+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Định mệnh ta yêu nhau (lần đầu post bài mong mọi người ủng hộ)

Hôm nay là chủ nhật tháng 5 trời mưa cứ râm rỉ mãi ngồi trên căn gác ấm cúng nhìn ra ngoài đường phố vắng lặng ngắm những hạt mưa nhỏ xíu rơi tí tách mà trong lòng Bình Phương cứ nặng trĩu không phải vì nó có chuyện dzì buồn bã mà do cái tính thích ngắm mưa rơi rồi ngẫm nghĩ chuyện đã qua không biết tự bao giờ đã in sâu trong cái đầu chưa bao giờ biết buồn là dzì của nó.Có lẽ là vậy kễ từ khi ba mất đi nước mắt nó có lẽ khô cạn tự lúc đó ,trở thành trụ cột của gia đình nó làm việc gần như ko biết ngừng nghỉ bước vao đời chỉ ở tuổi 13 cho đến nay nó dường như sành sỏi và dày dạn trong việc kiếm tiền để phụ giúp mẹ đỡ phải cực nhọc và em nó đỡ phải bùn tủi về số phận ko cha và được tiếp tục đi học.Cơn mưa đã kéo dài 30phút rồi mà chưa tạnh ngồi ăn quà vặt hướng mắt về chiếc tivi cũ trắng đen đã gần hết đát tài sản duy nhất mà ba để lại cho 3 mẹ con, nó ngáp một hơi dài với vẻ uể oải rồi tiến đến nhà tắm nhìn vào tấm gương soi chỉnh trang lại mái tóc đen mượt cắt ngắn nam tính ngắm lại khuôn mặt với sống mũi cao thanh tú, đôi mắt to tròn với hàng mi cong dày quyến rũ nhưng đầy khiêu khích như một đứa con gái nó lấy chiếc áo khoác kỉ vật mà ba để lại rồi bứơc đi ko biết lí do:
    _Mẹ ơi con đi đây chút nhé mẹ lát nữa con về ,con đi nhé
    Giọng nói của nó vang khắp căn nhà đã 10 năm nay thiếu vắng sự ấm cúng bảo bọc của ba.Bằng giọng nói dịu dàng có vẻ mệt nhọc vì công việc trong suốt những năm ba mất trả lời lại nó thật âu yếm và thương yêu:
    _Con đi nhớ về sớm đem theo áo khoác nhé trời lạnh cẩn thận kẻo bị cảm đấy con
    Dường như chỉ thoáng nghe những lời mẹ nói nó bước đi thật nhanh .Ngắm những hạt mưa nhỏ rơi tí tách làm lòng nó cảm thấy nhẹ nhàng thanh thản hơn cuộc sống dường như trở nên đơn giản hơn trong ánh nhìn của nó và bước chân nó đi mãi ko để ý nó đã đi đến đâu.
    Ngã tư nay nơi nó dừng lại là một ngã tư vắng lặng và có chút tối tăm ,trời vẫn mưa râm rỉ chưa dứt.Đứng dựa lưng vào mái hiên nhà chờ xe biết nhìn những giọt mưa đang bắt đầu nặng hạt rơi xuống lề đường nó ngẫm nghĩ điều dzì đó vu vơ,ánh đèn đường vàng vọt yếu ớt chiếu vào tấm hiên nhà chờ xe buýt,đưa mắt nhìn quanh nó bất chợt nhìn thấy hai anh chàng điển trai đang thì thầm nói với nhau điều dzì khó hiểu và hứng cái nhìn kỳ lạ có vẻ khó chịu về hướng nó rồi thở dài ngao ngán có vẻ như một ngày làm việc ko như mong đợi.Từ xa một người thanh niên nhìn dáng điệu còn trẻ trung hướng xe về nó rồi cất tiếng nói khàn khàn hỏi:lên xe chứ nhóc?.Vẫn tựa lưng vào mái hiên xe buýt ko nói điều dzì nó ngẫm nghĩ một lúc rồi cất tiếng đáp:Đi đâu?.Người thanh niên trả lời:Về nhà tôi ở đường Lê Văn Sĩ gần đây .Okay.
    Đó là một căn biệt thư với cánh cổng được trồng bằng hoa giấy được cắt tỉa gọn gàng ,ngôi nhà ấn tượng với nhiều cửa sổ nhìn ra vườn và trần nhà có thể ngắm được trăng và sao.Trăng đã lên cao nằm trong vòng tay người thanh niên xa lạ nó có cảm giác ấm áp như cảm giác hồi ba con sống hay ôm ấp hơi thở anh ta nóng hổi phà vao khuôn mặt con trẻ con của nó .Chợt người thanh niên nhoài người ôm choàng lấy nó cất giọng nói trong cơn ngáy ngủ:ta con gặp lại nhau chứ?Tiền anh để trong ví đấy muốn lấy bao nhiêu tùy em…Nó không trả lời chỉ nằm im ngắm kỹ khuôn mặt thanh tú của người thanh niên lạ khuôn mặt đẹp như thiên thần cảm giác dâng trào trong một phút ko suy nghĩ nó nhoài tới hôn người thanh niên xa lạ,người thanh niên cũng đáp lại bằng một nụ hôn sâu .Họ nép vào nhau chìm vào giấc ngủ.
