+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Unhappy Nếu mai tôi chết...

Nếu mai tôi chết, điều gì sẽ xảy ra? Mặt trời hàng ngày vẫn mọc ở đằng Đông và lặn ở đằng Tây. Đường sá vẫn sẽ tấp nập người người hối hả qua lại. Chợ vẫn họp. Người kỹ sư vẫn đến công trường. Anh bác sĩ vẫn đến bệnh viện cần mẫn bên những bệnh nhân của anh. Chị lao công vẫn cần mẫn đêm đêm quét sạch phố phường. Nhà ga, bến tàu, bến xe, sân bay vẫn nhộn nhịp đưa những người thương đến với những người thương.
    Nếu mai tôi chết, em có động chút lòng thương nào để nhỏ cho tôi vài giọt nước mắt và để tiễn đưa tôi về nơi an nghỉ cuối cùng. Tôi đoán có. Nhưng một tháng sau thì liệu em có còn nhớ đến tôi không? Tôi đoán là không. Rồi một năm sau liệu em có còn chút hình ảnh nào của tôi không, hay chỉ là những câu nói hay là những suy nghĩ thoáng qua đại loại như: “Uh, mình đã từng quen biết anh T., anh ta tốt như thế này này, tốt như thế kia này nhưng gương mặt anh ta như thế nào thì mình cũng nỏ nhớ”. Và hai năm sau thì tất cả mọi thứ về tôi em cũng sẽ chẳng còn nhớ gì dù chỉ là trong suy nghĩ. Nếu mai tôi chết em vẫn tốt nghiệp ra trường, vẫn sẽ xin được một việc làm phù hợp và vẫn xây dựng được hạnh phúc của riêng em.
    Nhưng…
    Nếu mai tôi chết, tôi chắc chắn một điều mẹ tôi sẽ khóc hết nước mắt vì tôi. Trong ánh mắt hoảng loạn của mẹ không thể hiểu được tại sao một người con mà Người yêu thương nhất lại tự đi tìm đến một cái chết bất ngờ như thế. Tại sao một đứa con lúc nào cũng vui vẻ, hoạt ngôn, yêu đời và được nhiều người yêu mến lại tự chọn lấy một cái chết cho mình. Và năm năm sau, mười năm sau và tất cả những khoảng thời gian còn lại trong cuộc đời Bà sẽ không bao giờ vơi đi được nỗi đau này. Một nỗi đau mà bà không thể nào biết được lý do.
    Nếu mai tôi chết, tôi chắc chắn một điều là Ba tôi sẽ không khóc. Ông sẽ lặng lẽ, trầm ngâm cho nước mắt chảy ngược vào trong. Nhưng khi bà con, hàng xóm đến thăm hỏi “tại sao thằng T lại chọn một kết thúc bất ngờ như thế?” Ông sẽ lặng người vì ngay cả chính bản thân ông cũng không tìm được câu trả lời. Một đứa con luôn làm Ba, Mẹ và cả dòng họ tự hào, nhưng ở giai đoạn cuối đời lại trùm lên cho cả nhà một câu hỏi to lớn không có lời đáp. Có nên như thế hay không?
    Nếu mai tối chết, những đứa em sẽ gào khóc kêu gọi anh Hai. Trong ánh mắt của chúng cũng sẽ không hiểu nổi một ông anh đáng kính lại tự kết thúc đời sống của mình.
    Nếu mai tôi chết, buông mình xuống một dòng sông chảy xiết và giá lạnh trong khi một đoàn tàu hỏa đang vùn vụt vượt qua có thể là giải pháp được chọn. Mẹ tôi sẽ gọi điện cho những người bạn trong Name List của tôi để thông báo với họ là tôi đã ra đi (tất nhiên trong đó có cả em). Liệu em có vào đây để tiễn đưa tôi đi hay em còn bận học một môn học quan trọng nào đó hay bận đi dự sinh nhật của một người bạn thân. Tôi đoán em không vào vì những thứ em bận đó đã ít nhất một lần có ý nghĩa hơn tôi.
    Nếu mai tối chết liệu tôi có thanh thản hơn không. Hay ở thế giới bên kia, tôi vẫn đau đớn, dằn vặt dõi theo cuộc sống của em (dù khổ đau hay hạnh phúc) và dõi theo điều bất hạnh bất ngờ đổ ập xuống gia đình tôi bắt đầu từ cái ngày tôi chọn lựa cho sự kết thúc của mình.
    Nếu mai tôi chết… ai sẽ là người chăm sóc cho em? Ai sẽ là người để em tâm sự khi có chuyện buồn?
    Dằn vặt và đau đớn…

