+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Unhappy cá tháng tư....chia tay a thật rồi

hôm nay là cá tháng tư?
    hôm nay là Fool Day đấy
    nhưng chúng ta chia tay nhau là thật rồi
    em quên 1 tin nhắn vì e bận dọc bài mà ko nghĩ đến a.....ah mà ko........quên nhìu lần rồi.......
    hôm nay cá tháng tư đề cao cảnh giác cao độ thôi.......mình tự nhủ..........
    trưa đi học zề.......chưa đến nhà đâu..........
    mới tới cây cầu đó thui......nhận đuợc tin nhắn của anh...
    -" a ko tin là e vô tâm với a như vậy...."
    -"hum wa e out mà ko thèm nói a tiếng nào, a nghĩ tối e zề e nt mà cũng ko"
    -" e nt cho a trên yahoo rùi mà. check it"
    -"tại e chạy zề nhà lấy tài liệu mà quay lại thì hết máy..
    zới lại e w ên nữa......
    .a cứ bắt bẻ e hoài ah. ghét may guời ko yeu mấy nguời nữa"..
    nhưng e còn yêu a mà...hĩ.e chỉ làm nũng zới a zậy thui.mà.....zậy mà hum nay là lần e đc làm nũng zới a......
    :(
    a trách e vô tâm:chiatay::chiatay:
    a trách e vô tình:ohmy:
    a yêu e e bít..........
    a luôn làm e zui.. eko quên
    mà a ơi đâu phải khi nt nhiều cho nhau nguời ta mới yêu.........
    e yêu a.......a yêu e........
    nhưng a ko hỉu e....
    e học bài ......công việc nhìu.bao nhiêu tiểu luận cần làm.....vì e là nhớm truởng của bọn nó
    e yêu a....nhưng làm sao e ko hoc.......
    chứ e có đi chơi zới thằg khác đâu.........
    anh nói rằng ko bít trong đầu e đang nghĩ gì nữa.........là sao?
    a nghĩ e yêu a vì cái gì đó ha?
    e yêu a là để muốn a dẫn đi đây đi dó......ăn thứ này thứ kia....
    ko e yeu a chỉ mún bên a là dc rùi mầ....
    a ko hỉu e..........bao giờ a mới hỉu e.........
    mà cái từ "bao giờ" bi giờ có ý nghĩa gì đâu vì......................
    e với a đã chia tay rùi........lúc 21h00 ngày 1/04/2010
    ngày nguời ta nói dối nhưng mình chia tay thật rùi.......
    -"ý e sao?'
    -" e ko bít nữa. a mún ngghĩ elà con nguời gi cung dc.. uhm ..e vô tammmmmm.uhm e tàn nhẫn....hay 1 thằng khốn nạn gi đó cũng đc..... có lẽ khi yêu a ko bao giờ dặt 1 chút niềm tin nào nơi e sao.. chìu tối h e nghĩ nhìu lắm vì e đã nghĩ a là ngưòi hỉu e...nhưng ko...hoá ra a yeu e mà duy nghĩ trog đầu e yêu a thật hay gia dối..e ko bao giờ đùa giỡn với t/c của e"
    -" t/c ai ko trân trọng nó ..a thắc mắc tai dao e ko nt cho a mỗi khi nhớ a.. a bít diều đó vô nghĩa nhưng nó làm a vui.....a ko nghi e gia doi hay gi ca."
    - "có cần thiết wa ko a khi e nói e w ên mà zới lại e phải họpc bài.......e cảm ơn a vì a đã làn e zui....e là con ngưòi zậy đó......nhạt nhẽo và vô tình"
    -"vậy giờ ý e là thế nao? e ko thik như zậy thì cũng ko sao..đừng lơ là việc học là dc rùi"
    -" thui chúng ta dừng lại ở đây đi...........e xin lỗ về tất cả."
    -" e chắc chứ......tuy hum nay là cá thág tư nhưng chiện này ko đơn giản>"
    -.......
    ..............
    .........
    - uhm..
    :cry:
    từ đây e ko còn a rồi.....
    từ đây ko còn ai nt zới e....ko ai làm e zui mỗi khi buồn.....
    mình chia tay rồi đó a ơi.... e nghi nó nhảm nhí ghê.........zậy mà cũng chia tay rùi đấy......
    thui e uớc:angel:
    ---uớc cho a hạnh phúc.........
    ---tìm dc nguời a yêu........tốt gấp ngàn lần e......
    ---zui zẻ trong cuộc sống
    rùi thôi............yêu a mãi........
    :tired:
    mệt mỏi quá.......một ngày nận rộn và đau đầu nữa...........
    mất đi nửa trái tim rui........hèn gì đau quá.......
    tạm biệt a...nguời e yêu..........
    bắt đầu lao zô học thui..............sắp thi giữa kì ruiff.
    ah............còn tìm nhà trọ.......rùi chuyển nhà nữa chứ.........
    haizzzzzzzzz

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Mặc định Re: cá tháng tư....chia tay a thật rồi

co gang dj pan cu0c d0j con nkiu` dieu tut dep ma hay co song de ma huong tku no

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Đã từng khóc vì 1 người , 1 người bỏ mình mà ra đi , khóc nhiều lắm và him là người đầu tiên mà mình khóc , năm 12 ấy thật vui và hạnh phúc...Và ngày hôm qua lại 1 lần nữa giọt nước mắt ấy lại rơi vì 1 tình yêu ,cứ tưởng chừng như nó khô cạn hết rồi ...
    Tôi và em quen biết nhau do tình cờ chat , nhưng vào lúc đó ta lại ko có duyên gặp nhau , thời gian cứ trôi qua tôi bít e và tôi học cùng 1 trường nhưng có bao giờ gặp mặt nhau ở trong trường đâu !!!
    Mỗi tối 12h 1h mỗi khi e buồn chuyện gì e đều nhắn tin cho tôi , mà tôi cũng ko hiểu vì sao lúc đó tôi chưa iu em chưa gặp em 1 lần nào , nhưng tin nhắn của em thì tôi ko bao giờ ko trả lời , tôi trả lời hết mặc dù có đang ngũ cũng dậy để tâm sự với em , nhưng ban ngày gặp e trên mạng thì có lúc e chat với tôi nhưng có lúc lại ko , tôi bít e chẳng chat với người ta , chẵng chủ động hẹn gặp ai , e lên mạng chủ yếu tìm tài liệu down film về coi .
    Thời gian cứ thế trôi qua , tình cảm của tôi và em chẳng có gì tiến triển , chỉ ở mức tình bạn ko hơn ko kiếm , 2 người bạn qua chat qua điện thoại nhưng chỉ toàn nhắn tin có bao giờ gọi đâu ... Và 1 lần tôi gọi cho em , biết nhau cũng hơn nữa năm giờ e mới nghe giọng của tôi, e nói giọng tôi lạ dễ thương ^^ tôi nghe mà rất vui .
    Ngày qua ngày e ít lại lên hầu như là ko thấy , tôi nhắn tin mới biết e đã đi làm thêm buổi tối để kiếm thêm thu nhập cho việc học , tối nào cũng vậy tôi đi đón nhỏ em gái về đều cố tình đi ngang qua nơi em làm chỉ để dc dòm em ( mặc dù có ngược đường 1 cách vô duyên , nhỏ e tôi có hỏi thì tôi cũng nói đại vì thích đi con đường này ) Tôi vẫn nhớ lần đầu tiên tôi thấy em , e canh xe trc quán ăn đó , e thật nhỏ bé , nước da nâu nâu , 1 mái tóc khô ráp lại , đủ để nói lên e là người như thế nào , e ko chú trọng vẻ bề ngoài , thời gian tiếp tục trôi qua , tôi đi ngang nhìn em 1 cách trầm lặng , lúc đầu thì e ko hề hay biết đâu , nhưng về sau thì e cũng biết , cũng chỉ tại tôi nói ra , tôi muốn tôi nhìn em , và ánh mắt ấy nhìn ngược lại tôi ...
    Gần đến tết , tôi vẫn nhớ ngày đó là ngày thứ 7 , e và tôi có hẹn trước 1 tuần , gặp nhau đi cafe để nói chuyện với nhau trước khi e về quê ăn tết , thế nhưng ngày hôm đó tôi nhớ nhưng tôi lại chờ điện thoại của em , lúc đó ước gì tôi đã gọi cho em , để tôi có thể iu e thêm 1 ngày 1 tuần 1 tháng ... Nhưng tôi lại ko gọi , sáng hum sau e về quê ăn tết , những ngày cuối năm mọi người thật bận rộn và lo toan nhà cửa , e thì vẫn nhớ đến tôi , vẫn nhắn tin than với tôi , ở quê buồn chán ko làm gì ...
    Khoảng khắc giao thừa cũng đến tôi gọi cho e , chỉ để chúc mừng năm mới em , nhưng lại ko gọi dc ... Thời gian tết tội bận rộn với việc tiếp khách dọn dẹp giùm những '' chiến trường '' mà ba mẹ tôi dọn ra để tiếp đãi khách. Mấy ngày tết ngắn ngũi cũng đã qua , những lúc e vui thì tôi chẵng thấy e đâu , buồn thì lại thấy e nhắn tin cho tôi , nhưng tôi ko trách em ko giận em , bởi vì đó là tính cách của em ^^ e còn con nít quá nên ham chơi ham vui , nhưng cũng đâu có sao đâu chứ .
