trư với chiêu đang dzang dzíu với nhau hả ?
    chiện động trời bây ơi ..
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Anh cũng ghét sự chờ đợi lắm!
    Nhưng đôi khi cả hai cần cho nhau một khoảng trống để suy nghĩ về tất cả em ạ
    Đọc và suy nghĩ cho Lão Trư nhé bé Đẹp
    Hãy đứng vào vị trí của cậu ấy.
    Chúc hai em hạnh phúc!
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

người ơi a quá đau lòng......:cry:......:cry:......:cry:......:cry:......:cry:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

Quote Nguyên văn bởi Trư Bát Giới Xem bài viết
    người ơi a quá đau lòng......:cry:......:cry:......:cry:......:cry:......:cry:
    ko đau thì ko có trọn vẹn ...
    đau cho hết đêm nay đi .. rồi thôi ...
    còn nhìu việc khác đáng để quan tâm hơn em nhé ..
    7 chúc em mau lành trái tim nha .. love u
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    286

Quote Nguyên văn bởi Ma nam xảo quyệt Xem bài viết
    Anh cũng ghét sự chờ đợi lắm!
    Nhưng đôi khi cả hai cần cho nhau một khoảng trống để suy nghĩ về tất cả em ạ
    Đọc và suy nghĩ cho Lão Trư nhé bé Đẹp
    Hãy đứng vào vị trí của cậu ấy.
    Chúc hai em hạnh phúc!
    em kô biết Trư đang nghĩ gì nữa? em chỉ cảm thấy hụt hẫng và tự trách mình vì kô giúp được gì cho Trư lúc này thôi :( Em buồn nhiều

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    286

Quote Nguyên văn bởi TÔ_ĐẮC_KỶ Xem bài viết
    ko đau thì ko có trọn vẹn ...
    đau cho hết đêm nay đi .. rồi thôi ...
    còn nhìu việc khác đáng để quan tâm hơn em nhé ..
    7 chúc em mau lành trái tim nha .. love u
    Nó lành kô có nghĩa là nó sẽ hết đau

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

em kô biết Trư đang nghĩ gì nữa? em chỉ cảm thấy hụt hẫng và tự trách mình vì kô giúp được gì cho Trư lúc này thôi :( Em buồn nhiều
    Giờ thì em chỉ có thể chờ thôi
    Cố gắng lên! Vì tình yêu hai đứa
    Cho Lão trư một ít thời gian, em nhé!
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    286

Quote Nguyên văn bởi Ma nam xảo quyệt Xem bài viết
    Giờ thì em chỉ có thể chờ thôi
    Cố gắng lên! Vì tình yêu hai đứa
    Cho Lão trư một ít thời gian, em nhé!
    Em cũng biết là ck đang hoag mag và lo lắg nhưg em nghĩ kô đến nỗi phải tráh mặt em như vậy? em chỉ muốn đc an ủi ck thôi mà :cry: như vậy cũg kô đc sao

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối