+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tư vấn giúp mình: Tình yêu một chiều

Chào các bạn,

Thực tình mình đang rất đau khổ, vì tình cảnh xưa từng khiến mình buồn và tuyệt vọng đang có nguy cơ lập lại.

Mình là SV năm nhất. Trước đây, mình từng có 2 mối tình.
    - Mối tình đầu, 3 năm cấp 3, kết cục: bị phản bội và còn bị quấy rối (nhắn tin vào máy của nhà mình với lời lẽ ghê tởm).
    - Mối tình thứ 2, cách đây 5 tháng, kéo dài 3 tháng, là tình yêu đơn phương với một anh sinh năm 85, một nhân viên du lịch có tương lai, là straight hoàn toàn, anh xem mình như em trai và rất lo cho mình. Thế nhưng khi mình không chịu nổi cảnh ở cạnh anh, mà phải kiềm chế tình cảm thật, mình đã thổ lộ với ảnh, và kết quả là nhận đc tin nhắn thế này, "Anh không giận và thông cảm với em. Em đừng buồn. Nhưng anh không cho phép em từ nay liên lạc với anh bằng bất cứ hình thức nào, lí do: anh làm việc rất mệt." Từ đó, hoàn toàn mất liên lạc, và mình thất tình + đau khổ tới giờ, vẫn chưa quên được anh!

Mới đây, mình quen được một anh ,là chủ 1 shop online, sinh viên 1 trướng quốc tế. Mình mua đồ của ảnh nên 2 người hẹn ra uống cà phê để xem đồ. Thật không ngờ, mới gặp anh, nghe anh nói chuyện, mà con tim mình đã thổn thức, bồi hồi trở lại. Và sau buổi uống nước, mình nhận ra đây là "yêu". Hoàn toàn bị anh đánh cắp trái tim. Ảnh có vẻ là straight, và là chủ 1 clb học thuật, ảnh rủ mình đi vào đó và kêu khi nào đến thì gọi ảnh ra. Mình vui lắm....

Ban đầu, dự định rủ theo 1 nhỏ bạn thân (biết mình là gay) làm bình phong, đến clb tham dự, để được gặp anh, được kết giao với anh, nghe anh nói chuyện... Nhưng nghĩ kĩ lại, mình càng ngày càng lo sợ, rồi một ngày, mối tình câm này lại như mối tình câm ngày trước, kết cục, người ta cũng xa lánh mình, chỉ duy nhất mình chịu đau khổ, dằn vặt!

Các bạn ơi, mình thực sự rất mâu thuẫn. Dừng lại ở đây (vẫn chưa đi clb), hay thực hiện vở kịch, trong đó, mình là người bạn bình thường, để được ở cạnh anh, nhìn anh, nghe anh nói chuyện...?

Xin cho mình xin ý kiến! Cám ơn mọi người

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Mặc định Re: Tư vấn giúp mình: Tình yêu một chiều

mình nghĩ tình yêu của bạn chỉ là tình yêu sét đánh (crush), bạn nên rút kinh nghiệm từ lần trước, muốn straight yêu gay cũng như muốn gay yêu con gái (mặc dù vẫn có TH straight yêu gay nhưng mà khả năng này rất thấp, wá thấp đến nỗi ko xảy ra đc), mình cũng từng yêu straight vài lần, cũng bùn, cũng khóc, cũng có cảm giác hạnh phúc khi người đó có hành động thân mật với mình, nhưng sau vài lần như vậy mình bắt đầu nhận ra là cảm giác hạnh phúc thoáng wa đó luôn đi kèm với sự đau khổ, bùn bực, chán ghét bản thân (vì cũng giống như tình yêu cũ của bạn nhắn: tNhưng anh không cho phép em từ nay liên lạc với anh bằng bất cứ hình thức nào, lí do: anh làm việc rấ mệt, mình cảm thấy mình giống như loại wái vật hay người hành tinh khác làm cho người ta hoảng sợ và trốn chạy). Sau vài lần như vậy, mình bắt đầu chán nản và chai sờn, cảm giác thích straight ngày một giảm đi, mình ko còn bị cuốn hút nhiều như trước nữa, ko còn cố gắng gây sự chú ý với straight nữa, mình cảm thấy thanh thản hơn,yêu bản thân hơn, ko fải lo nghĩ nhiều. Bạn hãy dành ít thời gian nghĩ về người đó hơn, mỗi ngày 1 chút, làm những việc bạn yêu thích (chơi thể thao, đọc tiểu thuyết, âm nhạc, bạn bè....), nếu anh ấy ko fải là gay thì nỗ lực của bạn sẽ vẫn là số 0, châm chước lắm thì cũng 0.1 là max. Mình nghĩ rồi bạn cũng sẽ nhận ra điều này, chỉ là vấn đề thời gian, có điều nhận ra sớm thì bạn sẽ đỡ tốn công sức và thời gian, đỡ fải dằn vặt đau khổ, hi vọng càng nhiều vào những mối tình như vậy thì bạn sẽ càng thất vọng và ủ rũ khi nhận ra nó chẳng đi đến đâu.
    Chia sẻ chút kinh nghiệm nhỏ nhoi mà mình có đc, chúc bạn may mắn và hạnh phúc
    you'll never get to heaven if you're scared of getting high

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

nhưng mình nghĩ bạn cũng nên làm bạn với anh ấy.dù sao không iu được thì vẫn làm bạn mà...lỡ đâu người ta sẽ thông cảm và biết chia sẻ với bạn giống như người bạn thân của bạn vậy

glacialgin Guest

"Ai đối xử với mình hay muốn mình như thế nào thì mình như thế ấy."

Sống thế dễ hơn.

Nhưng mình vẫn là mình.

Vậy thôi.

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

Hãy là bạn thân và quên đi mọi cảm giác khác, hoặc là ra đi rồi quên tất cả. Lựa chọn thứ 2 khó khăn nhưng ít đau hơn tất cả

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Hãy sống thật với bản thân mình? Đôi khi cảm giác chỉ là cảm giác mà thôi. Dù sao thì bạn chỉ mới típ xúc 1 lần nên có thể đó chỉ là tình cảm ảo?? Chỉ là rung động nhất thời. Hãy để thời gian chứng minh tất cả. Dục tốc bất đạt... Theo mình tốt nhất bạn nên đi 1 mình và hãy để cảm xúc dừng ở mức tình bạn... Chúc bạn thành công và sớm tìm kiếm được hạnh phúc.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Theo tôi suy nghĩ của ruhigh rất chính xác đó chỉ là tình cảm sét đánh bởi vì giới chúng ta rất khao khát tình yêu nên hay ngộ nhận tình bạn là tình yêu . Tình cảm là một thứ sa sỉ đối với người đồng tính , chỉ khi nào bạn thật sự hiểu được mình cần gì thì may ra còn tìm được một chút tình cảm . Anh chàng trong câu chuyện của bạn cư sử thật sự là một người đàn ông đích thực . Tôi nghỉ bạn nên tự hào vì điều đó , bởi vì anh ta thật sự biết rằng giữa anh ta và bạn kg thể tiep tục nên đã chọn cách mà theo tôi la tốt nhất để kết thúc . Chúc bạn may mắn , đừng ngộ nhậ nữa bạn là người đau khổ thôi .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi takeshityn1 Xem bài viết
    nhưng mình nghĩ bạn cũng nên làm bạn với anh ấy.dù sao không iu được thì vẫn làm bạn mà...lỡ đâu người ta sẽ thông cảm và biết chia sẻ với bạn giống như người bạn thân của bạn vậy
    đúng đó anh e đồng y với ban này lam bạn đi rùi tử từ , bik đâu a ấy la gay kin thì sao

+ Viết bài mới