+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

Red face Gửi anh Phong - anh trai của em ^^......

Em với anh bắt đầu nói chuyện từ khi nào nhỉ???.... hình như là 2 tuần trước .... anh là 1 trong những người hiếm hoi chủ động pm cho em..... ấn tượng lần đầu tiên của em về anh là 1 con người thẳng thắng, khao khát có 1 tình yêu đích thực.... anh cũng rất giỏi trong việc tính toán làm ăn... có thể nói anh đã có công việc ổn định.... anh có khuôn mặt điển trai, cử chỉ rất menly.... 1 thân hình đẹp..... 1 người rất ok.... anh luôn trầm buồn vì hay nhớ lại mối tình trước của anh....
    Điều đầu tiên em muốn nói em rất cảm ơn anh 2 tuần wa đã wan tâm em, chi sẽ cùng em, sáng sớm em được đánh thức bởi tiếng điện thoại anh gọi cho em.... chỉ là những câu đơn giản "thức dậy chưa? đánh răng chưa?...... " tối đến anh lại gọi cho em để nói chuyện.... em với anh nói gì nhỉ??? hình như là bàn về võ lâm và 1 số chuyện về công việc của anh.... cũng đã lâu rồi ko có ai wan tâm em như vậy... em rất hạnh phúc trong khoảng thời gian ấy....ah` có điều này khiến em rất quý anh^^ là anh cho em WC nhưng anh không hề yêu cầu em phải cho anh biết mặt..... rồi anh hẹn em đi cafe Lãng.....
    Hôm đó em cũng hồi họp lắm, không bik trông anh ngoài đời có khác nhiều so với trong WC ko???.... và rồi anh cũng xuất hiện.... trông anh đẹp hơn rất nhiều so với trong WC ^^..... cả buồi trong wan' cafe em và anh cũng chỉ nói những câu xã giao bình thường.... rồi anh lại way wa nói chuyện với người bạn đi cùng anh.... cả 2 anh rất hăng say trao đổi về ứng dụng về chiếc điện thoại của mình... lúc đó sự im lặng đối với em thật kinh khủng.... em muốn diện cớ bỏ về lắm nhưng em ko làm được.... em hay nhìn vào ánh mắt anh nhưng anh lại né nó.... lúc đó em buồn lắm em rất muốn hỏi anh 1 câu "anh rất thật vọng khi gặp em ngoài đời hả...." nhưng em cũng không đủ can đảm để hỏi.... phản ứng của anh đã trả lời cho em biết .... nhưng đến giờ em vẫn không biết em sai ở chỗ nào??? em có điều gì làm anh lạnh nhạt như thế???..... 5 tiếng đồng hồ trong quán cafe trôi wa... cũng đến lúc em phải đi về...... anh đã chở em ra đầu đường để đón xe buýt... lúc đó em cảm thấy vui vì được anh chở đi dù đoạn đường không xa..... anh biết không khi anh way lưng đi em đã khóc... em đau lòng lắm nhưng cố ngăn dòng nước mắt đó lại.... vì em không muốn ai thấy em rơi lệ.... sự lạnh nhạt của anh từ từ rõ nét hơn..... em muốn gọi điện cho anh nhưng lại sợ làm phiền anh.... em đã kiềm lòng không được và nhắn tin cho anh nhưng em không thấy trả lời..... rồi em gọi điện cho anh.... anh khong bắt máy..... nhưng sáng nay anh đã bắt máy... giọng anh rất điền tĩnh nhưng ngày nào.... vẫn giọng nói đó vẫn câu hỏi đó "mới thức dậy hả?".... em nóng lòng hỏi thẳng anh "em có cảm giác anh đang né em..." anh trả lời và giải thích chuyện anh không bắt máy (do anh không mang theo dt trong người khi ra đường ngày hôm wa).... rồi anh nói tiếp "mình vẫn là bạn mà..." em mỉn cười.... em tính nói típ nhưng không được nước mắt em tự dưng tràn ra.... em ko muốn anh biết em đang khóc.... trước khi gặp anh anh thường nói "nếu gặp nhau không hợp thì làm anh em nha^^...." cái câu "mình vẫn là bạn mà...." nghe sao chua chát quá.... uh mà vậy cũng tốt anh đã nói thẳng ra,... em cũng không cần phải suy nghĩ nữa.... em rất sợ sự im lặng trong tình cảm....
    em sợ 1 ai đó bỗng dưng xuất hiện wan tâm em rồi cũng tự dưng rời xa em.... để lại những vết thương trong lòng em.... em biết em rất yếu đuối trong tình cảm em luôn tạo cho mình 1 vỏ bọc để tránh bị tổn thương.... nhưng đôi lúc vỏ bọc ấy cũng biến mất..... nhiều lúc em nghĩ sai lầm của em chính là em được sống được tồn tại.... em rất quý anh.... nhưng không vì vậy mà em làm phiền anh... vì em biết rõ giờ đây anh không còn muốn nói chuyện với em nữa.... em sẽ rút khỏi đời anh.... anh mãi là kỉ niệm đẹp trong 1 góc nhỏ quá khứ của em..... em sẽ không cho phép mình làm phiền anh nữa em sẽ không gọi điện hay nhắn tin với anh nữa... giây phút em viết dòng tâm sự này là những giây phút cuối cùng em nghĩ về anh.... cũng là lần cuối em cho phép mình buồn và khóc vì anh...........
    Gửi anh, người anh trai em yêu quý chúc anh luôn sống tốt và nhanh chóng tìm được 1 người như anh mong muốn nhé..... Vĩnh biệt 1 người anh ^^ hihi.........

