+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định Thiên Đường ở đâu??.............................

Chiều này.........
    Bất giác nghe bài " Chênh vênh " của Lê Cát Trọng Lý.... Chợt cảm thấy mình thực sự chênh vênh và lạc lõng..... Lòng tự hỏi rằng : " Mỗi bước mình đi sẽ dẫn mình đến đâu? Thiên Đường hay Địa Ngục? Rồi giòng xóay của đồng tiền, danh tiếng và địa vị của cái xã hội này? Sẽ biến mình trở nên như thế nào?.
    Biết bao câu hỏi đặt ra.... Miên man tìm lời giải đáp thì chợt ngủ quên lúc nào k biết?
    Trong giấc mơ mình thấy mình đang đứng ở 1 ngã 3. Nơi đó 1 con đường để Biển : " Lối đi đến thiên đường... Nơi chỉ có Hạnh Phúc và Niềm Vui " Cỏ cây ở con đường này tươi tốt, 1 mùi thơm thật dễ chiệu.....
    Còn con đường kia để Biển : " Lối đi đến địa ngục tan thương... Ở nơi đó chỉ có sự Đau Khổ và Biệt Li". Con đường này cỏ cây héo úa... 1 mùi hôi đến lạ...
    Tôi đi theo lối lên thiên đường... Hiển nhiên tôi muốn mình vui vẻ và Hạnh phúc.... Và tôi cứ đi mãi đi mãi.... đến 1 cánh cữa.... Hồi Hộp.... Mở cửa.....
    Tôi thấy 1 đứa bé.... Nó lớn dần lên.... và trở thành tôi..... Tôi thấy rất nhiều kỷ niệm vui buồn lẫn lộn..... Và điều tôi thấy cuối cùng là mẹ.... Mẹ đang xem ảnh của tôi và mỉm cười....
    Chợt tỉnh giấc sau cơn mê.... Tôi đã nhận ra 1 điều... Thiên đường thực sự chính là đời thực của mình.... Nơi có buồn vui, đâu khổ, hạnh phúc, tủi hổ và niềm vui sướng.... Tôi nhận thấy nếu k có nỗi buồn thì làm sao biết được niềm vui? Không có bất hạnh thì làm sao biết yêu quý niềm Hạnh phúc.... Điều quan trọng là bạn đối sử như thế nào đối với cuộc sống và chính bản thân của mình......

Hãy cố làm cho cuộc sống của mình trở thành thiên đường thực sự.... Đừng hỏi cuộc đời đã cho ta những gì? Mà hãy hỏi rằng ta đã làm gì cho cuộc đời.... Mọi chuyện rồi sẽ qua.... Hãy khiền cuộc sống là thiên đường thực sự....
    Đóng cữa trái tim thề cô độc
    Dang tay bóp chặt giấc mơ yêu
    Dùng bia khắc chữ đừng ai đến
    Trọn đời trọn kiếp chẳng yêu ai......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định Re: Thiên Đường ở đâu??.............................

nhạc của Lê Cát Trọng Lý thỳ khỏi phải bàn luận ròi nghe có cái gì đó nhẹ nhàng mà triết lý >>> bạn nhok chắc đang gặp sự cố gì mà lập cái topic đầy người lớn và đậm màu cuộc đời nhĩ
    ...Mưa iÊn bÌnh ... tUyẾt vÔ tÌnh... mƯa ưỚt mÌnH ... tUyẾt lẠnH kInh mƯa tuyỆT vỌnG .... tUýÊt lẠnH cÓnG ... mƯa bOng bÓnG ... tUyẾt nHư bÔnG ...
    -‘๑’-tỚ nhỚ ấY -‘๑’-
    ...nhỚ lắM lẮm ♥ ... hI vỌnG 1 nGàY nàO đÓ♥ ...
    .......[...ấY sẼ bIếT ...].......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định Re: Thiên Đường ở đâu??.............................

chỉ nghĩ vu vơ rồi viết vớ vẫn thôi shady à :D
    Đóng cữa trái tim thề cô độc
    Dang tay bóp chặt giấc mơ yêu
    Dùng bia khắc chữ đừng ai đến
    Trọn đời trọn kiếp chẳng yêu ai......

+ Viết bài mới