+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Còn đâu tiếng hát ấy !TAN BIẾN!

Anh cứ ngỡ rằng mình đã tìm được cảm giác yêu và được yêu khi lần đầu tiên được nghe giọng nói của em, nó như truyền cảm xúc và động lực thôi thúc anh viết tiếp câu chuyện tình yêu cho bản thân mình, cả đêm không ngủ cứ thao thức và hình dung từ giọng nói ấy một chân dung con người qua lần đầu tiếp xúc. Anh có thói quen là luôn tin vào cảm giác của mình, và như tin rằng tình yêu của mình là nơi đây, nơi cho anh nhiều cảm xúc đến lạ thường, mỗi ngày anh đều nghĩ về em, và tự đặt cho mình nhiều câu hỏi ngớ ngẩn: giờ này em đang ở đâu? làm gì? có ai ở bên không? có vui hay là đang buồn…Người ta có thể dè biểu sự vội vã yêu của anh, vội và đến lạ thường khi chưa từng gặp mặt, nói chuyện cũng chỉ đôi ba câu..sao gọi là yêu chứ…hay đó cũng chỉ là cảm giác nhất thời của một con người đang quá cô đơn cần được sưởi ấm và sẽ bừng tỉnh nhận ra rằng đó không phải là tình yêu mà là sự ngộ nhận nhất thời. Nhưng anh hiểu cảm giác của mình sẽ đi về đâu, vì đó là sự thật, sự thật là anh đã yêu em ngay từ giây phút ban đầu..sự thật là anh dành thời gian để nghĩ và nhớ về em như hai người đang yêu nhau.
    Em có biết là giây phút anh hạnh phúc nhất là khi anh bảo ta cần thời gian để suy nghĩ thêm về chuyện của cả hai và anh cũng thú thật là mình đã yêu em. Ngay lúc đó, em đã trả lời là mình không cần thời gian..anh hạnh phúc và vui mừng biết bao, giống như khi được nghe giọng hát từ em…thích thú xen lẫn cảm giác lạ lẫm nơi con tim.
    Và rồi cái linh cảm đã mách bảo anh có điều không hay? Anh chỉ biết chờ đợi nó tới mà không thể làm gì ? Giống như mình biết là mình sắp chết mà không thể làm gì? Nó mới đáng sợ và nhẫn tâm làm sao. Và rồi nó cũng đến..anh rất buồn và muốn khóc muốn hét thật to cho những cảm giác ngốc nghếch của mình. Anh không muốn nước mắt của mình rơi thêm một lần nào nữa vì anh hiểu rằng cuộc sống này còn nhiều điều tười đẹp đang chờ anh phía trước và hãy để dành những giọt nước mắt này cho niềm hạnh phúc đang chờ .
    Anh thương em! Đã hai lần nhìn em khóc mà không biết phải làm gì..bối rối, sợ hãi và lo lắng biết nhường nào khi không thể ở bên cùng em, lau khô giọt nước mắt ấy, hay cũng chí ít là bờ vai cho em tựa vào mỗi khi em buồn…anh muốn mình được như thế…thương em nhiều lắm…và tự hứa với lòng khi hai ta yêu nhau không được để em khóc thêm một lần nào nữa vì những muộn phiền trong cuộc sống..hay để em được tươi cười như vốn có…
    Và giờ đây, khi ngồi viết những dòng chữ này..anh hối hận vì đã không được gặp em sớm hơn..và đến sớm hơn người đó…biết đâu mình sẽ yêu nhau đến tận bây giờ. Anh hối hận vì đã bảo mình cần thời gian để suy nghĩ..anh không cần thời gian..một ngày đối với anh là quá đủ. Anh muốn cùng em song hành trên con đường sắp tới…cho dù em cứ nghĩ đến người đó…anh tin là tình yêu anh dành cho em là lớn nhất…đủ để làm em quên đi…Anh muốn nói lời yêu em ngay lúc bây giờ…
    Hãy cho cả hai ta một cơ hội em à!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

Mặc định Re: Còn đâu tiếng hát ấy !TAN BIẾN!

tem nè !!! xúc động quá :(( ước gì mình có được 1 t/y như vậy nhỉ :(( love knows no gender !!!!! cố gắng lên a nhé , em ủng hộ . Fighting !!!!

+ Viết bài mới