    Ban mai đến với những ánh nắng chói chang chạy vào qua khung cửa sổ chàng thanh niên thức giấc rươn mình anh nhìn xung quanh mọi vật tĩnh lặng một cách lạ thường cậu nhóc dễ thương đã đi mất tự khi nào.Theo thói quen tồi tệ anh đưa tay kiểm tra chiếc ví còn những dzì nổi ngạc nhiên cùng với sự thích thú dâng trào chiếc ví vẫn như vậy tiền vẫn ko mất tờ nào .Anh tiến tới cửa sổ đốt thuốc,hút một hơi thật sâu phì phèo qua làn khói anh suy nghĩ chuyện kỳ lạ xảy ra trong đêm qua trong đời anh chưa bao giờ có chuyện tương tự như vậy xảy ra ,những người đến với anh thường ko vì vật chất thì cũng chỉ là qua đường ,mà sao lại có một đứa nhóc kỳ hoặc đến lạ lùng như vậy từ lúc gặp mặt cho tới lúc nó rời khỏi nhà anh nó chỉ nói có 2 từ “ Ở đâu”niềm thích thú với sự tò mò về thằng nhóc cứ hiện lên trong đầu anh.Từ ngày hôm đó anh cứ quanh quẩn tìm về nơi hai người gặp nhau lần đầu nhưng dường như thằng nhóc kỳ lạ đó tan biến vào mây khói ko một chút dấu vết chứng tỏ nó tồn tại tren thế gian này ,điện thoại cũng ko liên lạc được vật còn lại với anh chỉ là chiếc áo khoác bỏ quên của nó thoang thoang mùi hương dễ chịu .Thời gian trôi qua mọi chuyện tưởng chừng như đi vào quên lãng anh trở về với cuộc sống tất bật công việc cuốn anh trở lại với cuộc sống bình thường.
    Hôm nay anh được chủ tịch hội đồng quản trị bố trí làm giám đốc cho phòng ban mới ,dậy thật sớm đến phòng giám đốc nhâm nhi tách cà phê cho tỉnh táo anh đến phòng hợp để gặp các phòng trưởng của bộ phận ,ánh mắt ngạc nhiên và niềm vui mừng trong lòng làm tim anh đập rộn rã anh như ko tin vào mắt mình nữa cậu nhóc ngày xưa đang đứng trước mắt anh với tư cách là trưởng phòng chịu trách nhiệm triển khai kế hoạch mới………
    Giờ đây khi một mình ngắm nhìn người mình yêu đang chăm chú ngồi trên màn hình máy tính thao tác những tư liệu về kế hoạch mới anh luôn suy nghĩ ko biết nhóc là người thế nào học đại học ở trường nào và ko hiểu tại sao nhóc lại đi với anh trong đêm mưa đó.Nó nhìn người yêu rồi mĩm cười,anh cũng mĩm cười với nó nụ cười thiên thần anh vẫn thường hỏi nó:có phải trời sắp đặt cho ta gặp lại nhau hay tại tụi mình thật sự yêu nhau nên mới gặp lại nhau?.Nó mĩm cười trả lời: “Chắc là ta yêu nhau ,định mệnh sắp đặt ta yêu nhau”./

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: Định mệnh ta yêu nhau (lần đầu post bài mong mọi người ủng h

định mệnh sắp đặt ta iu nhau!
    SR! thật sự dancer ko đọc hết truyện nhưng có vẻ như ng viết đang cảm thấy 1 cái gì đó trong tình cảm của mình! v2 ko thể ko nói hay ko viết nó ra!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

Cũng đc đó, post tiếp đi nhé. Mình sẽ chờ.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    310

truyện nhẹ nhàg mà lắg đọg ghia . :x

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

chú ý cách ngắt câu......cứ đặt dấu phẩy ko đúng chỗ mà câu văn dài loàn ngoàn đọc muốn đứt hơi mà chả hiểu gì hết

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hihi đọc vậy mới là siêu đọc

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

Ủa, còn nữa hok dạ. Còn thì post tiếp