+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định TÔi phẢi lÀm sao ĐÂy

Tôi có quen một bạn khi đi bơi, bạn ấy dể thương mạnh mẽ và khá trung thực, bạn ấy tâm sự cũng nhiều và nói tất cả suy nghỉ của bạn ấy. Tôi khá mến bạn ấy nhưng bạn ấy đã có nguời yêu, tôi thấy hai người ấy khá là tình cảm, tôi quyết định làm bạn thôi, chúng tôi cũng hay rủ nhau đi chơi, đi ăn có khi thì chỉ hai đứa có khi thì có cả người yêu của bạn ấy. Nhưng dạo sau này bạn ấy hay nắm tay vuốt ve tôi, tôi thấy ngại ngại, bạn ấy nói "nhiều khi tuy đã có ngưòi yêu nhưng vẫn thích những gì mới hơn"
    Tôi biết bạn ấy muốn gì nên tôi cố tình lãng đi, nhiều khi bạn ấy cứ đòi lên phong trọ chổ tôi ở để nói chuyện, nhưng tôi sợ chuyện đó sẽ xảy ra tôi sợ tôi không kiềm chế được mình khi bạn ấy tấn công, nên tôi cứ tìm cách thoái thác để cản bạn ấy lên phong trọ.
    Tôi quý bạn ấy, nhưng tôi không thích phá vở tình cảm giữa bạn ấy và người kia, người yêu bạn ấy cũng rất tốt nữa, ma tôi cũng sợ sẽ làm tan vở tình bạn đang có giữa tôi và bạn ấy nữa.
    Khó xử quá làm sao cho bạn ấy hiểu tôi đây, nếu nói thẳng ra lở bạn ấy tự ái, hay gì đó, nếu chiều theo ý bạn ấy tôi lại thấy có lỗi lắm.
    Mà nếu tình hình cứ tiếp diển tôi kg thể lúc nào cũng từ chối bạn ấy lên phòng trọ của mình . Sao ma khó xử quá. Làm sao đây hả mấy bạn giúp mình nhe.
    Thanks you

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Mặc định Re: TÔi phẢi lÀm sao ĐÂy

mình thấy bạn nên thẳng thắn với người bạn kia, nếu như người đó là người "nhiều khi tuy đã có ngưòi yêu nhưng vẫn thích những gì mới hơn" thì rất có thể bạn sẽ là nạn nhân tiếp theo của thói trăng hoa này nếu bạn quyết định thế chỗ người yêu của người bạn đó
    you'll never get to heaven if you're scared of getting high

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Hôm nay lai một lần nữa khó xử, mình tránh mặt bạn ấy, nhưng bạn ấy tới nhà, mình muốn nói thẳng thắng lắm nhưng sao khó quá.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    290

lấy hết can đảm ra mà nói đi bạn ơi ! Rồi anh ấy sẽ hiểu !
    :grubber: Money is blood .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

bạn nên nói thẳng với anh ta. có lẽ đó là ý kiến hay

+ Viết bài mới