    Thấm thoát vậy thui tôi biết em cũng 1 năm hơn rùi , ngày nhập học vào hk2 , mấy ngày đầu tôi làm biếng đi học , quyết định đi trà sữa với 2 nhỏ bạn thân , và quyết định rủ em đi trà sữa chung , tôi lên đó ngồi đợi em trc , lúc e nói e tới rồi tao rất hồi hộp và xao xuyến vì sắp dc gặp 1 người bạn đã wen biết 1 năm giờ mới dc gặp ... Tôi học maketing còn e học tài chính , đồng phục thì y chang nhau , nhưng khi thấy e , e mặc cái quần jean và áo sơ mi trắng đồng phục của trường , e bỏ áo vào quần mang giầy nhìn e thật lịch sự thật chững chặc trong vóc dáng con nít ấy ^^ ngược lại với tôi , cũng y chang em thui nhưng tôi thấy tôi thật lượm thựm :D
    Buổi trà sữa ấy , tôi cảm thấy rất vui , khi ra về tôi cứ tưởng e sẽ ko liên lạc với tôi nữa vì chê tôi nói nhiều hay đại loại vậy, nhưng tôi nói nhìu chỉ vì ko muốn ko khí bữa gặp đầu tiên fai trầm lắng yên tĩnh .
    Tình cảm lúc này của tôi và em cũng đã dâng lên dâng cao lên , tôi cảm nhận dc e đã bắt đầu iu tôi và tôi cũng vậy , e đi chơi với tôi , ôm tôi nắm tay tôi , thật tuyệt vời ...
    1 khoảng thời gian sau tôi với e nói chuyện , e muốn chia tay tôi , tôi nghe xong mà cứ tưởng cả thế giới này sụp đổ , trời đất quay cuồng . Tôi quyết tìm cho dc cái lí do , vì chính tôi ko tin e còn quá iu tôi mà lại như vậy , fai có 1 lí do nào đó .
    E đưa ra nhìu lí do lắm nào là ko iu tôi nữa , ko xứng đáng với tinh iu của tôi , e ấy cảm thấy nhỏ bé trong tình iu của tôi sự tôi thất vọng với cách iu ấy . Nhưng tôi đều ko tin , tôi cảm nhận dc sự nói xạo của em .
    Và đêm qua , e đã dũng cảm nói ra điều mà em muốn chia tay , điều mà tôi lo sợ nhất khi bắt đầu wen em , đơn giản bởi vì e còn quá iu người tình cũ , mối tình đầu của em , a bít e có iu a , a cảm nhận dc , nhưng tình iu kia nó mãnh liệt hơn cao hơn tình iu e giành cho anh ...
    ''quay lại với người trc . zậy dc ko anh ? e muốn quay lại với người ta '' tôi im lặng khi nhận dc tin nhắn đó , lúc này tự nhiên cúp điện , trời đất tối như mực , lòng tôi càng thêm nặng càng nặng ... Tôi chúc mừng em , vì chính lí do này e đã thành công , và tôi ko tin như những lí do khác ...
    '' Anh ráng giữ gìn sức khỏe. e tin ko có e a vẫn sống tốt , bi giờ 2 đứa mình ko còn là gì của nhau nữa,nhưng e luôn giữ kỉ niệm đẹp mà anh giành cho em.Thật sự em mãi ko bao giờ quên bởi vì là mối tình đầu của em .E tin là sẽ có người iu a hơn e .A đừng buồn nha .Một ngày nào đó e muốn thấy a hạnh phúc . Giống nhưa a đã từng hạnh phúc bên em .Lời cuối cho anh và cho em .2 chúng ta chia tay rùi nhưng e muốn nhìn anh lấn cuối qua wc dc ko ? 1 lần rùi đường ai nấy đi ''.....
