+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Post Nếu lúc trước em đừng đến!

Giá như... Ôi cuộc sống này, càng ít phải dùng từ " Giá như" bao nhiêu thì càng tốt bấy nhiêu. Dẫu biết rằng là như thế! Nhưng tôi vẫn phải thốt ra những từ: Giá như... Giá như ngày ấy em đừng đến. Giá như ngày ấy tôi đừng quen em. Giá như ngày ấy em cứ thờ ơ, lạnh lùng không quen biết như người dưng! Giá như tôi đừng yêu em nhiều như thế! Giá như em cũng yêu tôi như tôi đã từng yêu em và Giá như...
    Trót mang trong mình trái tim đa cảm và một tâm hồn nhạy cảm. Trải qua vài mối tình dang dở. Để lại cho tôi con tim tan nát, rã rời. Đủ để tôi biết thế nào là sợ yêu và tự nhắc mình: Hãy đừng yêu ai nữa. Rồi khi gặp em, tôi đã không chế nhự được con tim mình. Con tim lại bồi hồi xao xuyến, lại loạn những nhịp đập vì em. Những ngày đầu sao em đáng yêu, em dễ thương đến thế! Em tình cảm, em quan tâm đến tôi. Và như thế, con tim lại được dịp rộn lên, khao khát tình cảm yêu thương. Nhưng ngày vui ngắn chẳng tày gang. Tuy em vẫn thể hiện tình cảm theo cánh của mình. Nhưng giữa những lời nói và hành động của em khác xa nhau một trời, một vực. Bằng chút kinh nghiệm và sự nhạy cảm của mình, tôi cay đắng nhận ra rằng: Em không hề yêu tôi và sẽ không bao giờ yêu tôi. Thứ tình cảm em giành cho tôi không thể gọi là tình yêu. Em có những suy tính, mục đích của riêng em.
    Dẫu biết rằng xa em là tôi sẽ chịu nhiều đau đớn, dằn vặt. Vì tôi còn yêu em nhiều nhiều lắm! Hình ảnh của em luôn hiển hiện trong tôi, từng phút, từng giây. Trong từng bữa ăn, giấc ngủ. Nhưng thà đau một lần , còn hơn buồn mãi mãi. Thôi! Phải rời xa em thôi. Dù biết rằng: Để thực hiện quyết định này là không dễ dàng chút nào đối với tôi. Tôi sẽ phải chịu đựng nỗi dày vò vì nhớ em quay quắt, con tim đau đớn như bóp nghẹt, quặn thắt. Tôi sẽ phải chịu đựng trong tan nát, rã rời. Sẽ phải giằng xé, vật vã trong mớ cảm xúc hỗn độn: Yêu thương, nhớ nhung, hờn giận, thất vọng, đắng cay, bẽ bàng... Ôi! Nỗi đau đớn này thật là khủng khiếp biết bao! Tưởng như nó vượt quá sức chịu đựng của tôi. Làm sao để tôi có thể quên được em? Để em như chưa từng xuất hiện trong cuộc sống đời tôi. Để tôi tìm lại được tâm hồn thanh thản, bình yên của những ngày tôi chưa từng quen biết em.
    Giá như ngày ấy ta đừng gặp nhau...!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Mặc định Re: Nếu lúc trước em đừng đến!

k0 co wuoc d0j nao` tkat su la hoan hao cung co luc bun vuj mung jan, chink nkung luc do nkiu` khi ta laj cam tkay yeu d0j hon. co gang len ban nke sau con mua tr0j` laj sang i ma`

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    344

Tôi cũng ước gì nhiều lắm, mà bây giờ mong muốn làm bạn với em còn thật khó!
    MNXQ®
    Tình chỉ đẹp khi quần chưa cởi..quần cởi rùi mổi đứa 1 nơi

ĐẠI CA YÊU TINH HỘI

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

em có 1 con tin chân thành nè :X hyhy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    285

Hãy sống và làm mình thật vui, từ chính niềm vui nho nhỏ ấy sẽ bù đắp được phần nào trong anh! và thời gian sẽ hàn gắng vết thương lòng ! cố lên anh nhé

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Sao bạn k nghĩ rằng đó là cách để người iu bạn tự vệ trước xa hội mỗi người có một cách iu khác nhau bạn ah có lẽ đây là chiện của bạn t k giúp đc j có chăng là những lời an ủi động viên ban thôi nhưng thật sự t xin bạn hãy đừng xa người iu vì người ta rất iu bạn hãy cứ là bạn và thân hơn chút xíu thôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Post Re: Nếu lúc trước em đừng đến!

