+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    287

Mặc định Suy nghĩ:)...Gởi cho t/y của tớ trong tương lai!

Ron không biết mình đã bao nhiêu lần phải lo lắng...sợ hãi....phải trốn tránh bản thân!
    Cũng không biết bao nhiêu lần mình cảm thấy những khó khăn và gian nan ở phía trước!
    Không biết làm gì khi đứng trước mặt mọi người....nghe người ta đàm tiếu..chê bai TGT3....
    Ừk!...thì nghe...nhưng cũng chỉ biết im lặng....
    Im lặng để hững lấy những nỗi đau...sự dằn vặt và khó chịu trong suy nghĩ!
    Nhiều lúc Ron cảm thấy mệt mỏi lắm.....
    Mệt mỏi không phải vì mình không chịu đựng đc những lời dèm pha....không chịu đựng nổi ánh mắt mọi người nhìn vào cái TGT3 này....mà mệt mỏi vì chính bản thân của mình!
    Cũng là con người....cũng được sinh ra...rồi được nuôi nấng....cho ăn học...được dạy dỗ....Nhưng sao mọi người lại nhìn về mình khác quá....
    Nó không chỉ là cái nhìn bình thường giữa người với người...mà nó là cái nhìn chứa đầy sự kì thị, soi mói....
    Không!...Ron kô muốn như vậy....hoàn toàn không!
    Cũng muốn được yêu thương, được sống 1 cuộc sống bình thường....
    Cũng muốn được mọi người quan tâm..lo lắng.......
    Nhưng đó cũng chỉ là những ước mơ mà mãi nó cũng chả thành sự thật....
    Ron không thích như vậy.....
    Nhiều lúc....bạn bè chửi......nói" Mày làm đéo gì mà chảnh thế?...đéo biết đẹp mấy mẻ!"....Ừk!....thì phải chấp nhận....Nhưng đó không phải là cái lí do mà Ron thừa nhận....
    Ai cũng hiểu là khi yêu 1 người thì tất cả những cái mà mình cảm thấy tốt nhất đều dành cho người mình yêu!....Ron cũng vậy....Ron cũng từng có nhiều bạn viết thư...rồi mess để tỏ tình vs Ron!....Ron rất trân trọng tình cảm của họ, rất quý họ...nhưng nó chỉ dừng lại ở mức bạn bè....Ron không thể đi xa hơn....Vì Ron là con người...Ron có lương tâm....Ron không muốn phải làm người khác đau khổ khi phát hiện bạn trai mình là 1 thằng GAY!....Một thằng GAY mà cả xã hội này không thừa nhận....Và cái chính là sự dối trá của bản thân mình!
    Cũng đôi lúc nằm suy nghĩ 1 mình....rồi khóc 1 mình....đau lắm....nó cứ dằn vặt trong tim của bản thân mình.....nghẹn ngào.....Cảm thấy mình như bị bỏ rơi trên con đường dài..... Cảm giác cô đơn lắm....muốn có ai đó bên cạnh mình.....muốn được ai đó quan tâm....muốn được ai đó ôm vào lòng......
    Nhưng tất cả cũng chỉ là sự chờ đợi mệt mỏi......Ron buồn nhưng thật sự kô trách móc thượng đế 1 điều gì cả.....thượng đế lấy đi của ta cái này...sẽ bù đắp lại cho ta cái khác....Ron luôn nghĩ như vậy để luôn giữ được sự lạc quan trong cuộc sống!.....
    Đối với Ron bây giờ, mọi thứ đều không quan trọng nữa....Ron không còn trẻ con như lúc trước...không còn ngốc như lúc trước....giờ Ron đã ý thức được hơn về cuộc sống và sự tồn tại của mình!....
    Ron muốn được yêu!....muốn có 1 ai đó bên cạnh Ron.....muốn được ai đó quan tâm....Ron sợ!..sợ cái cảm giác mà mọi người nói là cô đơn!....trong suy nghĩ của Ron...nó lạnh lẽo và tăm tối lắm...
    Ron viết bài này....coi như là 1 lời tâm sự của bản thân Ron đến với mọi người...Và khi nói ra như vậy thì Ron cảm thấy nhẹ nhõm hơn là khi Ron cứ dấu nó vào trong lòng!.....
    Love all:byebye:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Mặc định Re: Suy nghĩ:)...Gởi cho t/y của tớ trong tương lai!

Uhm có thể ai cũng trải wa cảm giác đó rồi, cố gắng sống tốt nhé bạn ỦNG HỘ BẠN
    HUYNH ĐỆ HỘI
    Chỉ một mình anh lặng yên đứng nhìn,
    Người người sải bước từng đôi trên đường:angel:

+ Viết bài mới