"Nếu 1 người luôn làm cho bạn buồn thì chưa chắc gì 1 lúc nào đó họ sẽ làm cho bạn vui..... Nhưng nếu 1 người làm cho bạn vui chắc chắn rằng 1 lúc nào đó họ sẽ làm cho bạn buồn"

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    244

Mặc định Re: Gửi anh Phong - anh trai của em ^^......

Tớ rất hiểu và thôg kảm với pạn. Tớ cũg đã từ coi 1 ng giốg như vậy đó. Tớ đã quá nóg nảy. Nên giờ tớ muốn làm lành cũg ko có cơ hôi. Pạn thì khácc. Hãy đối diện với ng đó. Hỏi lí do tại sao? Nói hết nhữg gì pạn đag nghĩ. Như thế, dù ngta có ghét bạn hay là ntn đi chăg nữa! Thì bạn cũg cảm thấy thanh thản và nhẹ nhõm. Hơn thế còn có cơ hội quay lại nữa cơ ^.< Try to follow me.
    <": Link Đuên Loạn

:">

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    236

Red face Re: Gửi anh Phong - anh trai của em ^^......

Quote Nguyên văn bởi linksmile Xem bài viết
    Tớ rất hiểu và thôg kảm với pạn. Tớ cũg đã từ coi 1 ng giốg như vậy đó. Tớ đã quá nóg nảy. Nên giờ tớ muốn làm lành cũg ko có cơ hôi. Pạn thì khácc. Hãy đối diện với ng đó. Hỏi lí do tại sao? Nói hết nhữg gì pạn đag nghĩ. Như thế, dù ngta có ghét bạn hay là ntn đi chăg nữa! Thì bạn cũg cảm thấy thanh thản và nhẹ nhõm. Hơn thế còn có cơ hội quay lại nữa cơ ^.< Try to follow me.
    cảm ơn bạn đã đọc những đòng tâm sự của tôi và đồng cảm ^^....... chẳng còn cơ hội nào cả hì hì...... chuyện tình cảm mà ^^....... có những cái đâu cần phải nói ra.... nghe giọng nói cũng có thể bik được họ không thích nói chuyện với mình biết chừng nào ^^ hehe....... ảnh có công việc riêng.... nói hết mọi thứ ra chỉ làm ảnh thêm bận lòng..... vả lại 1 người vốn đỉ đã ko còn wan tâm đến mình rồi mình có nói rớt cái lưỡi người ta cũng chẳng để ý tới đâu hehe........ chuyện thế này thì tôi đành chọn cách chấm dứt mọi thứ còn hơn là để mối wan hệ thêm căng thẳng... biết đâu bây giờ 1 lúc nào đó ảnh vẫn nhớ đến 1 đứa em wen wa mạng này.... vẫn còn hơn là ảnh nhớ có 1 ngày xuôi xẻo ảnh gặp 1 thằng loi thoi trên mạng :D............. hi` hi`......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    237

chuyện hay quá bạn ơi , mình rất khâm phục bạn bởi những suy nghĩ về người kia dù là đã xa rồi :)) . chúc bạn mong sớm tìm được 1 nửa của mình , fighting !!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hajz, đọc...rồj... khóc. T may mắn hơn pạn vì t chng pao h đj gặp aj cả. Hjhjh.^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hajz, đọc...rồj... khóc. T may mắn hơn pạn vì t chng pao h đj gặp aj cả. Hjhjh.^^!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    223

@EVCYA: ai nhô ^^ cái topic có cái tên giống tui nên ghé vào nhìn nhìn hihi, cho gin share với bạn nhé!Nếu bạn vì 1 người như vậy mà bùn mà khóc thí có đang không nè. Trước hết khi chat với người đó, bạn cũng phải có chút gì đó chắt rằng con người trên mạng đang chat với bạn cũng chỉ tò mò về bạn thôi, nếu bạn cho ng đó biết về bạn quá sâu, có phải chăng bạn chẳng còn gì để người đó tò mò và khám phá. Tình cảm qua mạng cũng vậy, nếu bạn chắt mình có đủ sự thu hút đến đối phương thì hãy đi gặp đối phương, còn chưa chuẩn bị đủ và kĩ càng thì bạn chỉ dễ dàng rơi vào hụt hẫn.
    2 tuần ngắn thôi mà rồi bạn sẽ vui trở lại, người đó chỉ là 1 ai đó quá nhỏ bé trong cái thế giới rộng lớn này, bạn ko nên quan tâm đến ng đó nữa. ^^ bề ngoài đối với người đó quá quan trọng mà ^^!! Hắn cho bạn coi wc đủ biết hắn tự tin với vẻ bề ngoài của mình như thế nào ^^, vậy thì trong con người này chỉ được 1 cái vỏ bộc che đậy ^^, bên trong nó vẫn chỉ là thối nát, chọn táo chọn trái ngon chứ đừng chọn trái đẹp!!
    Đôi lời chỉ mong bạn cười thật tươi đi!! ^^ ko quan trọng chuyện đã qua, bên bạn vẫn có nhiều người quan tâm ^^.Còn cái tựa đề (người anh) thì người đó có xứng đáng để bạn kính trọng mà kêu là anh không đã ^^. Gin chỉ nói vậy hui ^^ còn lại thì vẫn do bạn suy nghĩ!!

+ Viết bài mới