+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Post Chúng ta đã từng yêu...

Gửi anh, người tôi yêu!
    Tuy rằng anh không phải là người đến với tôi đầu tiên nhưng anh là người đầu tiên tôi cảm mến từ cái nhìn đầu tiên; là người đầu tiên quan tâm tới tôi; là người đầu tiên động viên tôi học hành; là người đầu tiên làm tôi nằm trằng trọc thao thức cả đêm khi giận nhau; là người đầu tiên làm tôi khóc trong thế giới thứ 3 này;...; và đặc biệt anh là người đầu tiên mà mỗi lần bên cạnh tôi cảm thấy hạnh phúc, vui vẻ và bình yên, cái cảm giác ấy vẫn nguyên vẹn từ 3 năm trước cho đến hiện giờ. Nói chung đối với tôi thì anh gần như là đầu tiên. Chúng tôi quen nhau trên mạng và kết thúc cũng trên mạng. Sao tôi lại có kết thúc với anh như vậy, tôi còn không thể nhìn nét mặt, ánh mắt của anh khi anh nói lời chia tay với tôi, và tôi còn không biết được lý do chia tay, tôi không can tâm, không can tâm. Khi tôi đọc những dòng chữ vô hồn trên máy do anh ghi rằng: "em nên quen người khác, anh không xứng đáng với tình cảm của em dành cho anh chúng mình chia tay đi", khi đọc đến đây thì tim tôi như ngừng đập, đau thắt lại. Nhưng tôi đâu phải là người dễ quen, dễ quên. Thời gian 3 năm không phải là quá dài nhưng không phải quá ngắn, anh tưởng rằng khi anh nói chia tay thì qua ngày sau, tháng sau, năm sau thì tôi sẽ quên được anh để quen người khác sao??? Anh có biết rằng trong thế giới thứ 3 này thời gian 3 năm là tương đối dài cho một mối quan hệ không? Anh có biết rằng khi viết những dòng này thì nước mắt của tôi rơi nhiều lắm không? Tôi cố nén nhưng nó cứ chảy ra. Vậy là sẽ không còn con đường của chúng ta, không còn con hẻm anh đợi tôi, không còn công viên của chúng ta, không còn những món ăn của chúng ta, không còn những nụ hôn, những phút giây nồng nàn của chúng ta... Sẽ không còn gì thật sao anh? Tôi không tin và không muốn tin. Trong lúc này những phút giây ta bên nhau cứ ùa về trong tâm trí tôi, tôi cố xua đuổi thì những ký ức ấy cứ ùa về mãnh liệt hơn. Vì vậy, tôi quyết định sẽ không quên anh, tôi sẽ nhớ, tôi sẽ chôn thật sâu thật sâu vào đáy lòng của tôi. Tôi vẫn mãi yêu anh! Tình yêu ấy sẽ không thể nào lãng quên. Có thể tôi sẽ không còn can đảm để bước vào trò chơi tình yêu này nữa vì những ký ức, những cảm giác về anh đã tác động rất mạnh trong trái tim của tôi. Anh sẽ mãi trong tim tôi, ở nơi tôi chôn sâu nhất trong tim mà không ai với tới để xóa bỏ được kể cả chính tôi.
    Tôi mãi yêu anh......
    Lần sửa cuối bởi hushhush; 24-01-2010 lúc 12:35 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Chúng ta đã từng yêu...

Manh me~ nen ban. Minh nghi, neu a ay thuc su yeu ban thi n~ gi a ay' lam co' le la dang muon tot cho ca 2. Du hoi kho' chap nhan nhung ban phai dung cam dung len nha'! Cuoc song chua dung rat nhieu dieu bat ngo`, co' the tuong lai cua ban cung se chua dung mot vai bat ngo` nao do' co' the lam thay doi cuoc song cua ban thi sao. Hay dung cam doi' mat voi' no' va phai xay dung niem tin vao tuong lai ban nha. Thuc su, co' rat n` ng mong muon mot moi' tinh nhu ban. Minh cung vay. Hay co' gang vuot qua. Hay chung to la ban yeu a ay bang cach song that tot de a ay do~ cam thay dan` vat. hon. Do' se la mot cuoc tinh` cao dep. Love U! Tomorrow will be better!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