Tức tưởi và nghẹn ngào…
    Tôi… Tôi… Tôi…

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: Nếu mai tôi chết...

bài viết xúc động, nhìu ý nghĩa.... nhưng chưa thấy đc vì sao nhân vật chính là chọn kết thúc như thế... chắc ko thể do ép buộc mà là bản thân tự dồn mình vào đường cùng.... hãy vui lên vì cuộc đời còn nhìu thứ hạnh phúc, sẽ vui vẻ và dễ dàng hơn nếu bỏ sang wá khứ đau buồn :D
    King chúc bạn lun vui :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi King Xem bài viết
    bài viết xúc động, nhìu ý nghĩa.... nhưng chưa thấy đc vì sao nhân vật chính là chọn kết thúc như thế... chắc ko thể do ép buộc mà là bản thân tự dồn mình vào đường cùng.... hãy vui lên vì cuộc đời còn nhìu thứ hạnh phúc, sẽ vui vẻ và dễ dàng hơn nếu bỏ sang wá khứ đau buồn :D
    King chúc bạn lun vui :D
    Chào King,
    Lý do chính là tôi đang tuyệt vọng với tình yêu của tôi. Em không yêu tôi nhưng vẫn không muốn mất tôi. Tôi muốn quên em đi nhưng vẫn trông ngóng điện thoại của em thủ thỉ những điều liên quan đến em trong cuộc sống. Tôi đã gởi cho em một thư dài để xin em cho tôi những khoảng thời gian bình lặng, đừng gọi điện hay nhắn tin làm khuyấy động trái tim tôi. Nhưng tôi vẫn cứ lo rồi thì em sẽ thế nào nếu không có tôi. Ai sẽ là người để em trút hết những nỗi buồn. Ôi tình yêu đơn phương thật là một tình yêu chua cay.
    Q. ah! Anh tiếc là anh đã đi ĐN và gặp em. Giá như anh em ta đừng gặp nhau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

kết thúc cuộc đời vì tình chăng.... bạn đang đóng vai nào trong phim vậy :D hihi. nói vui 1 tí. Vì tình đơn phương mà bạn mún kết liễu chính mình sao, bạn mún làm thế để thay đổi suy nghĩ người kia về bạn, hình như hơi giống trong phim :(
    Có lẽ sẽ còn 1 người khác đang chờ đợi bạn, hãy chờ xem :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

pan pj wan wa' ak`. ckua j` da ngkj~ de^n' cạ' cket la sa0. wuoc d0j van c0n` dep lem ma co gang ha

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

King ngốc - Đọc xơ là hỉu lý do viết rùi

Khác với King mình chẳng thấy có gì cảm động cả . . . một người ích kỷ . . . viết thương một tâm hồn ích kỷ . . .
    Xin cho anh được thuê một căn phòng nhỏ trong trái tim em.

Nhỏ thôi, đủ để em giam cầm anh ở đó . . .
    Yêu em . . .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mình hiểu được phần nào tâm trạng của bạn. Mình cũng đã từng ở trong hoàn cảnh tương tự. Những người tâm hồn đa cảm sẽ phải chịu nhiều khổ đau như thế! Ai yêu nhiều hơn thì người đó sẽ phải đắng cay hơn. Nhưng thời gian sẽ là phương thuốc nhiệm mầu để bạn chữa lành vết thương lòng. Hãy đừng mềm yếu quá, dùng lý trí để vượt qua tất cả. Chúc bạn sớm tìm được niềm vui trong cuộc sống và tình yêu!

+ Viết bài mới