+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Em không hiểu nổi...

Đó là cái đêm , mình không hiểu hết chính mình và chính người ấy . Trên chuyến đi thi HSG cấp tỉnh tụi mình mượn nhà trọ để qua đêm và người ấy đã "chủ động" ngủ với mình , có thể người ấy không biết mình là ...

Rồi mọi chuyện đã đến , đêm hôm đó mình không thể nào ngăn nỗi cảm xúc trong mình . Nằm bên cạnh tôi là 1 thằng con trai , body rất tuyệt , rất handsome và rất nhiều cô theo duổi . Tôi đã làm những chuyện không nên làm , người ấy thức giấc tôi chắc chắn là như thế , nhưng lại giả vờ ngủ . Có lúc lại cố tránh , có lúc lại muốn tôi làm thế ...???

Rồi sáng hôm sau , người ấy gọi tôi dậy , rồi đi thi . Qua ngày thi trở về , mọi người nhìn tôi cười , đứa bạn thân nói với tôi " Mấy đứa nói mày rờ... thằng S" , tôi biết rằng người ấy đã kể cho lũ bạn thân .

Trong tiết học , những đứa ác ý không ngớt những lời nói có đứa nói " Thằng S mất trinh rồi " , có đứa lại nhìn tôi bằng 1 con mắt lạ thường . Nhưng tôi biết lí do , tôi thấy trong lớp người ấy cũng buồn , cũng không hiểu vì sao nữa ?

Rồi tiết Văn đến , phát bài kiểm tra tôi chỉ đc 5 điểm , cô giáo không vừa lòng bài làm của tôi và nhắc nhở tôi . 1 thằng thân của người ấy nói ; " Cô nói thế bạn S buồn đó cô ?" Tôi không hủi hết câu nói chứa hàm ý gì ... !!!

Rồi khi ra chơi 1 thằng bạn của người ấy nói với tôi . "T mày là con gái thì hay biết mấy ?" hay câu " T tao phải giành đc mày ". lại thêm 1 câu nói đầy ẩn ý !

Tôi viết giấy gửi người ấy " No RetGret " , mấy đứa ngồi bên cạnh nhìn tôi cười . Người ấy nói với tôi " Không hiểu " , tôi chỉ cười ...

Khi ra về của buổi học cuối cùng nghỉ tết , người ấy bắt tay chúc tết mọi người , đến lượt tôi , tôi cảm nhận đó là cái nắm tay hơn là cái bắt tay , muốn cầm lâu hơn nhưng sợ mọi người nhìn thấy.

Khi ra nhà xe tôi viết giấy đưa người ấy để gửi 2 từ " Xin lỗi " và có câu " Would you wait for me forever ? " . Nhưng trong lòng lại không mong người ấy hiểu.

Thật sự mấy ngày hôm nay tâm trí tôi chỉ nghỉ đên người ấy , không hủi người ấy đang nghĩ gì và ý định gì ?

Tôi không thể nói "yêu" người ấy đc , chúng tôi học cùng lớp làm sao có thể có 1 tình yêu cùng giớ , nếu yêu là mong người mình yêu hạnh phúc , thì người ấy có hạnh phúc cho trọn nghĩ khi ui tôi .

Thật khó hủi chính con tim mình cũng như thật khó hủi về người ấy , xung quanh người ấy là những cô bạn ,cô em ngưỡng mộ thầm yêu . Có thể nào 1 góc trái tim người ấy có tôi chăng ?

Hay có thể đôi với người ây tôi chỉ là 1 ai đó . Nhưng chắc có lẽ người ấy sẽ không hủi đối với tôi người ấy là cả thế giới

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    325

Mặc định Re: Em không hiểu nổi...

trong lòng bạn có nhiều nút thắc mà nguyên nhân chính là a bạn S đó.z tại sao ko nói ch thẳng thắng và thành thật với nhau thì nọi ch sẽ đâu ra đó.mong bạn đc hạnh phúc.
    HUYNH ĐỆ HỘI's Mem
    No matter what happens, even if the sky's falling down.
    I promise u that i never let u go.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    291

du gi thi ban cung dang co nhung cam xuc ve mot tinh cam dep.co doi khi cai gi do hoan hao qua thi se khong con dep nua,hi,minh nghi vay,chuc ban mot mua xuan an lanh

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    301

Còn cần nhiều phép thử lắm mới có thể tìm ra sự thật. Nhưng trước hết bạn phải dũng cảm cho bản thân một cơ hội để tìm đến 1 tình yêu. Chúc bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc ha!!!

r00t Guest

Nếu sự việc đã tới mức đó thì ngại gì không nói thẳng. Chúc may mắn nhé em trai :)

Thanks
    54
    Năng lực viết bài
    430

Í, thi HSG cấp tỉnh á? tỉnh nào dạ? môn jì thế? hìuhì, nhok thi môn văn nà?^^
    Nếu vậy chắc là người đó cũng có ý jì với bạn oài, dù jì đi nữa, cũng mog bạn đc hạnh phúc

glacialgin Guest

Nhưng Gin có cảm các cái gì đó không ổn?
    Tại sao mọi người biết chuyện bạn "sờ" người ấy?
    Tai sao cái gì những đứa trong lớp cũng biết.
    Mình nghĩ - phiến diện thôi: có khi nào người đó đùa giỡn với bạn không?
    Sự việc không ổn tí nào cả.
    Gặp nhau nói thẳng cho rồi.
    Giấy tờ gì mắc công.

+ Viết bài mới