+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định yêu

Chúng tôi quen nhau cũng được gần 2 năm, một khoảng thời gian không dài cũng không ngắn ngủi, nhưng nó đủ để tôi cảm nhận được sự hạnh phúc khi mình được yêu, được quan tâm. Nhưng có lẽ cuộc vui nào cũng có lúc phải tàn, tình yêu cũng vậy, phải chăng nó cần được vui thêm lần thứ 2.
    Chúng tôi quen nhau trong 1 lần tình cờ xem profile trên 1 trang web, thấy thích hợp, nói chuyện và rồi quen nhau, ngày đó là ngày tôi cảm thấy hạnh phúc lắm, cái hạnh phúc cỏn con. có lẽ chưa khi nào tôi được sống với bản năng, bằng chính con người thật của mình và ngày đó cũng là ngày tôi tìm lại nó, khơi gợi và đánh thức nó dậy,tôi như 1 con hổ đói, cứ lao vào mà không phải đắn đo suy nghĩ. Từ tìm hiểu và chúng tôi trở thành người tri kỷ của nhau lúc nào không biết.
    Có những lần leo núi, những lần trong ký túc xá 5C, những ngày dài trong học viện HCQG.chúng tôi như những người hạnh phúc nhất thế gian này.nhưng thời gian cứ trôi qua, trôi qua, đầu tiên là những lý do về gia đình và xã hội, sau đó thì công việc, mỗi người đều có 1 thế giới riêng, nhưng thế giới riêng của tôi chính là anh ấy.phải chăng tình yêu đã khiến tôi mù quáng, tình yêu vẫn còn đó, quan tâm vẫn còn đó nhưng nó chỉ lẻ loi 1 mình tôi khi tôi biết được người mình yêu đâu chỉ yêu mình tôi.Buồn, thất vọng chán chường, hụt hẫng. Tôi như 1 người chỉ biết câm lặng khi bị người anh yêu cấm liên lạc với anh, mặc dù biết mình không giữ được trái tim và bước chân anh ấy nhưng tôi vẫn yêu, vẫn thương, vẫn quan tâm và lo lắng, khổ thì cũng khổ rồi.nhiều lần muốn dứt khoát 1 lần cho xong, muốn trở về với cuộc sống của 1 thằng con trai bình thường khác nhưng…….không thể. Cố quên phải chăng là nhớ mãi, mỗi lần nhớ lại thì lại dằn lòng mình phải cố quên. Phải chăng tôi đã quá yêu anh nhưng với khả năng của mình thì làm được gì. Chỉ 1 tình yêu cũng quá đủ với mình nhưng điều đó có phải quá viễn vong, quá lớn đối với tôi khi tôi đã không còn người đó bên cạnh. Phải chăng người anh yêu nhiều tiền, học cao, có địa vị, là ông này ông nọ, quả thật là vui và sung sướng khi ở bên người đó, tôi thì chẳng có gì, chỉ có yêu anh và cố làm mọi việc thật tốt để lo cho tương lai của 2 đứa mình. Nhưng điều tôi nhận được chỉ là đắng cay và vô vọng. Anh là mối tình đầu của tôi.tôi sẽ yêu anh và đợi anh quay về dù chỉ là trong chờ đợi.
    Các bạn ai đã từng yêu và được yêu hãy cố gắng vun đắp cho tình yêu của mình, nó như 1 cuộc chạy xe đạp mà mình phải làm cho bánh xe yêu thương quay mãi quay mãi, đừng nắm chặt tay lái để rồi sẽ ngã, chúng ta là 1 phần tách biệt của xã hội, chúng ta không được chào đón nhưng ít ra chúng ta được yêu và cảm nhận yêu là gì.chúng ta khao khát được yêu nhưng chỉ được yêu trong thầm lặng. Đã khó khi phải tìm ra tình yêu nhưng giữ lấy nó lại càng khó hơn, chỉ mong các bạn giữ được hạnh phúc cho mình và đừng mắc phải sai lầm như tôi, sai lần khi nắm tay thạt chắc để rồi thất bại. Hãy mở lòng ra bạn nhé….

