+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định tình yêu còn mãi!!!!

thế là cũng đã gần 3 năm trôi qua rồi nhỉ. nghỉ lại mả thấy thời gian trôi qua nhanh thật. mới đó mà tui va trò đã xa nhau. tui nhớ lần chúng ta còn gặp nhau la bữa đi họp lớp cuối cùng. nhìn thấy trò tui muốn chạy thật nhanh tới để được nói chuyện, chỉ thế thôi. thế nhưng suốt khỏang thời gian gần 2 tiếng tui chỉ như kẻ lóng ngóng, nói chuyện với mấy đứa khác mà nhìn trò mà thôi. rồi cơ hội cũng đến, tui cũng được nói chuyện với trò. hỏi han vài câu rồi tui lại thấy hình ảnh trò của những năm cấp 3 trở về, tim tui lại đập thình thịch. một cảm giác thật khó tả. và tui nghĩ có lẽ tui đã yêu trò thật rồi, yêu nhiều lắm, không chỉ ở giây phút đó mà là 3 năm về trước hay lâu hơn nữa khi chúng ta còn chung nhau dưới mái trường thân thương đó. mà có lẽ số trời cũng đã định đọat , để cho trò đi qua đời tui rồi lại vụt mất đi. tôi bắt đầu tỏ ra thích trò có lẽ khi thằng bạn khùng lãi nhải sau lưng đi du hoc. một cảm giác trống vắng thiếu ai đó ở bên, tui cũng đã khóc vì thằng đó, mặc dù tui chả có tí tình cảm đặc biệt gì. có lẽ khi chia xa thì người ta thường lưu luyến nhau và đó chính là tình bạn. rồi cũng từ dịp đó tui tìm cớ nói chuyện ới trò hơn. có những tiết hóa trốn qua ngồi với trò nhưng lại bị cô không cho phép. tức mún chết. một tiết học trôi qua mà thật năng nề. rồi tui cũng bẽn lẽn chạy qua ới trò, hihi, để nói chuyện ấy mà. mà xem ra tui nói chuyện cũng hợp với trò ghê nhỉ. thực sự là không nhớ mình đã nói những gì, nhưng điều đó đã làm cho tui và trò rất vui. và có lẽ chính sự quan tâm đặc biệt của trò khi tui thi rớt vòng lọai hco sinh giỏi quốc gia đã làm cho tui cảm thấy mình được ai đó quan tâm. một điều mà trước tới giờ tui vẫn chưa có lần thừ 2. những lần ngồi kế nhau trong lớp mà 2 đứa mình lại nắm tay. hihi. tui giả bộ xem bói để được cầm tay trò thui. cứ vài ngày lại xem bói. hahah. không bít xem gì nữa đây. rồi từ đó trò cũng dễ dãi cho tui cầm tay mỗi khi tui thích. đã vậy còn kê cái đùi lên đùi tui nữa hihi. không bít có ai thâ không, nhưng kệ lúc đó tui thích vậy mà. những lần được trò chở di ra trạm xe bú , khóai lắm,hihih. nghĩ lại những cảm xúc ấy thật là hạnh phúc. rồi năm 12, lúc sinh nhật tui, trò bít không tui đã nghĩ là không bít trò có nhớ không. buổi sáng tui vô lớp mà lòng cứ nôn nao, một câu happy bỉthday cũng được, vậy mà không có 1 cái gì hết.bùn thật. nhưng mà lúc đó lần đầu tiên trò hỏi tui về nhà không? tui cũng ừ đại, mặc dù tui rất ngại fải tới nhà người khác. trên đường đi mình nói chuyện cũng thật nhiều nhưng mà chuệyn gì đâu không. về tới nhà, trò làm tui bất ngờ wá. " tăng trò nè, sinh nhật vui vẻ". một cái áo thun màu xanh, màu mà tui thích nhất. mà chiếc áo trò mua đẹp lắm, chưa bao giờ tui bỏ tiền ra mua đợc cái áo đó. rồi chứng mình ăn cơm, nói chuyện... bữa đó thật là hạnh fúc, và cũng từ hôm đó tui đã bít tui yêu trò rất nhiều. rồi tui cũng về nhà trò ăn cơm mấy lần từ dạo đó.trứa hôm đó, tui và trò lại fải lết lên quận 5 để đi học, hic vậy mà trời lại mưa. tui chỉ mún nắm ở nhà ôm trò ngủ thui.trò bắt tui đi học. trên đường đi tui giả vờ vòng tay ôm trò, giả bộ than lạnh. cứ như vậy tui và trò yên lặng. con đờng mưa sao hạnh fúc quá. tôi yêu trò nhiều lắm.và cũng đến lúc tui không mún giấu tìnhc ảm của