+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Mưa và nỗi buồn

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Mặc định Mưa và nỗi buồn

Sáng 19/1/2010, đột nhiên trời đổ cơn mưa nhè nhẹ, cái cơn mưa mà tôi rất thích ngay từ khi còn là một cậu bé: không sấm chớp,không gió giật, và quan trọng nhất là nó mang đến cho tôi một không gian có chút yên bình, có chút lãng mạng, và một chút buồn vu vơ của tuổi mới biết yêu.
    Tôi hít thở thật sâu cảm nhận từng hạt mưa cứ từng giọt tí tách rơi, thấm sâu vào đất như nỗi buồn đã thấm sâu vào tim tôi.Chẳng hiểu vì sao hôm nay tôi lại dậy rất sớm, có lẽ là sớm nhất từ khi tôi vào đại học, cũng như bước vào ngưỡng cửa của cuộc sống,mặc dù thời tiết làm cho con người ta phải co mình trong chiếc chăn ấm.Có thể vì chiếc chăn của tôi chỉ cho tôi sự ấm áp tạm thời, chứ không thể nào xua đi nỗi cô đơn lạnh lẽo trong tâm hồn tôi, và bất chợt tôi nhận ra xung quanh tôi..... chẳng có ai.
    :adore:
    Tôi bật chiếc điện thoại lên và nghe lại ca khúc "mưa đêm" , các bạn có biết vì sao lại là ca khúc buồn này mà không phải là ca khúc sôi động nào khác không,bởi vì nó có 1 câu mà tôi không thể quên được: CHỈ MỘT MÌNH ANH LẶNG YÊN NGẮM NHÌN, NGƯỜI NGƯỜI SẢI BƯỚC TỪNG ĐÔI TRÊN ĐƯỜNG.:ohmy:Nếu bạn thực sự yêu thích âm nhạc và nghe nhạc một cách nghiêm túc thì sẽ nhận ra những điều mà không giấy bút nào tả được. Thật sự là không có gì thú vị hơn là nghe một ca khúc buồn lúc trời mưa.
    Chắc ai cũng nghĩ tôi là một kẻ chỉ biết ủ rũ, u sầu, nhưng không phải vậy đâu, tôi cũng thích vui vẻ chứ, nhưng cuộc đời tôi đã quá nhiều nỗi buồn, và nó đã ăn sâu vào máu thịt tôi, đôi khi trải nghiệm nỗi buồn cũng giúp ta tìm thấy niềm vui.Tôi yêu những cơn mưa như thế, và sẽ yêu hơn nữa nếu mưa mang đến cho tôi 1 vòng tay ấm áp yêu thương :angel:để tôi không còn lạnh lẽo mỗi khi mưa về và có thể chia sẻ với người đó buồn vui của tôi vì tôi biết mưa không bao giờ chia sẻ với tôi mà chỉ tích tách rơi đều.:chiatay:

HUYNH ĐỆ HỘI
    Chỉ một mình anh lặng yên đứng nhìn,
    Người người sải bước từng đôi trên đường:angel:

Thanks
    35
    Năng lực viết bài
    315

Mặc định Re: Mưa và nỗi buồn

......................................!!! (suy nghĩ)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Suy nghĩ gì mà lâu thế
    HUYNH ĐỆ HỘI
    Chỉ một mình anh lặng yên đứng nhìn,
    Người người sải bước từng đôi trên đường:angel:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

nhiều lúc chỉ ước sao ta cứ mãi mãi ko lớn
    để hồn nhiên vui chơi thỏa thích . tại sao lại có tình yêu để giờ đây mình lại đâu khổ như vậy,tình yêu đối với mình giống như một thứ gì đó thật xa xỉ

glacialgin Guest

Bạn ơi!
    Một mình đôi khi lại tốt hơn đó bạn.
    Hãy tận hưởng những hạnh phúc của sự cô đơn!
    Không ai có thể lấy đi những hạnh phúc đó của mình.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    397

Quote Nguyên văn bởi glacialgin Xem bài viết
    bạn ơi!
    Một mình đôi khi lại tốt hơn đó bạn.
    Hãy tận hưởng những hạnh phúc của sự cô đơn!
    Không ai có thể lấy đi những hạnh phúc đó của mình.
    Cái giá của hạnh phúc chính là bị trói buộc còn cái giá phải trả cho sự tự do là gì ? đó là nổi cô đơn
    Vắng em còn lại tôi với tôi
    Lá khô mùa này lại rơi
    Thương em mênh mông chân trời lạ Bơ vơ chốn xa xôi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    329

Cô đơn sẻ k đau, k sầu, k buồn, k lo ngỉ,k ngi ngờ, k ghen tuôn.....................
    kao đả ảo tưởng ra t/y ấy
    nhưng nó sẻ ở mải trong thế giới của kao
    thời gian sẻ vùi lấp t/y này
    cảm ơn mày đả cho t/y ấy hy vọng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Minh cung van co don ban a. Minh cung biet cam giac cua ban la nhu the nao, tuy nhien moi ng co' mot cach cam nhan. Voi minh, co don doi khi cung lai hay, vi minh co' the lam theo i' thik cua minh, minh co' the tu do tu tai. Co the tu cuoi, tu khoc mot minh ma ko ai thay, blah blah... Mình có n~ suy nghĩ đó là do mình biết, mình ko thể cứ ngồi một chỗ va cho doi co may hay hanh phuc doi voi minh. Phai van. dong thoi ban a. Hon nua, minh nghi, doi voi n~ ng nhu chung minh, minh fai tu tim hanh phuc trong noi co don thoi ban a. Boi vi sao, vi hanh phuc chi la mot cam giac thoa man ve mat tinh than. Vi vay, neu ban mo rong long minh hon, cam nhan cuoc song theo cach rieng cua minh thi ban se thay' dc su ki dieu cua noi~ co don. Minh cung thay' the. Mot vai su thay doi nho nho, vd nhu khi ban ngoi mot minh trong phong duoi troi mua, thinh thoang thay vi nghe nhac buon, tai sao ko dong cua phong lại, bat mot ban nhac vui nhon mot chut, volume cho to len va hat theo, thik thi ban co' the nhay nhot' theo nua, hay doc mot cuon truyen co y nghia hay thuong thuc mot bo phim dang hot! Doi khi, xem phim mot minh rat vui, ban co' the tap trung cam nhan dc cai' hay chua dung trong bo phim, ko phai phan tan tu tuong vi con phai chu y den cam nhan cua ng ben canh. blah, v..v... hoac co' cach nhu ban co' the xuong nha, nau mot bua com that ngon cho ca nha chang han. Neu ban dang o? tro thi tu minh nau mot vai thu gi do' la la de thuong thuc, neu co' ban be hang xom, ru lam cung. Cung vui ko kem ma, dung ko?! Du sao thi do' cung chi la n~ cam nhan va suy nghi cua minh, co' the no' ko phu hop voi ban. Nhung minh mong rang, ban cung co' the tim cach khien cho minh tu. am' ap hon trong n~ ngay gia buot! Hay hanh phuc vi se van~ co' mot ai do', luon nghi ve ban....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

sao ai cũng buồn hết vậy nè!
    cười cái koi nà!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    325

Quote Nguyên văn bởi vaanhcungdi_27 Xem bài viết
    Cái giá của hạnh phúc chính là bị trói buộc còn cái giá phải trả cho sự tự do là gì ? đó là nổi cô đơn
    haha.cái nào cũng có mặt tốt và xấu của nó cả.khi cô đơn thì thix có ng bên cạnh,khi vướng vào rùi thì lại mún hít thở không khí tự do.
    HUYNH ĐỆ HỘI's Mem
    No matter what happens, even if the sky's falling down.
    I promise u that i never let u go.

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối