+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Sống thật

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Mặc định Sống thật

trong cuộc sống không thể thiếu tình bạn. Trong tình bạn không thề thiếu sự chân thành. Nếu đã có một lúc nào đó trong lòng bạn có cảm giác là bạn bè không thành thật với mình, thì lúc đó bạn là một người ích kỷ vì bạn chưa thật sự chân thành trong tình bạn. Trong tình bạn chân chính thì không tồn tại sự nghi ngờ. Nếu bạn muốn có một tình bạn chân chính, thì bạn phải tỏ ra trung thực và chân thành trong tình bạn.
    Nếu vì làm đẹp lòng nhau đã khiến cho người ta ngày một cách xa hơn với sự thật. Những màn trình diễn luôn được xảy ra trong những mối quan hệ sơ giao, những lần gặp gỡ vội, khiến cho đối tượng tiếp xúc luôn có một ấn tượng tốt về mình. nhưng bạn nghĩ rằng hình ảnh ấy sẽ tồn tại bao lâu?
    rồi ngày mai khi mặt trời mọc thì người kia cũng phát hiện ra, vì đâu phải lúc nào ta cũng đủ sức để ngụy trang mãi được. Không phải vì hoàn cảnh trái nghịch, mà chính ta đã không còn đủ năng lượng để tiếp tục diễn xuất. Ta đã mệt mỏi và cần sống thật với chính con người mình. Điều tồi tệ luôn xảy ra sau những lần thoát vai là không những người kia bị sụp đổ mà chính ta cũng không tìm thấy được con người thật của mình nữa.
    MÌNH LÀ GAY, ĐÓ LUÔN LÀ SỰ THẬT VÀ MÌNH MUỐN CHÚNG TA , CHÍNH NHỮNG CON NGƯỜI CÓ CÙNG NỖI ĐAU. CÁC BẠN HÃY ĐẾN ĐÂY HÃY ĐỨNG CẠNH BÊN TÔI VÀ LUÔN LUÔN THẬT LÒNG.. YOU HAVE A GOOD LIFE.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

Mặc định Re: Sống thật

Hehe.... nói hay lắm ^^ ..... tư tưởng đó cũng giống giống tui kekke...... có điều để lại chút thông tin chứ ^^ hehehe..... làm wen nhak ^^ hehe:c15:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

hix! mình thì cảm thấy mọi người xung quanh đang sống giả, nên muốn sống thật mình lại chọn cách sống cô đơn, không hùa vào những vai diễn kia.
    Nhưng đôi lúc mình cảm thấy thật ra mình cũng đang sống giả tạo _ và như bạn nói mình đang ra sức diễn và mệt mỏi với vai diễn của chính mình.
    Đeo đuổi sự chân thật lại hóa ra đang đến gần cái giả tạo, sống giả tạo hóa ra lại gần với sự thật... ( một vực thẳm)

Hãy tưởng tượng rằng : sự chân thật, sự giả tạo là đĩnh của hai ngọn núi đối diện nhau. Phải chăng, những người sống giả tạo sẽ gần với sự chân thật nhất (
    một vực thẳm). Nếu từ bỏ sự giả tạo để đi tìm chân thật, phải đi một đoạn thật xa ( xuống núi này mới lên được núi kia). Còn những người chân thật nếu muốn
    đến bên những người giả dối họ sẽ rơi xuống vực thẳm.............

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    234

hây hây lắm sống thật với bản thân là tốt nhất !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Quote Nguyên văn bởi hieuthang83 Xem bài viết
    hix! mình thì cảm thấy mọi người xung quanh đang sống giả, nên muốn sống thật mình lại chọn cách sống cô đơn, không hùa vào những vai diễn kia.
    Nhưng đôi lúc mình cảm thấy thật ra mình cũng đang sống giả tạo _ và như bạn nói mình đang ra sức diễn và mệt mỏi với vai diễn của chính mình.
    Đeo đuổi sự chân thật lại hóa ra đang đến gần cái giả tạo, sống giả tạo hóa ra lại gần với sự thật... ( một vực thẳm)

Hãy tưởng tượng rằng : sự chân thật, sự giả tạo là đĩnh của hai ngọn núi đối diện nhau. Phải chăng, những người sống giả tạo sẽ gần với sự chân thật nhất (
    một vực thẳm). Nếu từ bỏ sự giả tạo để đi tìm chân thật, phải đi một đoạn thật xa ( xuống núi này mới lên được núi kia). Còn những người chân thật nếu muốn
    đến bên những người giả dối họ sẽ rơi xuống vực thẳm.............
    mình rất thích cách nói của bạn. có lẽ bạn là một người sống rất thực..hihi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Quote Nguyên văn bởi sexylover Xem bài viết
    mình rất thích cách nói của bạn. có lẽ bạn là một người sống rất thực..hihi
    thiệt hông! mới nghe thì vậy.... chứ mình chỉ toàn nghe (vô tình nghe) người ta nói về mình là ông cụ non... thằng dở hơi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Quote Nguyên văn bởi hieuthang83 Xem bài viết
    thiệt hông! mới nghe thì vậy.... chứ mình chỉ toàn nghe (vô tình nghe) người ta nói về mình là ông cụ non... thằng dở hơi
    trời đất hihi thì người ta nói ông cụ non mà..hehehe chứ có ai nói ông cụ già đâu mà lo..hihi

phuc123 đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

nghe hay lam nhung nhin lai khong co bao nhieu la su that...ai cung co giau cho minh mot vo boc kien co. tim dau mot tinh ban tri ki hay mot tinh yeu dong gioi dung nghia moi viec chi la gia tam chot co chot khong, cang tim cang moi met, thoi thi hay song trong phut giay hien tai, moi viec hay tuy duyen, den hay di deu la le duong nhien, chuc cac bạn song vui. thichviet

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Quote Nguyên văn bởi phuc123 Xem bài viết
    nghe hay lam nhung nhin lai khong co bao nhieu la su that...ai cung co giau cho minh mot vo boc kien co. tim dau mot tinh ban tri ki hay mot tinh yeu dong gioi dung nghia moi viec chi la gia tam chot co chot khong, cang tim cang moi met, thoi thi hay song trong phut giay hien tai, moi viec hay tuy duyen, den hay di deu la le duong nhien, chuc cac bạn song vui. thichviet
    mình không biết rằng có thể bạn đã nhiều lần gặp khó khăn trong cuộc sống. theo cách nói của bạn hình như là không tin tưởng cuộc sống này cho lắm..hihi. bởi vì đã gặp phải nhiều người lừa dối phải vậy không? vậy bạn không nghĩ rằng nếu mình thật lòng thì người khác sẽ cảm nhận được sao? mình rất tin diều này. chúc bạn vui.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

giờ đây mình đã có thêm một cảm xúc trong cuộc đời, chia tay người mình yêu. đau khổ đến như vậy sao? cuộc sống của mình thất bại đến như vậy sao? làm sao khi sáng mai sẽ không còn tin nhắn của anh yêu? em nhớ anh nhiều lắm. giờ này anh đang làm gì? anh phải cố gắng để thành công đó anh yêu. đừng thức khuya quá đó. em yêu anh nhiều lắm. anh yêu.
    Lần sửa cuối bởi sexylover; 17-09-2011 lúc 01:27 AM

+ Viết bài mới