+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định 1000 Giọt Nước Mắt

Entry này có lẽ sẽ là entry cuối cùng em viết cho anh, rồi có lẽ sau đó em sẽ không làm phiền đến anh nữa. Em đã từng là một người rất vui vẻ, hoạt bát, và em chưa biết khóc là gì. Nhưng từ khi gặp anh, đã bao nhiêu lần, nước mắt em đã phải trào ra. Có khá nhiều chuyện khiến em không thể giữ nổi bình tĩnh anh à!

Ngày đầu tiên em gặp anh, đó là một ngày mưa, mưa nhẹ lắm, không đủ làm ướt cả một vai áo. Anh đứng đó, nở một nụ cười thật đẹp. Nụ cười anh hòa vào trong mưa, rất nồng nàn. Lúc đó, em thầm nghĩ trời đã mang anh đến với em, em có mặt trên cõi đời này là vì anh. Thật may mắn, lớp học của em ngay cạnh lớp học của anh, vì thế em có rất nhiều cơ hội được nói chuyện với anh. Em không biết nói gì hơn để diễn tả cảm xúc của mình hiện tại, em vô cùng sung sướng. Nhưng mọi chuyện không như em nghĩ, khi biết em thích anh, anh có vẻ tỏ ra lạnh nhạt, xa cách em dần. Vào một ngày mưa nọ, anh đi ngang qua em mà như xa lạ. Lúc đó, em đã khóc, em đã rơi một giọt nước mắt đầu tiên vì anh.

Rồi không lâu sau, anh quay lại với em. Tuy anh không nhắc gì đến chuyện cũ, nhưng anh vẫn bình thản với em, vẫn cười, vẫn nói chuyện và vẫn cùng em đi về. Đã nhiều lần em muốn nói tất cả với anh, nhưng không sao cất được thành lời. Em khóc, em khóc vì tại sao mình lại có thể vô dụng đến như vậy. Những giọt nước mắt cứ thi nhau mà rơi, chan hòa và đau xót. Nhưng có lẽ em chẳng làm gì được, nếu anh biết, chắc anh sẽ cười em nhiều lắm phải không?

Và rồi em với anh xa nhau, hình như cũng được 2 năm rồi. Em không thể nào ngừng nghĩ về anh, tim em không thể nào ngừng thổn thức mỗi khi thấy hình anh, và nước mắt em không thể nào ngừng rơi mỗi khi em nhớ đến anh. Anh là một kí ức đẹp nhất trong cuộc đời của em, nhẹ nhàng đến với em như một cơn mưa đầu mùa, và ra đi như một cơn bão gieo cho em bao nhiêu tan thương. Em né tránh tất cả những gì liên quan đến anh, né tránh gọi tên anh và em sợ mỗi khi thấy những cơn mưa kéo về. Em những tưởng rằng em đã quên được anh, đã không còn phải khóc vì anh nữa. Nhưng em đã lầm, một ngày kia tình cờ gặp anh trên phố, anh đi ngang qua em như là em không hề quen anh, như em là một kẻ xa lạ nào đó mà anh không hề biết đến. Tim em nhói đau... và nước mắt em lại rơi. Lúc đó em hận anh ghê gơm, em nghĩ thà mình đừng gặp lại nhau thì có lẽ em sẽ dễ chịu hơn nhiều anh à!

Em lao đầu vào tình yêu như một con thiêu thân, em quen từ người này đến người nọ nhưng em không hề yêu một ai cả. Em chỉ muốn mượn người ta để xóa nhòa đi hình bóng của anh trong tim em. Có những lúc em nhìn một người mà cứ ngỡ là anh, em đã cho đi sự hồn nhiên và trong trắng của bản thân mình để rồi chẳng đổi được gì cả. Nhiều lúc thức dậy, nhìn người đàn ông nằm bên cạnh mình, em lại khóc, em khóc vì người đó không phải là anh. Và những cuộc tình ấy, em đều phải kết thúc trong nước mắt và sự đau khổ. Em lại lao đầu vào những quán bar, những cuộc chơi thâu đêm, nhưng những điếu thuốc, những ly rượu không làm vơi bớt được hình ảnh của anh. Nước mắt em rơi trong khói thuốc, nước mắt em hòa tan vào trong rượu. Em lại khóc vì anh...

Cho đến hôm nay, em lại được gặp anh. Nhưng lần này, anh đi với một người khác, anh và người ấy chắc hẳn yêu nhau lắm. Lúc này, em mới biết em thực sự không thể níu kéo anh, em thực sự mất anh rồi. Anh à! Đời người chỉ có thể rơi 1000 giọt nước mắt, cho đến nay... em đã rơi 999 giọt vì anh rồi. Em muốn giọt nước mắt cuối cùng của em là giọt nước mắt hạnh phúc... Em hạnh phúc vì anh đã tìm được hạnh phúc cho riêng anh...

Ngày mai, em sẽ không rơi một giọt nước mắt nào vì anh nữa!

Written by Bảo_Duy

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    299

Mặc định Re: 1000 Giọt Nước Mắt

sau cơn mưa trời lại sáng mà. Cố lên, anh tin em sẽ vượt wa được mà :p
    Tru Tiên Hội
    Lưu Thủy Hộ Pháp

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

hum bun` we ban oi co gang len dieu j` cung se wa tkuj ma. ckuc ban som tim dc ng hop vọ mjnh`

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    313

uhm minh hiu tam trang cua ban. co gang len ban nhe, hay dung len tren chinh noi ma minh da vap nga...hay dung day va dung cam rang: "ko co anh em van co the song tot" ban nhe!!! Nick:superquay2009

glacialgin Guest

Dù đau khổ nhưng mà không nên đánh mất mình như vậy bạn ah.

Chúc bạn hạnh phúc.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

cám ơn mí anh và mí bạn bạn nhìu nhìu. Thực ra thì bài này Duy viết lâu ùi... post lên chơi thui hà... Anyway, thanks a lots for ur attention

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Vủi vể lên nào ... cuộc đời này vẫn đẹp lắm đấy ...

chúc em vui nhé ...

[email protected]
    Quốc Bảo 0909303164

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    292

Còn gì đáng sợ hơn khi người mình yêu bước ngang mình một cách xa lạ!
    Would you dance if I asked you to dance?
    Would you run and never look back
    Would you cry if you saw me crying
    Would you save my soul tonight?

+ Viết bài mới