+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    396

Mặc định Anh lấy vợ, nhóc ah!

Bài này không phải của mình. Chỉ là mình tình cờ đọc được nó của một bạn có nick name là philiphuynh. Thấy thương cho bạn đó quá nên gửi lên đây cho mọi người cùng chia sẽ với bạn đó.

Anh ah, trưa nay em vừa hay tin,vào tuần sau anh sẽ làm đám cưới. Em không nghĩ đó là sự thật, em đang cố lừa dối bản thân em phải không anh? Lúc này, em biết anh cũng đau lòng lắm! Cuộc hôn nhân đầy sự giả dối, ngụy tạo, nhưng anh vẫn phải chấp nhận. Nhưng giờ đây cho dù em nói gì đi nữa, tình hình vẫn không thể thay đổi khác được, đúng không anh?

Em thấy bối rối lắm và rất ư là mệt mỏi, em cố gắng viết vài dòng tâm sự này, mong ngày nào đó anh sẽ đọc được mà nghĩ đến em. Anh không dám nói với em là anh sẽ làm đám cưới sớm. Em hiểu và càng thấy yêu anh nhiều hơn, anh đã phải hy sinh cho em quá nhiều, anh sợ em sẽ tự tử phải không anh?Có những lúc em suy nghĩ bồng bột quá phải không anh? Em chết đi rồi, em sẽ mãi mãi là kẻ chạy trốn, đứa hèn nhát phải không anh? Anh đã làm tất cả vì em, vì những hy vọng, vì tình yêu của hai chúng ta. Anh luôn mang đến những gì em mong, những gì em cần. Anh đã mang đến cho riêng em một tình yêu cháy bỏng và vĩnh cửu. Còn em chưa thể làm được gì cho anh, ngoài những kết quả tốt trong việc học. Với anh, em có tất cả, niềm tin vào cuộc sống, lòng đam mê,… Thế mà, giờ đây, em đã phải mất anh, không phải vì đôi ta không còn yêu nhau nữa, mà vì định kiến, vì sự giả dối, vì muốn che đậy sự thật mà thôi.

Vừa vào quán, chưa kịp gọi món, em nhận được tin, ngày mai anh chuẩn bị làm đám cưới, em rã rời, lòng em rối bời, em không biết làm gì, mẹ hỏi, có chuyện gì mà người em tím tái hết vậy? Làm sao em dám nói? Em chết lặng, lòng đau nhói. Em cố gắng giữ bình tĩnh để mẹ yên tâm.

Em đã chở mẹ đi lòng vòng, nơi đây hơn 30 năm rồi mẹ mới trở lại, ngày ấy ba bị tai nạn, phải nằm bệnh viện hơn 1 tháng cũng ở cái thành phố này. Nơi đấy, em với anh cũng có những giây phút hạnh phúc bên nhau. Em chạy xe trên những con phố nơi mà hai đứa mình cùng nhau đi dạo những ngày ta gặp mặt. Ôi! sao mà em nhớ anh làm sao! Lúc chiều, xe rời phà Hậu Giang, em buồn lắm, quay lại nhìn, lòng em đau nhói. Em biết đó giờ chỉ là kỉ niệm.

Nhìn dòng sông, em như muốn mình hoà vào những con sóng, để cùng nhịp chảy của nước, nhưng em còn phải sống. Sống để đón nhận tình yêu anh dành cho em, em biết anh sẽ không bao giờ rời xa em! Em biết anh rất khổ tâm khi phải lấy vợ. Nhưng đó là quy luật của cuộc sống, em không thể làm gì hơn. Em đã cố vui, cố quên đi chuyện anh lấy vợ, cố nghĩ anh vẫn còn lênh đênh trên biển… Mà sao em không làm được, em cứ nghĩ đến anh, đến những giây phút bên nhau, cùng ngồi uống cafe trên sân thượng, nghe tiếng nhạc du dương, ngắm nhìn phía ngoài khơi xa. Em nhớ quá anh ah!

Hôm bữa gặp nhau, ngồi ăn cùng nhau, anh thấy em khóc đúng không anh? Em nghĩ đến ngày anh lấy vợ, còn em thu mình vào trong chăn, ôm hình bóng của quá khứ vào lòng, em thấy xót xa cho em quá! Tại sao hai chúng ta yêu nhau để phải xa nhau?

Anh nhớ không? Ngày anh đi, anh nói với em, dù có gì xảy ra, em và anh sẽ là của nhau, hình ảnh em sẽ mãi trong tim anh! Đúng vậy phải không anh? Em tin anh, em sẽ là của anh và anh cũng vậy phải không anh?

Em muốn bay ngay ra ngoài ấy, nhưng em phải làm gì đây? Em thật ngốc phải không anh? Em muốn ngăn cản đám cưới, nhưng vì em nghĩ đến anh, em không muốn mất anh! Em cố gắng nén nổi đau này lại. Nói thế, mà lòng em thấy sao sao ấy?

