+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: To Hao100

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định To Hao100

E đến từ đất Sài Gòn xa hoa lộng lẫy, đông dân và luôn ồn ào náo nhiệt. Sài Gòn sống 24h 1 ngày, ko có điểm dừng. Bởi thế, gia đình e phải hoà nhập vào cái cuộc sống như thế, nó mau chóng, lẹ làng..... ai cũng phải chạy, nhắm mắt lúc thức và mở nửa con mắt lúc ngủ.... gia đình e vắng vẻ bữa cơm gia đình, vắng vẻ cả những cái gặp gỡ thường ngày. Ôi nào là nợ người, nào là nợ tình. Nó làm con người ta phải bỏ wa bên cạnh cái wí giá nhất của cuộc đời là tình cảm, là bữa cơm chung vui, là những lời tâm sự tận đáy lòng.... Có những lúc tâm hồn như mún đứng chững lại để đón nhận điều mới mẻ, tốt đẹp nhưng những suy nghĩ về cuộc sống nó cứ che lấp hết cả. Mấy khi e rất mún nói nhìu điều, nhưng sao ko nói nên đc, đành thay bằng dấu " ...".

".... con tim buốt giá wạnh hiu..... Ôi bao nhiu ái ân mặn nồng, giờ này đã trôi đi rất xa......"

A thì khác, rõ ràng rất khác. Tuy là một vùng đất xa xôi trù phú nào đó trên đất nước này nhưng gia đình a luôn way wần, bữa cơm luôn có tiếng cười. A cảm nhận đc mình cần có trách nhiệm với gia đình. A có định hướng và quyết tâm theo đuổi. E đã từng rất muốn như thế, nhưng khó lòng mà làm đc. E sống dưới mái che của gia đình, ko đc quyền quyết định mình phải thế này, thế nọ. Tất cả phải xin phép,....ah, xin phép wa điện thoại....E vẫn thường hay nói, có những thứ rất khác, có những thứ ngoài mặt và bên trong rất khác nhau, khác lắm. Có khi nào a hiểu đc, có khi nào a cảm nhận đc rằng.... đâu đó trên cuộc đời có ai đó đang mún nói chuyện với mình.....

Cuối tuần vui vẻ nha :D Nice to meet u ^^

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

r00t Guest

Mặc định Re: To Hao100

Dũng cảm lên em trai, để một lần nói được suy nghĩ của mình cho người thân. Đừng để một lúc nào đó tự dưng hối hận, tại sao ta không làm để giờ này làm cũng như không...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

co len ban nhe
    ............................................

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    306

Nếm mà dễ dàng như thế thì đâu có người khổ sở tới mức phải tự tử mấy huynh ơi, bởi vì mỗi người mỗi hoàn cảnh khác nhau, mỗi mơ ước khác nhau, chuyện mình làm đc chưa chắc người ta làm đc và ngược lại
    HUYNH ĐỆ HỘI
    Chỉ một mình anh lặng yên đứng nhìn,
    Người người sải bước từng đôi trên đường:angel:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Em ơi,
    Cuộc đời này biết đâu là điểm dừng? Hãy cố tìm một lý do nào đó để tiếp tục bước đi, bởi lẽ chúng ta nào được phép dừng lại...
    Ta là ai trong cõi đời hoang vu này,
    Ta là ai trên thế giới vắng tiếng cười này,
    Ta chỉ có em và có ta...
    Em ở đâu? Có biết ta chờ em không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    325

Quote Nguyên văn bởi r00t Xem bài viết
    Dũng cảm lên em trai, để một lần nói được suy nghĩ của mình cho người thân. Đừng để một lúc nào đó tự dưng hối hận, tại sao ta không làm để giờ này làm cũng như không...
    nói thì dễ lắm.trong một gia đình thông thường đã khó,nếu sống trong một gia đình mà ng cha thì gia trưởng,mỗi ngày chỉ ăn tối là ngồi cùng nhau thì chắc câm lặng đến chết thuj.
    HUYNH ĐỆ HỘI's Mem
    No matter what happens, even if the sky's falling down.
    I promise u that i never let u go.

+ Viết bài mới