mình nữa, tui mún gặp thẳng trò và nói tui yêu trò rất nhiều, vì hteo cảm giác của tui rằng cũng rất quan tâm và thương tui. thế nhưng chúng mình lại giận nhau. trò chả làm gì tui cả. chỉ tại trò hay bỏ tui ngồi một mình đi lung tung nói chuyện. rồi tui kiếm cớ giận trò, tui quyết định chuyển chỗ để quên trò. một chỗ, 2 chỗ ,3 chỗ, và quả thật tui khôg thể tìm thấy cảm gáic khi được ngồi bên trò. suốt 1 tuần tui cứ như người mất hồn, không n1oi chuyện với trò 1 lời. nhưng thát ra là tui nhớ và thương trò lắm. rồi trái tim cũng mách bảo. tui lại về bên trò. vậy mà trò cũng vẫn không chịu mở lời hỏ han tui, nếu lúc đó không có ai chắc tui đã khóc rồi, chịu không nổi cảm gáic đè nén như vậy , tui đã mở lời với trò. một cảm gáic thỏai mái vô cùng. vậy mà trò lại chọc tui" sao vậy, chịu quay về rồi àh. mấy ngày nay trò sao vậy?...." hic, ghét ghê vậy đó, đối xử với người ta như vậy. nhưng tui rất mún tìm câu trả lời từ trò? rằng trò có iu tui không?. không dám đối diện với trò, tui gửi vài dòng tin qua yahoo. 1 ngày không hồi âm, 2 ngày, 3 ngảy. tui chán không thèm lên nữa. 1 tuần sau thì bật lên. trò đã reply. những dòng chữ đó thất hạnh fúc. trò có cảm tình với tui, nhưng trò kêu tui đợi.... trò đi tìm câu trả lời chĩnh xác, thế nhưng những ngày cuối cấp ấy trò đã không trả lời. một cảm giác cô đơn lại tràn về, tình cảm của tui và trò đã không còn nhưng trước. tui và trò lại không nói chuyện với nhau. cho đến tận hôm làm lễ ra trướng. tu đã mún gặp riêng trò để nói chuyện, nhưng rút cục là không. đêm chia tay củ atrường. mắt tui đỏ hoe như mún khóc. một fần vì fải xa các bạn, mà một fần vì fải xa trò. thế nhưng trò lại không nói với tui câu nào.để rồi trong cái đêm ấy, ngay cái giây fút trò nnói trước lớp. vẫn cái lần như lúc trước. trò đã nói về tui. trò biết không tui đã khóc như 1 đứa trẻ con và ai cũng khóc . tui chạy đến ôm trò cùng mấy tầng bạn , tui và trò đã ôm nhau như fải chia xa. cảm giác ấy thật khó quên. rồi những giây fút cuối cùng của đêm hôm ấy quả thật là khó fai. lớp của mình đã ở bên nhau. khóc như mưa. đêm về tui không gnủ được khóc suốt. mẹ tui bít nhưgn không nói gì, tui nhắn tin cho trò. thế nhưng mọi chuyện cũng như chấm dứt. suốt nửa tháng ôn thi tui khóc nức nở, gần thi tốt nghiệp mà chẳng học hành gì? và hôm trò đi du học tui đã không ra tiễn trò. rồi những lần gặp nhau ngắn ngủi này cứ lại làm tim tui rung động khi mún w6n trò, nhưng càng wên, quả thật là càng nhớ. và lần gần đây nhất đọc được những dòng ofline đó, tui vẫn biết mình còn yêu trò. cho dù chuyện gì đã xảy ra nhưng tui chắc rằng tụi mình vẫn dành tình cảm cho nhau, mặc dù chính trò và tui đã không dám thứa nhận điều đó. một lần yêu trò, yêu mãi mãi. và có lẽ thế khi những người àm tui wen sau này không bao giờ tồn tại, bởi chính tui biết rằng tui yêu trò rất nhiều. xin được nhắc tên trò 1 lần! D oi, tui yeu tro nhieu lắm!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Mặc định Re: tình yêu còn mãi!!!!

uj ckia se se co gang len ckuc pan gap laj dc ng` do nke pun thiet

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Re: tình yêu còn mãi!!!!

3 năm rùi mà tình cảm của bạn vẫn thế, hẳn là rất chung tình....hy vọng nhìu niềm vui sẽ đến với bạn hơn nữa. Chúc bạn luôn vui ;D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

+ Viết bài mới