+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Mặc định Yêu thương nhạt nhòa ...........

Download bài hát h.a.t.e.u.

1,2,3,4,5
    = Năm năm rồi anh hả ? mưa lại về trên phố ... có rửa được nổi buồn mà ta giấu trong tim ?
    " Có bao giờ yêu thương khi xưa là thoáng qua ? " câu hát ai đấy đang nghe làm em thổn thức ....
    xưa rồi ... khi gặp nhau .. em chìm trong biển nhớ
    xưa rồi ... khi gặp nhau ... em giấu tình vụng dại
    và cũng xưa rồi khi mưa về ...em có anh.. cái tình yêu thời mới lớn với bao nhiu mong chờ và hy vọng . Anh - người vốn dĩ đã khô khan đắng chát . Em - đứa nhok tì chỉ biết cười đùa và yêu ai đấy thôi
    = Ước gì em đừng lớn và nguyền rủa buổi sáng ta gặp nhau ? để rồi mãi 5 năm sau hay là đến suốt đời em củng ko biết nữa
    5 năm dài em chờ đợi và nghẹn lòng khi bắt gặp được anh trên những giao lộ của cuộc đời . ai sẻ hiểu cho mình ,cho người và cho những kẻ lạc loài anh hả ?
    Em lại ra biển anh ah ! đó là nơi còn sót lại những gì mà anh đã từng cho em , rồi nghe biển thở , yêu hương cát mềm và hơi ấm của ai đó đã rời xa ? Bao nhiu lần em đã tự hỏi lòng phút yếu mềm anh có nhớ tới ai ?
    Bao nhiu lần em đã tự dối lòng phút yếu mềm em có giấc mơ hoang ? tất cả hiện hửu giờ chì còn là những mảnh nối chấp vá của thời gian ....
    Chiều nay em về lại con phố củ ... nó gửi lời cho anh đấy .. nó hỏi " sao anh ko về ? ' em nhẹ nhàng " anh xa rồi phố ơi " ai sẻ khóc và chia buồn con phố nhỏ ....em ê chề lê bứơc mà ko nói được câu gì ! thế là xong . mọi chuyện qua rồi theo như những gì mà anh đã nghỉ .
    bây giờ mổi lần nhớ lại em lại thấy buồn cười , khi yêu nhau anh ko nói 1 tiếng , khi ra đi anh ko nói 1 lời , tất cả giống như những gì mà anh mong muốn có nghỉa là em phải tự hiểu ? nhưng liệu sau tất cả những gì mà em đã làm đã cố gắng thì đó có phải là quá tàn nhẩn ? hay bởi vì em cũng là đàn ông ? ko ai có lổi , ko ai muốn , ko ai ... ko ai ... chỉ là trò đùa của số phận khi nó rảnh rỗi xoay chuyển cuộc đời của bao người thành 1 vòng tròn đen tối --- khát mảnh tình ai có hiểu cho ai ?
    Anh vẩn nói " đừng trách anh em nhé " em cười trừ rồi nuốt nước mắt vào trong ... tại sao phải trách anh trong khi bản thân em em còn chưa biết rằng em đang cần cái gì ?
    Thôi anh đi nhé .. đi để biết rằng cuộc đời còn nhìu người cần anh hơn em, yêu anh hơn em và sẵn sàng làm bất cứ điều gì khác mà nhok này ko làm được .....chỉ mong rằng ... rồi 1 ngày nào đó yêu thương sẻ muôn màu chứ ko phài là những yêu thương nhạt nhòa mà em đang có - giấu nổi buồn ta lại khát yêu đương
    Lần sửa cuối bởi Seven; 23-01-2010 lúc 03:03 AM
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    315

Mặc định Re: Yêu thương nhạt nhòa ...........

Bác!! bác làm em xúc động wá!!! ko ngờ bác viết đc như thế!!! :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    325

bài viết rất hay + nhạc phù hợp tạo nên bài viết tuyệt với.xin chia sẻ với a
    HUYNH ĐỆ HỘI's Mem
    No matter what happens, even if the sky's falling down.
    I promise u that i never let u go.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Những cảm xúc xáo trộn , đến bất chợt .... nên viết ra những gì mà mình đang có thôi... cám ơn mọi người đã đọc và chia sẽ....
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

thanks vì bài hát nhé!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

iu tới 5 năm cơ àh, mình rất khăm phục vào tình iu cũa bạn, chúc bạn sẽ tìm dc ng bik quí trọng bạn, iu thương bạn hơn
    .:: Huynh Đệ Hội ::.

+ Viết bài mới