Minh doc bai viet nay ma tim nhu co that lai! minh vua trai wa canh nay 2 ngay! that dau kho! minh thong cam voi ban lam! minh cung vay! di qua tung con duong hang cay ghe da! nhin cay ban chai danh rang! va nhung mon qua minh nhu chet lang nguoi di! trai tim cua minh cung da tan nat! nguoi ay bo minh KO cho biet 1 li do! hom wa con yeu nhau say dam nhung sang hom sau tien em ve la tron doi vinh biet! toi co gang co gang tim em nhung e tranh mat toi bun rau nhu dien nhu dai! tai vi toi da iu em wa nhiu! Tai sao!!!!!!!!!!!! Tai saooooooo tinh yeu cua anh la chan thanh va that long tai sao em lai nhu vay!!!!!! it nhat pai gap nhau lan cuoi va cho anh bit 1 li do! toi tim tan nha nguoi ay va thay nguoi ay dang chai dau toi goi D thi nguoi ay chay xuong nha va bao me! co ai tim con noi con di THU DUC rui! va nguoi ay thay minh minh nhin thay va nghe thay! troi oi con j dau kho cho bang! MInh DAU LAM! MOt niem dau kho ma co the ngui ngoai dc!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    389

Giá như ngày ấy ta đừng gặp nhau...!!!
    Để cho nuối tiếc giờ nào riêng mang
    Thôi tình ơi !Xa bạt ngàn
    Gía như ngày đó lỡ làng đi qua

Ừhm ! Cuộc sống nào cũng lắm cái thất vọng và núi tiếc .Nhưng dù gì nó cũng là tình cảm thật sự của bản thân , cho dù nó có xù xì xấu xí ,hay đẹp lộng lẫy cho chăng nữa thì ..nó vẫn là những gì ta trãi qua !Hạnh phúc đôi khi cũng là niềm đau bạn à !
    Niềm đau khi đã vượt qua sẽ là hạnh phúc vô bờ ,mong rằng bạn sẽ sớm tìm dc những gì đã mất để cuộc đời ko còn lắm chữa " giá như "
    Thân !

[--Auto Merged--]

Minh doc bai viet nay ma tim nhu co that lai! minh vua trai wa canh nay 2 ngay! that dau kho!
    câu chuyện của bạn chắc nghẹn ngào lắm nên quên tiếng việt luôn ? làm Duy tôi đọc mệt mõi !
    Mà bạn à , tuy đau khổ nhưng đừng tuyệt vọng nha !
    Tình yêu mà, ko ai cũng hiểu hết được nó .Không biết bạn wen nhau lâu chưa ?
    Nếu đã lâu thì nên suy ngẫm lại những việc vừa qua mình có làm gì sai để người ấy buồn đến nỗi khước từ ko lý do ,mà lại lẫn trốn như vậy !?
    Nếu ko phải bản thân mình gây ra , thì lúc ấy ..( lúc bạn đến nhà mà cô ấy trốn vào trong ) bạn cứ trãi lòng mình ra cùng mẹ bạn ấy ( hãy nói để cho cô ấy nghe nhiều hơn là mẹ bạn ấy ).Cứ nói những tình cảm của mình đối với cô ấy, một cách chân thành ...hy vọng trong kia , cô ấy nghe và hiểu được bạn ( cho vì lý do gì đi chăng nữa cô ấy cũng sẽ nghe và tha thứ cho bạn )
    Mong tình yêu của bạn mau chóng trọn vẹn !
    :c8:Tổng hợpVideos+ Pictures & NewSock : http://www.vietboy.net/tags.php?tag=...+trieuthanhduy
    Link xong nhớ chém nhẹ tay !?
    Muốn [kua] Duy thì nên vào đây :
    http://www.vietboy.net/blog.php/1624...+trieuthanhduy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

Cố lên anh.. hãy quên đi 1người kô yêu mình và hãy chờ đợi hy vọng 1 người sẽ đến, 1 người mang đến tình yêu chân thành,sự ấm ấp nơi con tim. Chúc a sớm gặp đc người đó. Trước mắt hãy cứ sống thật vui vẻ, lấy niềm vui cuộc sống để quên đi t/c dành cho "em"...Cố lên anh nhé!
    ... Giọt nước tràn ly ...
    ... Ly vẫn thế sao nước không ngừng rót ...

Trư Bát Giới đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

có người từng nói với mình rằng " Khi yêu hết lòng lúc chia li cũng kô hề hối hận"... cuộc đời kô như ta nghĩ và cũng chẳng như ta mong muốn vậy nên có lẽ 2 bạn có duyên nhưng kô phận... và người thuộc về bạn vẫn đang ở 1 nơi nào đó hoặc cũng có thể ở ngay bên cạnh bạn đang chờ đợi bạn. Hãy tự tin và bắt đầu 1 cuộc sống mới... :D chúc vui

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối