+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 19
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    486

Mặc định Gay và những lý do lấy vợ?

Nhiều người nghĩ rằng, những người đàn ông có xu hướng tình dục đồng giới (Gay) thì chẳng có lý do gì để lấy một người phụ nữ làm vợ, bởi trái tim họ chỉ thổn thức trước các Adam chứ không hề rung động với người khác giới. Sự thật lại không phải như vậy, dù không có tình yêu nhưng Gay vẫn lấy vợ vì vô số lý do.

Gay hiện nay vẫn đang bị kỳ thị và phân biệt đối xử. Vì vậy, để che giấu xu hướng tình dục thực sự của mình, họ phải kết hôn với một người phụ nữ. Bằng cách này, Gay muốn chứng tỏ cho gia đình và những người xung quanh rằng họ cũng giống với những người khác.

Hùng, một Gay ở Khánh Hòa, cho biết: "Trong các câu chuyện phiếm hàng ngày, thỉnh thoảng các đồng nghiệp ở cơ quan nói đến những người đồng tính với lời lẽ đầy giễu cợt, dè bỉu. Vì không muốn trở thành nạn nhân của những lời bàn tán đó nên em đã sống khép mình. Nhưng rồi lâu lâu, họ cũng tỏ thái độ nghi ngờ nên em phải lấy vợ để mong được yên thân...".

Những trường hợp Gay lấy vợ để "che mắt thiên hạ" như trường hợp của Hùng không hiếm. Việc làm đó giống như một cơ chế phòng vệ mà Gay buộc phải áp dụng để phản kháng lại những áp lực nặng nề từ phía xã hội.

Không giống như trường hợp của Hùng, Khánh, một Gay ở thành phố Hải Phòng, kể lại: "Bạn bè tôi có nhiều người biết tôi là người đồng tính, lúc đầu họ cũng hơi sốc nhưng lâu rồi họ cũng hiểu và thông cảm cho mình. Tuy nhiên, gia đình tôi thì không thể chấp nhận điều đó. Bố mẹ ép tôi phải lấy vợ để mong tôi thay đổi. Họ nghĩ đó chỉ là một căn bệnh hay một trò chơi bệnh hoạn và có thể chữa trị hoàn toàn khi tôi lấy vợ. Tôi đã chiều lòng bố mẹ, nhưng, như anh biết rồi đấy, giới chúng tôi thường nói với nhau "chiều chiều bìm bịp kêu chiều, lấy vợ thì cũng lấy liều mà thôi". Nhiều lúc nghĩ cũng thương người phụ nữ nào trót lấy phải mình, nhưng thương cũng chỉ biết để trong lòng mà thôi...".

Nhiều Gay lấy vợ để che giấu bản thân hoặc do những áp lực từ gia đình và xã hội nhưng cũng có những Gay chủ động lấy vợ, tất nhiên không phải vì tình yêu với phái nữ mà vì mục đích… duy trì nòi giống cho gia đình.

Gặp Minh tại một câu lạc bộ Gay ở Hà Nội, anh vui vẻ cho biết: "Mình lấy vợ là để sinh con đẻ cái, duy trì nòi giống, hoàn thành trách nhiệm với bản thân, gia đình, còn chuyện tình cảm của con người thì lại là chuyện khác...".

Chưa kể những Gay sau khi kết hôn mới nhận ra mình là người đồng tính thì dường như, mỗi Gay đều có những lý do riêng cho việc lấy một người phụ nữ làm vợ. Tất nhiên, những cuộc hôn nhân thiếu vắng tình yêu thì khó có thể mang lại hạnh phúc. Trong những cuộc hôn nhân ấy, Gay vừa là nạn nhân nhưng cũng vừa là kẻ gây tội lỗi. Không chỉ những người vợ mà nhiều khi chính họ cũng cảm thấy khổ sở với hôn nhân của mình.

Tác giả của bài viết này không có ý định chỉ trích hay lên án Gay mà chỉ muốn phản ánh một thực tế đáng buồn đang tồn tại trong xã hội chúng ta. Chỉ vì mục đích né tránh dư luận hoặc mong muốn vị kỉ của bản thân mà Gay đi đến hôn nhân với người mà họ không yêu để rồi đánh mất chính mình và gây đau khổ cho người khác. Mong rằng các Gay sẽ dũng cảm sống thật với mình hơn và xã hội cũng bớt cái nhìn thiên lệch, kỳ thị để Gay không phải che giấu bản thân bằng những cuộc hôn nhân không tình yêu…

* Ủng hộ quảng cáo vì sự phát triển của Vietboy[dot]net.

* Hãy bấm nút "Thanks" nếu bạn cảm thấy bài viết của ai đó có ích!

Upload ảnh: http://img.vietboy.net

New English site: http://boybb.net

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    347

Mặc định Re: Gay và những lý do lấy vợ?

Trách ai đây? Trách người Gay không dám sống thật với bản thân, hay trách xã hội đã dồn họ đến con đường ấy? Gay thì sao chứ? Tôi vẫn là 1 con người đấy thôi. Trên 2 vai tôi là bao nhiêu thứ trách nhiệm: phải nối dõi, phải giữ danh tiếng cho gia đình, phải-sống-như-một-con-người. Những thứ trách nhiệm này, có phải do xã-hội áp đặt cho tôi hay không?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    390

Sống có j vui, chết có j buồn. Sao ko sống trong hạnh phúc, hạnh phúc cho bản thân mình. Ok, có người sẽ nói là ích kỉ, nhưng sao họ ko nghĩ lại, chính họ mới ích kỉ khi dồn 1 người vào thế bị động, làm những thứ mình ko thix : thế này là nối dõi, thế này là lấy vợ.
    Ôi dào, cuộc đời đúng lắm bất công :nosebleed:
    Hãy tự hỏi mình 1 câu : đâu là hạnh phúc của bản thân mình ? :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    334

oài oài ......... mệt óc
    You will be doing anything for the one you love, except love them again:humh:

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    403

giao hẹn với 1 em les sau này sẽ lấy nhau, cùng nhau che giấu và cùng nhau vui sống, 2 cặp 4 người ở chung 1 nhà nhiều chuyện vui để kể lắm

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    354

zậy giờ vui cho hết tủi teen đi rồi sao này tính típ
    kao đả ảo tưởng ra t/y ấy
    nhưng nó sẻ ở mải trong thế giới của kao
    thời gian sẻ vùi lấp t/y này
    cảm ơn mày đả cho t/y ấy hy vọng

Thanks
    7
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi Cockroach Xem bài viết
    giao hẹn với 1 em les sau này sẽ lấy nhau, cùng nhau che giấu và cùng nhau vui sống, 2 cặp 4 người ở chung 1 nhà nhiều chuyện vui để kể lắm
    =)) bạn này giống mình rồi, mình cũng có ý tưởng vậy. Mỗi đứa 1 phòng ko thắc mắc chuyện của nhau

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    330

Nói thì dễ lắm nhưng ko biết mấy bạn có làm đc ko, mà thời gian wa nhanh lắm ko lo thì ko còn kịp để mà lo đâu
    HUYNH ĐỆ HỘI
    Chỉ một mình anh lặng yên đứng nhìn,
    Người người sải bước từng đôi trên đường:angel:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    375

ko những người lớn mà teen cũng phải có bạn gái để che giấu nè ..... pùn thật...... mọi người ai cũng kì thị hết ...... ko những kì thì mà còn ghét gay vì một số ít gay có những trò biến thái quá đà :(

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    337

xã hội còn phong kiến ghê nhỉ?

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối