+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Gửi: buondoiqua,

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Mặc định Gửi: buondoiqua,

Buồn ơi, (cho phép tớ gọi cậu như vậy nhé!)
    Rất vui khi được làm quen với cậu. Cám ơn cậu hôm đó đã nhiệt tình giúp đỡ tớ, và cũng cám ơn cậu đã cho tớ biết là trên đời này vẫn còn người hiểu và đồng cảm với tớ dù rằng mình chỉ trò chuyện được 1 lần.

Tớ biết cậu sẽ không bao giờ ghé vào tg3 đâu, bởi tớ hiểu cậu, cũng như hiểu chính bản thân tớ. Tớ đến với Vietboy không phải vì tìm kiếm những người-khác-người giống tớ để thỏa mãn cái trò-chơi-tìm-kiếm-tình-yêu-khác-người, tớ đến đây chỉ với hy vọng có thể tìm được những người-bạn-ảo, có thể giúp tớ trút bỏ đi lớp-son-phấn sử dụng trong vở diễn của cuộc sống tớ. Tớ không có bạn. Phải, tớ không có bạn. Tớ sợ kết bạn lắm! Tớ sợ khi tớ đã quá tin tưởng họ, thì họ lại hỏi tớ "tại sao mày không có bạn gái?" và bỏ rơi tớ, nên mỗi ngày tớ phải mang lấy bộ mặt lạnh lùng để không-ai-muốn-kết-bạn-với-tớ. Tớ là người bình thường, và tớ muốn mình sống một cuộc sống bình thường, nên tớ sẽ không bao giờ sống trong tg3-thật.

Có lẽ cậu lại hoài nghi khi thấy tớ, Hao100 trong Vietboy-room, hoàn toàn không phải là người trầm lặng, đúng không? Vì thật ra, tớ biết, trong lòng tớ vẫn đang còn âm ĩ một ngọn lửa, ngọn lửa của tham vọng và khát khao vươn lên, nên tớ không muốn cuộc-sống-thật của tớ làm tắt đi ngọn lửa đó, tớ muốn giữ lửa. Cuộc-sống-thật của tớ có quá nhiều phiền muộn, mà người ta lại bảo rằng "sự buồn phiền sẽ giết chết trí tuệ". Tớ thật sự hiểu rõ câu nói này, bởi tớ đã trải nghiệm. Nhưng cuộc-sống-thật của tớ ở-đây không cho phép tớ chọn lựa. Tớ bắt buộc phải vậy. Có một câu chuyện thế này: khi gặp nước sôi, củ cà-rốt sẽ mềm đi và trở nên yếu ớt, quả trứng sẽ đặc lại phần bên trong, và cà-phê thì biến đổi nước thành thứ chất lỏng khác. Tớ không được như cà-phê, tớ không thay đổi mọi thứ xung quanh từ tồi tệ thành tốt đẹp hơn. Tớ là quả trứng. Tớ đã trở nên cứng nhắc, vì tớ hiểu tớ không thể thay đổi được điều gì trong xã hội này, tớ chỉ biết mình phải là quả trứng, tự đông cứng để bảo vệ mình. Nhưng tớ, cam đoan với cậu (tại sao phải cam đoan với cậu nhỉ?), cũng như cam đoan với bản thân tớ, tớ sẽ là trứng-người, không phải là người-trứng, bởi tớ đã tự hứa với bản thân mình, dù thế nào, tớ cũng sẽ là người tốt, tốt tâm, tốt khẩu và tốt hành.

Buồn ơi,
    Vui thật, mới chat có 1 lần mà tớ đã nói với cậu biết bao nhiêu chuyện O_O , đã vậy còn lộ cả chuyện "không bao giờ sống trong tg3-thật" nữa chứ:tongue: ! (Kiểu này chắc cả room sẽ vây lại tẩy chay tớ mất :)) !) Mà tớ cũng không chắc là cậu sẽ đọc được những dòng chữ này, nhưng vẫn cứ viết, đơn giản vì cậu là người hiểu và đồng cảm với tớ (tớ đoán vậy, dù chỉ là 1 phần nhỏ :victory: ).

Chào cậu nhé.

Tái bút: đọc được nhớ comment trả lời và gửi lại hộ tớ cái tên của cái chương trình hôm trước cậu cài cho tớ nhé :angel: !
    Lần sửa cuối bởi Hao100; 18-02-2010 lúc 06:10 PM
    Ta là ai trong cõi đời hoang vu này,
    Ta là ai trên thế giới vắng tiếng cười này,
    Ta chỉ có em và có ta...
    Em ở đâu? Có biết ta chờ em không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Gửi: buondoiqua,

iu ban àh sao bạn bi quan thế !!!!! cuôc sống ko có thử thach thì làm sao nên con người dù ban chon con đường nào cho ban thì room đây cung khong cãn dc nhưng ban hãy nghĩ ban đi con đường đó òi ban có tìm dc hanh phúc ko????? Chúc ban zui zze

+ Viết bài mới