+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Post Giới gay sao lại bạc đến như vậy.

Đã nhiều lần bị bạn trong giới phụ bạc tàn nhẫn , tại mình dại và tại mình không đẹp ( theo như lời vài người bạn nhìn nhận ), mình nghĩ chắc trên đời này vẫn có người đàng hoàng để làm bạn bè nên mình vẫn kiên nhẫn chờ đợi ( đó chỉ là mong muốn có bạn bè tri kỷ thôi đó chứ chưa dám nghĩ đến có được một tình yêu ) vậy mà..... .Vô tình mình quen bạn ấy nhỏ hơn mình vài tuổi bên TYTV , thời gian đầu mình chỉ muốn làm bạn bè bình thường thôi , cùng với người đó đã qua tuổi 35 rồi nên mình nghĩ là người chính chắn và đàng hoàng cuối cùng mình quyết định kết bạn với người ta . Sau vài lần tìm hiểu thì mình mới biết Sơn cùng là người Sài Gòn với mình , cũng ở chung quận nhà với mình , cũng có gia đình như mình nhưng sao nhà bạn ấy lại phức tạp đến thế , sao bạn ấy số lại khổ đến thế , mình thấy thương bạn ấy vô cùng . Để rồi mình đi đến quyết định dùng số vốn do mình tự tạo mà có , lấy ra làm một quán ăn cho hai đứa cùng nhau làm và dựa nhau mà sống ( không vậy thôi đâu mình có hướng sẽ cố gắn làm quán phát triển hơn, hay tốt hơn nữa sẽ lập thêm một cơ sở để nhận thêm các bạn Gay không nơi nương tựa về cùng nhau mà sống, vì hiện giờ mình có biết vài trường hợp Gay kín và lộ vì không lập gia đình được, nên trong tương lai sẽ không có chỗ và người để chăm sóc khi về già). Gần đến ngày khai trương quán chỉ còn thiếu vài triệu đồng thì quán sẽ hình thành , lúc này mình mới phát hiện ra người mà mình muốn làm bạn đang lừa gạt mình để chiếm đoạt quán làm chủ riêng cùng với Nam làm nghề chuyên viên trang điểm cũng là người yêu của Sơn , giấy tờ liên quan đến quán đều do Sơn đứng tên cả, mình thất vọng vô cùng và để không có thêm kẻ thù cùng với sau này còn dễ gặp mặt nhau, nên cuối cùng mình lẳng lặng ra đi để cho hai bạn thực hiện ước mơ riêng . Năm nay 2010 đã trôi qua gần hai năm rồi , dù biết rất rõ về mình biết mình đã trắng cả hai tay , biết cả nhà mình ở đâu , vậy mà bạn ấy vẫn chưa một lần điện thoại hay ghé thăm nói chuyện cho đường hoàng. Tại sao các bạn ấy lại đối xử với mình như vậy , không lẽ trong thế giới gay lại bạc bẽo đến thế sao .
    Lần sửa cuối bởi banvatoi; 06-03-2010 lúc 06:26 PM Lý do: cho hiểu rõ bài viết

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Giới gay sao lại bạc đến như vậy.

Mong bạn quên chuyện cũ để sống tốt hơn những ngày tháng trước mắt. Mình tin rằng cuộc sống này có nhân quả, bạn sẽ gặp được người tốt hơn Sơn, còn Sơn sẽ chẳng ra gì cho những ngày tháng sau này bởi lối sống bạc bẽo của hắn. Mong bạn vui khỏe! ^_^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

ko fải đâu anh àh, giới gay hay giới nam giới nữ đều có người này người nọ, kẻ tốt người xấu, anh gặp fải người như vậy là do ko may, do số phận thoi, đừng vì vậy mà quy chụp ròi có ác cảm với những người khác, wa sự việc của a, e thấy việc a ra đi để "ko có thêm kẻ thù" là đúng, coi như đó là 1 kinh nghiệm, 1 bài học về chuyện tiền nong, tài sản. Lẽ ra anh nên sòng phẳng và rạch ròi hơn về việc này thì hậu wả có thể ko tồi tệ wá, có thể tình cảm nhất thời đã làm cho anh mù quáng và tin tưởng tuyệt đối vào người kia. Người ta đã rắp tâm chiếm đoạt tài sản và "tạt 1 gáo nước lạnh" vào anh, em nghĩ điều đó rõ ràng là ng` ta ko coi anh là người thân mà chỉ là 1 công cụ, 1 nước cờ để có thể thực hiện ước mơ ích kỷ riêng của họ, vậy thì anh còn mong chờ jì để ng` ta "điện thoại hay ghé thăm nói chuyện cho đường hoàng", e nghĩ a cũng biết điều này, chỉ là anh chưa thể tin vào việc đó thoi, lòng tốt ko fải lúc nào cũng được đền đáp ngay, có thể sau này sẽ có người tốt lại với a. Vậy nên anh tha thứ cho họ đi, ròi tiếp tục sống, như vậy thanh thản hơn, việc a đã làm coi như giúp đỡ cho họ thực hiện ước mơ. Chúc a sớm vượt wa chuyện này. ^ ^
    you'll never get to heaven if you're scared of getting high

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

vốn liếng của mình mà để người ta nắm.... bạn sao tin người wá đáng ???
    dù sao, cũng chia sẽ với bạn, đã lỡ rùi....xem như là, dùng tiền đó mua 1 bài học và mua 1 con người .....
    chúc bạn sẽ vui trở lại :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

Thêm 1 vụ án vấp ngã 1 lần rồi vơ đũa cả nắm. Nhưng đúng là lòng tin mất rồi thì khó tìm lại. Sai lầm của a là đã vội xây dựng nền tảng vật chất trong khi chưa có một nền tảng tình cảm vững chắc, có phải vậy ko? Nếu đc yêu trở lại thì a sẽ yêu như thế nào? Đặt 1 viên gạch tình yêu từ đáy chống lên hay là 1 viên gạch vật chất treo lơ lững trên đỉnh?

Nói chung 1 phần cũng tại xui gặp phải thứ ko ra gì. Just keep moving foward. Lần sau cẩn thận và sáng suốt hơn khi yêu thì sẽ ổn thôi mà

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

đó là bài học ho bạn đó!

+ Viết bài mới