ước j người đó đọc đc những lời này há!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi mimamo Xem bài viết
    Manh me~ nen ban. Minh nghi, neu a ay thuc su yeu ban thi n~ gi a ay' lam co' le la dang muon tot cho ca 2. Du hoi kho' chap nhan nhung ban phai dung cam dung len nha'! Cuoc song chua dung rat nhieu dieu bat ngo`, co' the tuong lai cua ban cung se chua dung mot vai bat ngo` nao do' co' the lam thay doi cuoc song cua ban thi sao. Hay dung cam doi' mat voi' no' va phai xay dung niem tin vao tuong lai ban nha. Thuc su, co' rat n` ng mong muon mot moi' tinh nhu ban. Minh cung vay. Hay co' gang vuot qua. Hay chung to la ban yeu a ay bang cach song that tot de a ay do~ cam thay dan` vat. hon. Do' se la mot cuoc tinh` cao dep. Love U! Tomorrow will be better!
    mình cảm ơn bạn nhiều lắm,mình sẽ sống thật tốt,đối với mình thì anh ấy như là một vết thương rất sâu dù có lành thì vẫn để lại vết sẹo. Mình cảm ơn bạn đã quan tâm tới mình.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi dancerinthedarkaxmen Xem bài viết
    ước j người đó đọc đc những lời này há!
    Cảm ơn bạn,mình ước j không những a ấy đọc đc những lời này mà còn ước anh ấy sẽ nhìn thấu đc tâm tư của mình và những cảm xúc kg nói đc thành lời của mình nữa đó. Cảm ơn bạn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

có thể chia tay do 1 chuyện jì đó thì sao, bạn cố tìm hỉu thử coi chuyện jì nè ... chcú bạn Gương vở lại lành nhá
    .:: Huynh Đệ Hội ::.

Thanks
    24
    Năng lực viết bài
    297

minh doc qua tam su cua ban. cam dong thiet... va minh thay hoi tiec da danh' roi 1 tinh yeu va mot nguoi da yeu minh 4 nam... gio day thi chi la anh thoi ko con tinh cam nua... minh nghi mot ly do chia tay co the la nguoi do thuc su ko xung dang voi ban... mong ban nghi lai...ban hay tim niem vui moi... cuoc song khong chi ket thuc khi tinh yeu mat. minh co the dung len ma... dung khong... minh tin o ban va tinh yeu cua minh.... minh se co gang song that tot... voi nhung gi minh da quyet dinh chon... chuc ban luon vui ve nhe...
    :victory:>^<Gray_Kul>^<(*_*)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi meishin Xem bài viết
    có thể chia tay do 1 chuyện jì đó thì sao, bạn cố tìm hỉu thử coi chuyện jì nè ... chcú bạn Gương vở lại lành nhá
    Mình cảm ơn bạn đã động viên mình, mình phải cố chấp nhận thôi bạn ak

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi graykul20 Xem bài viết
    minh doc qua tam su cua ban. cam dong thiet... va minh thay hoi tiec da danh' roi 1 tinh yeu va mot nguoi da yeu minh 4 nam... gio day thi chi la anh thoi ko con tinh cam nua... minh nghi mot ly do chia tay co the la nguoi do thuc su ko xung dang voi ban... mong ban nghi lai...ban hay tim niem vui moi... cuoc song khong chi ket thuc khi tinh yeu mat. minh co the dung len ma... dung khong... minh tin o ban va tinh yeu cua minh.... minh se co gang song that tot... voi nhung gi minh da quyet dinh chon... chuc ban luon vui ve nhe...
    Cảm ơn bạn, rồi thời gian sẽ cho mình đáp án thôi. niềm vui sẽ đến với mình và tất cả mọi người.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Anh thật khéo trong việc bắt một ai đó phải luôn nhớ đền mình.Chỉ đơn giản bằng sự hiện hữu,anh phá huỷ tám mươi phần trăm cuộc sống em.Tuy nhiên em lại không hề trách anh.Vì ít ra anh cũng từng mang đến một hạnh phúc trọn vẹn.Anh dạy em rất nhiều thứ vốn dĩ không có anh thì phải mất rất lâu sau đó em mới tự mình tìm thấy.Rằng phải biết đứng lên nhanh thế nào sau mỗi lần vấp ngã.Anh cho em biết cổ tích là chuyện hoang đường và sự thuỷ chung cũng cần có giới hạn.
    Hoài niệm đến da diết.... đôi khi tự huỷ hoại bản thân.Nhưng vẫn sống.Kỳ lạ !

+ Viết bài mới