+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    292

Mặc định Cần Một Người Hiểu

Xin chào mọi người.
    Hân hạnh được làm quen với các bạn
    Mình Tên Tú 20t o sg q1 đang học trường sài gòn tourist. và đang quản lý quán gia đình.
    Sao tui Thấy cuộc sống của tui rất tệ hại. Tại vì tui biết mình thích đàn ông. tui đã từng có bồ nhưng khi tui đi chơi với cô ấy nhưng chỉ thích nhìn đàn ông. hiện tại tui hok biết tui muốn gì nữa. và tui cố giấu con người thật của mình nhiều năm rồi không dám nói với ai và tui khổ sở vì thế giới bên trong con người của mình.
    chỉ có khi tui ở trên mạng tui mới thực sự là mình. nhưng tất cả đều là ảo ảnh. tui hok muốn sống ảo nữa.
    Ai có kinh nghiệm trong chuyện này xin giúp tui với

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

Mặc định Re: Cần Một Người Hiểu

Trong cai the^" dzoi nay` ai cung~ deu` co^" gang" quen di ban chat cua? ban than minh`.... Nhung ban a` hay~ song vi ban than minh, lam dieu minh thich. Hay suy nghi~ 1 cach tich cuc. va` khach quan len. Co le~ co gai do" k ga^y dc an tuong sau sac" doi voi ban. Roi` se~ co 1 ngay` dep troi` co 1 co gai se~ lam ban rung dong. Co the^? co gai do k xinh dep. Nhung tam hon co ta lai dep se~ cho ban biet the^" nao la` y nghia~ cua? cuoc song'. Hay song va` cho doi roi` se~ co 1 ngay` ban se~ biet minh la ai va` cung~ se~ co 1 ngay` ban se~ co" du? ban? lanh~ de^? doi dien voi xa~ hoi, va` doi dien voi 9 ban than cua? minh.

Chuc ban co" nhung~ dieu tot dep hon trong cuoc song. Than!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    292

Mình đã chia tay với cô ấy 2 năm rồi. và 2 năm u tối và khổ sở như 1 đứa bé con học đi chập chững đi tìm hiểu thế giới mà mình cho là thuộc về mình.
    nhưng mình không làm mất bản chất của mình là một người đàn ông
    mình đã đối diện với mình nhìn lại mình và cho ràng mình đã đi đúng con đường của mình đã chọn. mình mà sống không có hạnh phúc không là con người thật của mình thì sống làm gì.
    cuộc sống của mình là sống về đêm và khi có đêm đến thì chiếc máy pc là con người khác của mình

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

e thì chẳng biết làm gì. but theo em thì anh cứ sống như trước kia đi ( yêu con gái) chứ nếu anh sống thât thì sau này anh sẽ ra sao? sống độc thân hay là lấy 1 chàng trai? với lại thế gới thứ 3 này phức tạp lắm, anh không nên bước vào thì hơn (em nghĩ như thế, sai đừng chửi nhen ^_^)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    304

con người ai cũng có sự ích kỉ của bản thân mình. Nhưng mà con người sống đừng quá vì bản thân mình sống như vậy là tự kỉ? hãy sống vì những người khác sống vì những người xung quanh. Hãy nhìn cuộc đời bằng 1 con mắt khác. Biết bao nhiêu người có hoàn cảnh còn khó khăn và khổ sở hơn bạn? Bạn hãy nhìn họ và nhìn lại 9 bản thân mình? Sống mà cứ bi quan thì cuộc sống luôn luôn vô nghĩa. Bạn hãy lạc quan lên mà sống. Tớ sống trong 1 gia đình mà bữa cơm k bao dzờ có đủ ba và mẹ. Tớ bắt đầu sống k có tình cha từ năm 9t. Sống k có sự chăm sóc của mẹ năm 10t. Tớ sống với vú nuôi từ năm 9t đến nay tớ 18t là 9 năm? Nếu so với bạn thì csống của tớ mới là địa ngục.... Bạn còn có thể thường xuyên gặp mặt ba mẹ và nc với họ còn tớ thì k??? Có khi cả tháng or vài tháng tớ k gặp mặt ba mẹ tớ bh?? Tớ đã từng bi quan như cậu? Sống buông thả bản thân. Nhưng rồi sau những cuộc vui tớ nhận ra mình chẳng đc dzì?? Thế nên tớ từ bỏ tất cả? Thế nên bạn hãy sống vì 9 bản thân mình và hãy sống vì gia đình vì xã hội. Rồi chuyện dzì đến sẽ đến. Thứ dzì đi sẽ đi k nên níu kéo làm dzì? Trên đời này còn biết bao cô gái khác. Hãy từ từ và chờ đợi. Đừng vội đánh mất hi vọng. Trong cái TGT3 này rất hiếm cái đc gọi là tình yêu đích thực. Nếu có chỉ là 1 thời gian ngắn ngũi vì ai cũng còn có tương lại và sự nghiệp. Họ cần có 1 gia đình? Bạn nghĩ bạn đủ khả năng cho ngta 1 đứa con hay k?? Lắm lúc phải biết điểm dừng ở đâu bạn à. Hãy vui lên nhé..... Vì ở đây luôn còn những người bạn luôn lắng nghe và chia sẽ với bạn...... Smile nào

+ Viết bài mới