Anh ơi, sự thật là sự thật, tại sao mọi người không dám chấp nhận nó? Người đồng tính làm sao có thể lấy vợ? Rồi mai sau, mọi chuyện đổ bể, em và anh sẽ thế nào hả anh?

Ngay lúc này em không biết mình nên làm gì nữa. Em sẽ cố gắng bình tĩnh, và em mãi tin anh! Hãy cùng em vượt qua tất cả anh nhé! Em đợi anh quay về bên em!

Tôi rất đau khi hay tin anh ấy lấy vợ. Tôi quá bối rối! Mong vài lời tâm sự của mọi người chia sẻ cùng tôi. Hy vọng sẽ có người đồng cảm cho chuyện của tôi.

glacialgin Guest

Mặc định Re: Anh lấy vợ, nhóc ah!

Chuyện của bạn quá đau lòng.
    Mình đọc mà còn muốn nín thở.
    Không dễ để quen một người bạn, càng không dễ để một người bạn trở thành một người yêu, và càng không dễ để hai người yêu nhau được bên nhau mãi mãi.
    Nhưng dù sao bạn đã có một tình yêu quá tuyệt vời. Mình nghĩ đó là món quà của tạo hóa dành cho bạn để bù đắp cái chuyện đau lòng đang xảy ra với bạn.
    Hãy nghĩ theo cách như thế sẽ nhẹ nhàng hơn bạn ah!
    Cuộc sống này luôn là thế. Nếu không thì không phải là cuộc sống nữa.
    Be stronger! Your love is endless!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

bạn ah ,mình đang yêu,mình cũng nhìu lần suy nghĩ về cái ngày anh bỏ mình về quê lấy vợ,mình thực sự sợ lắm.mình hỉu cảm giác đó,thật đau đớn.thế nhưng cái ngày đó sớm muộn gì rùi cũng đến với mình thôi.bạn biết ko? trong cuộc sống này có những điều ko thể thay đổi.có lẽ chúng ta nên học cách chấp nhận nó

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

haizz... đúng là khó nghĩ thiệt...if đã xác định cuộc hôn nhân giả dối là lẽ anh ấy vẫn chưa thoát ly dc dư luận nhưng mà đó cũng là lẽ thuo7ng2 thoi, nếu 2 ngừ còn yêu nhau thì hãy típ tục, điều wan trọng là vợ anh ấy có hỉu k??? Bạn hãy tìm quyển cô đơn của Bùi Anh Tấn, đây là tập sách dành cho thế giới thứ 3, trong đó có câu chuyện tìh nhớ, bạn đọc thử xem O_O
    Cuộc đời đầy mâu thuẫn dù ở hoàn cảnh nào.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

doc truyen nay buon qua
    nhiu luk minh cung nghi den cai canh nay, roi so hai
    chinh vi vay ma minh da co gang khong iu mot ai ca.
    nhung tinh cam thi khong the nao guong ep duoc phai khong, minh da co gang the ma van yeu nguoi ta.
    nhung ma anh i chak cung chang iu minh dau, vay nen minh cung khong muon lien lak nua, cat dut moi day rang buoc, xoa so, xoa nick, ko nt chat chit.
    the nhung minh van nho ng ay, ko biet lam sao de cho hinh anh do bay khoi dau oc bay h.
    "Co' dO6i khi tre^n du*o*ng` dO*i` ta^p' na^P. ,

Ta vo^ tinh` lac. bu*o*c' qua nhau"

glacialgin Guest

Đúng là tình cảm không thể miễn cưởng hay là gượng ép được.
    Yêu là yêu, không yêu là không yêu.
    No reason!
    Biết điều đó nên giờ đây Gin luôn luôn ở trạng thái đóng băng.
    Sống trên đời này, chỉ có mình yêu bản thân mình thôi.
    Trừ gia đình mình, không ai yêu mình thật lòng cả.
    Thế nên đừng yêu ai cả là tốt nhất.

Thanks
    19
    Năng lực viết bài
    366

:( Đó là tại a Gin chưa gặp đúng người đó thôi, mặc dù em cũng theo tư tưởng giống a Gin, nhưng e ko đồng ý rằng "Trừ gia đình mình, không ai yêu mình thật lòng cả."
    "Có 2 nơi mà không gì là không thể xảy ra: trong giấc mơ và trong tình yêu" ... :dreaming:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