    1 lúc sau tôi kiu e lên mạng vì lúc này mới có điện lại , tôi mở nghe bài '' một lần thôi của Chí Thiện'' bỗng dưng ko hiểu từ đâu những giọt nước mắt lại ứ đọng nhìu trên đôi mắt tôi , tôi xin wc của em , nhìn e mà tôi càng nặng lòng và đau hơn nữa, tôi khóc nhưng cố tình ko muốn cho e biết , tôi giảm độ sáng wc xuống , để e ko thấy rõ mắt tôi đang khóc...Nhưng e cũng đã biết
    :... điều a lo sợ nhất cũng đã tới
    :... lúc bắt đầu wen e , a luôn lo ngại điều đó
    : a đừng khóc nha
    : a nhớ lúc trc e nói gì ko
    : cố gắng học tốt
    : đi học đều
    : e tin ko co e a vẫn sống tốt
    : anh đưnngf khóc nữa mà
    :... a muon coi wc cua em
    : a là người e luôn đặt niềm tin
    :... http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=-W9U5Xla3s
    :... gui wc cho a di
    :... that su minh mat nhau sao e
    :... a ko tin do la su that
    :... that su da lau rui a chua fai khoc vi ai
    :... a thay that bat cong
    :... nhưng mà ko sao
    :... a quí e ở chỗ đó
    :... tiếp tục theo đuổi đi e
    :... rùi e sẽ thành công
    :... tình dau thì luôn dep nhat o trong ta
    : angu di
    : khuya rùi
    :... de a nhìn e them chut nua di
    :..tuy hoc cùng truong nhung biet bao gio mình chạm mat dc
    : uhm
    : mai mốt gặp nhau
    : chúng mình là bạn nha
    :... tat nhien rùi
    :... a cam thay ghen ty voi ng đó
    :... mong rang him cung dem hanh phuc toi cho e nhìu nhu a vay
    : người ta ko tốt như a nghĩ đâu
    : đừng nói như zậy
    : mai mốt a sẽ đi timmf cho mình một người yêu tốt nha
    : ko thì e o an tâm đâu đó
    :... nếu như có 1 người y chang em , thì a sẽ iu ng đó
    :... a sẽ đợi ...
    : người vô tâm ,tàn nhẫn như e thì thiếu gì
    : chỉ thiếu những người như a thui
    :... nhung ng nhu a lai tìm những ng vo tam va tàn nhẫn như e đó
    :... nhớ hồi đó khoảng giờ này
    :... e hay nt cho a
    :... lúc 2 đứa còn là bạn
    :... rùi khoảng 9h 7h30 a hay đi ngang qua chỗ em làm
    : uhm
    :... và giờ thì cũng vậy
    : a hay nt cho e chứ
    :... tất nhiên rùi
    :... a sẽ luôn luôn trả lời tin nhắn của em
    ...: mỗi khi e buồn hay có tâm sự hay nhớ đến anh nhé

1 người cùng phòng đã làm cuộc nói chuyện kết thúc , e nhắn tin chúc tôi ngũ ngon và tôi cũng vậy. đúng là Tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở ...
    Đó là 1 kỉ niệm , 1 kỉ niệm khắc sau mãi trong tôi , Anh nhớ em nhiều lắm !!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

biết bao giờ e mới đọc dc nhỉ ...
    mà ko sao khi nào cũng dc , miễn sao 1 thoáng chút e đọc và nhớ tới a là dc rùi .
    Miễn e hạnh phúc là anh vui , miễn e cười là a sẽ cười theo ...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    285

...
    không biết nói gì nữa
    đến hnay mới biết dc. :(
    Lần sửa cuối bởi Ngầu; 15-09-2010 lúc 03:03 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    336

chũ topic lãng mạn - tình cảm wá nha~~~
    Nhện Baned

Paolô Sign In

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    280

Cầu mong mọi người trong 2 câu chuyện này đều hạnh phúc.

Và cầu mong cho tất cả mọi người yêu nhau thật lòng đều hạnh phúc.

+ Viết bài mới