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

Mặc định Re: yêu

hic,2 nam d8ược sống là chính mình, hạnh phúc quá a nhĩ.....nhưng tình yêu mà, nó làm cho nhiều người cảm thấy chán nãn,chúc a sớm vượct wa nỗi buồn và tím cho mình niềm hạnh phúc thuỷ chung....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

cám ơn em nhé manminh

r00t Guest

Hạnh phúc không chỉ là được người khác yêu mà còn là biết được mùi vị yêu người. 2 năm là một khoảng thời gian không phải là ngắn cho một mối tình, dù đó là tình yêu nam nữ chứ nói gì đến tình yêu giữa 2 người con trai. Cứ quý trọng và xem đó là kỉ niệm đẹp của đời mình và tiếp tục tìm kiếm một tình yêu mới, sao phải cứ bi quan buồn chán hả bạn? Yêu người rồi còn phải biết yêu chính mình nữa chứ!

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    431

Quote Nguyên văn bởi r00t Xem bài viết
    Hạnh phúc không chỉ là được người khác yêu mà còn là biết được mùi vị yêu người. 2 năm là một khoảng thời gian không phải là ngắn cho một mối tình, dù đó là tình yêu nam nữ chứ nói gì đến tình yêu giữa 2 người con trai. Cứ quý trọng và xem đó là kỉ niệm đẹp của đời mình và tiếp tục tìm kiếm một tình yêu mới, sao phải cứ bi quan buồn chán hả bạn? Yêu người rồi còn phải biết yêu chính mình nữa chứ!
    Uh, anh rôt nói đúng...yêu người còn phải biết yêu mình...Nếu ngay cả bản thân mà mình không quý trọng thì làm sao có thể khẳng định mình có thể yêu ai đó...
    Có ai đó nói rằng: Tình đẹp nhất khi còn đang dang dở...Anh đã có mối tình đẹp, anh là ngừơi "yêu đẹp"...
    Ta không thể quên quá khứ, vì nó là 1 thứ tồn tại hiển nhiên, nhưng ta cũng không thể bỏ cả tương lai bằng cách chìm đắm trong đau khổ hiện tại...
    Một mối tình đẹp, có thể, sẽ dạy anh nhiều điều trong cuộc sống và khiến anh sâu sắc hơn trong tình yêu thật sự của anh...
    Best wishes to you!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

iu là chết trong lòng 1 ít!
    hì! chết vì trái tim mình phải chiu "buồn", nhớ. và giận , ghen! hì! chúc ban vui vẻ

Thanks
    9
    Năng lực viết bài
    291

Cố quên là còn nhớ. Nhớ cái mà ta sẽ phải quên. Cuộc sống là vậy mà.
    Thực ra, khi biết mình thực sự yêu ai đó cũng là lúc mình hạnh phúc nhất. Nó giống như ta bước vào một chặn đường mà ta biết trước đích là đâu. Còn tới được đích hay không thì lại là vấn đề khác.
    Chúc bạn sống thật trọn vẹn!
    Would you dance if I asked you to dance?
    Would you run and never look back
    Would you cry if you saw me crying
    Would you save my soul tonight?

glacialgin Guest

Bạn ah!

Bạn đã sai lầm.

Và giờ tiếp tục sai lầm.

Bạn mãi đợi chờ để làm gì?

Rõ ràng người ta có yêu thương gì bạn đâu.

Đừng đặt tình cảm sai chỗ.

Thất bại trong cuộc sống này không phải do bạn sai lấm 1 lần mà ra.

Mà là do sai lầm này tiếp nói sai lầm nọ.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    313

Quote Nguyên văn bởi glacialgin Xem bài viết
    Bạn ah!

Bạn đã sai lầm.

Và giờ tiếp tục sai lầm.

Bạn mãi đợi chờ để làm gì?

Rõ ràng người ta có yêu thương gì bạn đâu.

Đừng đặt tình cảm sai chỗ.

Thất bại trong cuộc sống này không phải do bạn sai lấm 1 lần mà ra.

Mà là do sai lầm này tiếp nói sai lầm nọ.
    đúng thế.. hãy thả lỏng 1 chút ty mới sẽ đến...
    hoàng xà

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    305

Hic...Hic... Yêu... Ừ thì hp đấy.... Nhưng cũng lắm gian chuân... và lắm cạm bẫy nó thử thách tình cảm của đôi bên để tìm ra đc người mình yêu thật lòng.... Đặc biệt là trong tgt3 này... A đừng mãi mong chờ 1 người đã nỡ vứt bỏ mình như vậy... A hãy sống vì chính bản thân mình đi... A có biết quý trọng và yêu bản thân mình thì ng khác mới quý trọng và yêu a... Chúc a vui vẻ và sớm tìm đc cái đgl hp :D

+ Viết bài mới