That ra trong tinh yeu ai ma khong buon khong dau long, bun lam dau lam, nho lai thoi toi con la sv dai hoc bon ba de kiem tien, toi ko phai la gay nhung roi vi mot cai gi do toi phai lam gay , ay vay ma toi cung phai co tinh yeu voi gay thoi ma dat biet la gay nao manly dien trai thi toi thĩ lam tham chi con yeu mot cah mu quan, roi sau do toi cung dc nhieu nguoi thuong yeu toi , toi cung dap lai tinh yeu nhung khong phai cho mot nguoi, nhung toi xac dinh toi phai lay vo vi toi muon co vo toi muon co con, roi thoi gian toi da co vo co hai con, nhung trong khoang thoi gian nay toi van co nhieu nguoi yeu toi nhat la nhung nguoi nho tuoi hon toi du toi 35 roi nhung sao may ban tre tuoi 18-25 lai thĩ toi yeu toi, khi biet toi da co vo con thi lai con yeu toi hon, nhung toi biet tinh yeu kihong bao gio co su bao dung , luc dau thi cac ban do noi em yeu anh, thĩ anh du anh co vo co con nhung de tim nguoi dan ong nhu nah thi the gioi nay rat it. nhung su that thi khi toi chap nhan thuong nguoi do nhung thoi gian ngoai thoi chu thoi gian toi danh cho gia dinh thi ko duoc xen vao. cac ban do dong y, nen toi chap nhan thuong va chia se cho nhau, thoi gian tinh yeu cac ban do lai tham manh len muon chiem toi lam cua rieng, nhung toi thi kiong the, toi khuyen cac ban do rang muon co tinh yeu vinh cua ma cai tinh yeu goi la kong the chap nhan, thi chung em nen co vo di anh se tu van cho em lam the nao de song voi vo con va lam the nao de ta co dc tinh yeu ben ngoai ( the gioi thu 3 ) cai tinh yeu cua the gioi thu 3 nay no manh lam manh hon tât ca the gioi nao. vi vay cac ban nen hieu rang minh phai lam gi yeu ai yeu nhu the nao, dung bao gio mu quan. toi ne du co vo co con rat dep rat ngoan hien nhung sao moi luc nhan dc tin nhan tu cac ban tre ma nhat la nhug ban de thuong thu sinh dep trai toi kong the nao tu choi va toi san sang chia se neu ai can va lam nhung gi sau tinh yeu, co le toi rat an toan ve tinh duc va co mot loi song luon hai hoai giau cac the gioi, vi toi gai trai gi cung thioch toi toi ko dep khong xau nhung de gan va co cai mieng lam cho nhung nguoi xung quanh toi phai miem cuoi va nho ve toi. boi vay qua muc nay toi khuyen cac ban moi yeu va moiduoc yeu hieu rang cai the gioi thu 3 cau cai the gian nay may ai goi la yeu that long dau, toi da trai ngheim va kinh nghiem dc. hay tinh thuc de tim ra duoc cai thuc cua tinh yeu trogn the gioi t3 nay nhe chuc cac ban luon dc vui ve va hanh phuc.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

:ohmy: nhok ah` anh day vo tinh anh da doc dcnhung dong tam su nay cua em anh cung ko biet phai noi the nao nua,a va e da xa nhau dchon 1 nam rui, a cung ko phai biet noi lam sao nua day sau nay anh se phai song the nao khi ma anh dang co chap nhan su that phu phang do,va anh cung chi biet noi rang ngan` lan xin loi em ja nhu ngay do anh ko vao can tho thi chaccung ko gap em va cung ko lam em dau kho nhu the nay dau,bj jo` o jua 2 phuong troi xa la du xa cach nhung a va e van nho den nhau nhieu khi anh cung muon vao do tham em lam nhung em phai hieu cho anh cuoc song cua anh hien jo` la tam thoi chu anh dang dung jua nga~ 5 day ne`
    chac anh noi vay nhok cung hieu cho anh phan nao. Bj jo` anh chi biet noi ngan lan xin loi em ma thui o noi nay luc nao anh cung cau chuc cho nhok kjem dc 1 ng` nao hon anh va hanh phuc hon khi nhok o ben anh de cho nhok het dau kho ma thui......................................................thui chao nhok nhe mong la ngung loi` nay nhok doc dc va xin nhok hay tha thu cho anh

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

thôi tóm lại là anh đi chết cho rồi, chả cần quyến luyến, anh đoạn tình thì tôi cũng tuyệt nghĩa, lấy vợ ? OK, tôi chấp nhận đau thương nhìn anh bên con bánh bèo đó, nhưng tôi thề rằng vĩnh viễn ko bao giờ tôi làm cho mình lập lại sự đau khổ đó nữa, kể từ khi anh bước ra khỏi đời tôi cũng chính là lúc tôi biết mình phải sống cho chính mình, hạng người như anh sẽ ko bao giờ làm tôi chết 1 lần nữa !

Cứ vui với cái con đàn bà mà anh chọn, tôi thầm nguyền rủa cái hạnh phúc đó, bởi lẽ tôi chẳng còn gì để mất mà đi chúc phúc cho anh, có thể tôi đê tiện ích kỷ, đúng, tôi chấp nhận, vì nó phải như vậy, con tim tôi dân trọn cho anh, để rồi sau cùng anh đem nó quăng cho cái thứ khác, nếu là anh, anh cảm thấy sao, tôi chấp nhận đau thương vì tôi muốn đạp lên cái khốn nạn mà tôi đang nhận lấy, để có thể tự hồi sinh con tim mình, anh đừng lo, sau này nếu có gặp lại ngoài đường, thì anh sẽ biết tôi nói và làm gì với anh !

Tôi thà phụ người chứ KO BAO GIỜ ĐỂ NGƯỜI PHỤ TÔI !

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối