+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Question Người đồng tính thật sự !

Theo các bạn thế nào là người đồng tính thật sự ? Còn theo như cá nhân tôi và bản thân tôi , thì là một người bình thường như bao người đàn ông khác , vẫn làm việc ,thành công , vẫn biết yêu , biết giận ,biết buồn , biết vui và yêu đời ,nhưng tất cả những hành động đó đều nam tính , và cả gia đình và những người xung quanh mình đều không biết. Và các bạn còn gọi là gay kín đó. Còn những người quá nữ tính ,thích trang điểm ,mặc đồ con gái thì đừng xếp vào thế giới gay ,làm xấu mặt người khác. Xh bây giờ đã dần dần chấp nhận, tuy nhiên một bộ phận và trào lưu hiên nay bị nữ tính hóa rất nhiều, teen boy bây giờ ẻo lã chưa từng thấy. Con gái nhìn còn ói nữa nói chi đàn ông ??? Một cơ thể nam tính ,Một đôi vai to khỏe vẫn hấp dẫn hơn ,với vẻ mảnh khảnh yếu đuối,mà khóac trên người một body đàn ông, có dị họm lắm không ???

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Mặc định Re: Người đồng tính thật sự !

làm xấu mặt người khác là sao ??!!, bạn nói cứ như là họ được chọn lựa để trở thành người như vậy, người ta ăn mặc, trang điểm như vậy zì người ta thấy vui, thấy hạnh phúc khi làm vậy, khi đc sống đúng với bản ngã của mình. Những người như vậy cũng gặp những hoàn cảnh như người gay, bị xã hội ruồng bỏ, chỉ trích,...trong cuộc sống ko có tình yêu và ko đc chấp nhận như thế, thứ duy nhất để họ cảm thấy hạnh phúc là đc làm chính mình, mình ko hiểu sao 1 số người lại kì thị người khác nhiều như vậy, đối với những người đua đòi kiểu cách thì họ ẻo lã hay trông nữ tính wá đáng là do wan niệm về cái đẹp của họ, bạn ko thể xếp những người trans vào chung với nhóm này đc. Tuy mình ko fải là trans nhưng mình cũng có thể thông cảm và cảm thấy bình thường khi giao tiếp với họ, nếu bạn ko thông cảm nỗi đc với họ thì đừng mong người khác thông cảm với người đồng tính
    you'll never get to heaven if you're scared of getting high

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Tôi góp ý ở đây ,chỉ mong muốn sẽ có người nhìn thấy cái điểm không tốt để trở nên tốt hơn thôi. Bản thân bạn như thế nào thì tự bạn cũng hiểu rồi, những người như vậy ,ngoài việc làm cho gia đình họ xấu hổ với hàng xóm ,còn làm cho mọi người nhìn họ dưới con mắt trêu cợt. Thà là 1 cindy thái tài , một cát tuyền ,họ quyết định trở về vời giới tính của họ ,thì XH cũng kô có ý kiến gì. Còn với 1 thân xác đàn ông , mà trang điểm lòe loẹt, đi đứng ỏng ẹo, tự bản thân nhìn vô kiếng còn thấy ghê chứ đưng nói đến người khác nhận xét. Khi bạn nói họ thấy hạnh phúc khi được như vậy, đó chỉ là cách lập luận ngu xuẩn ,vì cái xấu của họ sao họ có thể nhìn ra ??? Nam ra nam nữ ra nữ, hai cơ thể hoàn toàn độc lập với nhau , riêng người đồng tính thật sự, họ vẫn bình thường như bao người khác ,ăn nói mạnh mẽ ,đi đưng nghiêm trang ,ho chỉ khác straight là có nhu cầu với người cùng giới thôi. Nói đến đây mà bạn chưa hiểu ý tôi nữa thì có thể tôi đã hiểu bạn như thế nào rồi. Chúc ban khỏe .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

cái mà bạn cho là xấu đâu có nghĩa là người khác cũng nghĩ như vậy, người ta làm vậy vì người ta thích, nếu bạn có một sở thích nào đó mà người ta cho đó là dở hơi, hay ko hay ho jì thì bạn cũng vẫn thích. Đâu fải ai cũng có điều kiện để phẫu thuật, tân trang nhan sắc như cindy hay cát tuyền, họ khao khát làm nữ giới thì khi họ rời bỏ bề ngoài nam giới của họ hàng ngày để trở thành nữ giới, cho dù ko được hoàn hảo, ko được đẹp thì họ vẫn cảm thấy đc sống đúng với bản thân hơn, mình nghĩ đó là biện pháp tạm thời làm dịu lại sự đau khổ, sự khát khao đc là chính mình của họ, và việc đó ko hề làm xấu mặt bất kỳ ai, khi người ta ko làm việc jì sai trái với đạo đức với pháp luật thì tại sao họ lại fải xấu mặt, fải chăng bạn cho rằng việc họ trang điểm, ẻo lả là trái với luân thường đạo lý, với pháp luật ?!! khi được là mình thì ai wan tâm đến mọi người nói jì, những người trêu cợt họ có tư cách để mà làm vậy ko, những người đó trêu cợt họ dựa trên điều jì, sự xấu xí, dị hợm của họ ??? nếu đúng vậy thì người đáng bị trêu cợt chính là những người đó vì họ thiếu hiểu biết về gay, trans...., và những người đó mới là những người ko đc tôn trọng vì ko biết tôn trọng, thông cảm cho người khác. Mình ko bít bạn dựa vào điều jì mà nói những điểm đó là ko tốt, đó chỉ là sở thích, cách thức xoa dịu nỗi đau của họ mà những điều này ko hề làm hại tới ai (như mình đã nói những ai cảm thấy mình là người bị hại, bị xúc phạm vì những điều này thì họ nên xem lại quy chuẩn về đạo đức, pháp luật của họ), bạn là bạn, họ là họ, họ làm việc jì thì mặc họ, họ thấy vui, thấy thích thì họ cứ làm, miễn là ko xâm phạm lợi ích của Nhà nước, lợi ích công cộng, quyền, lợi ích hợp pháp của người khác (điều 10 BLDS 2005). Nếu bạn cảm thấy bị xúc phạm vì những điều này thì những người mà bạn nên bảo họ hãy sửa đổi để tốt hơn chính là những người trêu cợt, đùa giỡn trên nỗi đau của người khác, và những người cảm thấy xấu mặt vì điều này, họ nên nhận thức là điều này chẳng có jì đáng để xấu hổ. Trích dẫn cả luật mà bạn còn ko hiểu thì mình chỉ có pó thây

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

tuy ko ưa lắm giới lộ, nhưng nói là "làm xấu mặt nhau" thì thiệt là quá đáng. Tuy hình thức có khác nhau nhưng bản chất là như nhau thôi, cũng là đàn ông yêu đàn ông chứ có gì mà phân biệt, cùng là người đồng tính mà còn kì thị nhau thì hỏi sao xã hội ko kì thị đồng tính được.

Sống trên đời sống cần có một tấm lòng...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    316

Quote Nguyên văn bởi Cockroach Xem bài viết
    tuy ko ưa lắm giới lộ, nhưng nói là "làm xấu mặt nhau" thì thiệt là quá đáng. Tuy hình thức có khác nhau nhưng bản chất là như nhau thôi, cũng là đàn ông yêu đàn ông chứ có gì mà phân biệt, cùng là người đồng tính mà còn kì thị nhau thì hỏi sao xã hội ko kì thị đồng tính được.

Sống trên đời sống cần có một tấm lòng...
    đây là những jì mình mún nói, kì thị như vậy thì chẳng khác nào cách những người dị tính đối xử với người đồng tính

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    431

I dà, nói như anh, cũng có phần đúng mà cũng có phần hơi bị sai. Tuy nhiên, mỗi người mỗi hoàn cảnh, suy nghĩ và cách sống. Không thể lấy suy nghĩ của mình ra để ép họ thay đổi được. họ như thế mới chính là côn người của họ. Ỏng ẹo đếy, trang điểm đấy, nhưng họ có giết người hay cướp của jì âu...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

theo G thì ko phải vậy... "Một cơ thể nam tính ,Một đôi vai to khỏe vẫn hấp dẫn hơn ,với vẻ mảnh khảnh yếu đuối,mà khóac trên người một body đàn ông, có dị họm lắm không" đó chỉ là bề ngoài... bề ngoài chả nói lên đ.c gì... một người chỉ bít nhìn bề ngoài thì người đó cũng chả là gì... vậy đàn ông xấu thì ko phải đàn ông hả...

Một người đàn ông thật sự phải là người có TỰ TIN... TỰ LẬP... TỰ TRỌNG... bít lo lắng suy nghỉ...( yếu tố cần thiết nhât) chứ nhưng người đẹp trai... manly... nhưng tích cách nhiều khi cũng bẩn thiểu...

G ko thix ẻo lả... nhưng cũng ko coi thường họ... họ cũng bít vui vẻ... đùa giởn... suy nghỉ... quan tâm bạn bè... CẦN YÊU THƯƠNG... nhưng chỉ là ko hợp phong cách của mình...

Mình còn ko chấp nhận đ.c những người đồng tính như mình mặc dù theo phong cách khác... thì làm sao 1 người bình thường chấp nhận đ.c thế giới tụi mình...
    Căn nhà này sẻ của bố và ba ^^

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    431

Quote Nguyên văn bởi G_mater Xem bài viết
    theo G thì ko phải vậy... "Một cơ thể nam tính ,Một đôi vai to khỏe vẫn hấp dẫn hơn ,với vẻ mảnh khảnh yếu đuối,mà khóac trên người một body đàn ông, có dị họm lắm không" đó chỉ là bề ngoài... bề ngoài chả nói lên đ.c gì... một người chỉ bít nhìn bề ngoài thì người đó cũng chả là gì... vậy đàn ông xấu thì ko phải đàn ông hả...

Một người đàn ông thật sự phải là người có TỰ TIN... TỰ LẬP... TỰ TRỌNG... bít lo lắng suy nghỉ...( yếu tố cần thiết nhât) chứ nhưng người đẹp trai... manly... nhưng tích cách nhiều khi cũng bẩn thiểu...

G ko thix ẻo lả... nhưng cũng ko coi thường họ... họ cũng bít vui vẻ... đùa giởn... suy nghỉ... quan tâm bạn bè... CẦN YÊU THƯƠNG... nhưng chỉ là ko hợp phong cách của mình...

Mình còn ko chấp nhận đ.c những người đồng tính như mình mặc dù theo phong cách khác... thì làm sao 1 người bình thường chấp nhận đ.c thế giới tụi mình...
    okie, ủng hộ anh G á, nhok nhỏ con, ốm nhom thì huk k1o 1 đôi vai vữang chắc hay 1 strong body, vật huk là Gay thật sự đc à

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

thật khó mà biết phải làm sao!Có lẽ ai cũng có cái lí lẽ của riêng mình.Tôi không phủ nhận lời nói của chủ để tài, nhưng tôi chỉ không hiểu tại sao bạn lại kì thị một cách lạ như vậy.Bạn nên nhớ họ cũng đang ở thế giới của bạn đấy.Hãy suy nghĩ lại đi nhé!

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối