+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: 1.1

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định 1.1

Happy birthday anh !
    Đúng lý anh không được quyền xuất hiện trong ngày hôm nay.Em nên để anh chỉ là một phần của quá khứ.Nhưng ... em không làm được
    Anh xuất hiện trong cuộc sống em mọi lúc , mọi nơi.Không phải em còn yêu anh rất nhiều.Đơn giản vì tự lúc nào anh đã trở thành một thói quen.Từ bỏ một thói quen có khi lại là chuyện của cả một đời người.
    Anh đến nhẹ nhàng và mở ra rất nhiều cảm xúc mới mẻ không định được tên gọi.Anh tưới lên mảnh đất khô cằn trong tim em bằng thứ tình cảm thuần khiết và mãnh liệt.Để rồi từ đấy dấy lên một niềm tin dai dẳng và bền bỉ vào anh.Tự lúc nào anh đã gắn chặt với mọi thứ xung quanh em như một thể thống nhất.Và rồi anh cũng nhẹ nhàng bứng đi cả gốc rễ của thành quả mình vừa gieo trồng.Để lại một vế cứa sâu trong đó.
    Anh thật khéo trong việc bắt một ai đó phải luôn nhớ đền mình.Chỉ đơn giản bằng sự hiện hữu,anh phá huỷ tám mươi phần trăm cuộc sống em.Tuy nhiên em lại không hề trách anh.Vì ít ra anh cũng từng mang đến một hạnh phúc trọn vẹn.Anh dạy em rất nhiều thứ vốn dĩ không có anh thì phải mất rất lâu sau đó em mới tự mình tìm thấy.Rằng phải bbiết đứng lên nhanh thế nào sau mỗi lần vấp ngã.Anh cho em biết cổ tích là chuyện hoang đường và sự thuỷ chung cũng cần có giới hạn.
    Cảm ơn một người đã cho em lầm yêu.Em đã mượn ở anh một hơi ấm để thực tập sự trải nghiệm và trường thành.Cũng có lẽ vì thế,ngẫu nhiên ngày đánh dấu sự thay đổi của năm,chuyển tiếp của thời gian lại là ngày anh được hình thành một sinh mệnh.Trong ngày hôm nay,dù có đau thế nào khi phải hồi tưởng lại tất cả.Em vẫn muốn nói với anh những lời chúc tốt đẹp nhất.Vì cũng chính điều đó nhắc nhở bản thân em đã từng vì ai mà trưởng thành.Sự kết thúc ở anh đã mở ra cho em rất nhiều sự khởi đầu mới dù đâu đó vẫn nhiều cánh cửa em vô tình khép lại.
    Chúc mừng sinh nhật anh.Hạnh phúc anh nhé !
    Hoài niệm đến da diết.... đôi khi tự huỷ hoại bản thân.Nhưng vẫn sống.Kỳ lạ !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Mặc định Re: 1.1

Có những người bước vào cuộc đời ta , rồi đi mãi .Nhưng cũng có những người ở mãi trong tim ta .....
    .................Từ đó , ta bước đi , không như ngày xưa nữa .................
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

"Nhưng cũng có những người ở mãi trong tim ta ....." Bản thân tin rằng không có việc một người yêu một người trọn một đời.Chúng ta không yêu ai 100% trong suốt cuộc đời chỉ cần ở một giai đoạn nào đó là đủ."không gì là mãi mãi trong kiếp sống vô thường " .Time changes, do you ?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Không có tình yêu vĩnh cửu , chỉ có những phút giây vĩnh hằng ...........điều này có lẽ đúng hơn .
    Đôi khi trái tim lại nhói đau khi nhớ về một ai đó ..........nhưng chỉ là nhớ ...........

Trên đời này chỉ có ly biệt mới chân chính là vĩnh cửu .............

Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

ôi thật là những câu nói dịu dàng đáng iu dành cho tình củm, phải học hỏi mới đc. Share with u, a ami :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

@ love_coffee : thật ra chia ly cũng không phảil à vĩnh cữu.Chúng ta sống là để học cách biết buông tya đúng lúc và đôi từ bỏ cũng là yêu thương chính mình.kết thúc chuyện tình này với anh,biết đâu sẽ mở ra trong em một sự bắt đầu mới.
    @ king : nhưng thường thì những câu nói thế này chỉ được nói sau khi đã đánh mất.đừng học hỏi theo anh, mà phải bước trước anh, nói nưững gì cần thiết trước khi quá muộn :p :">

glacialgin Guest

Người ta chỉ quý những thứ sau khi đã đánh mất.
    Đó là chuyện bình thường.
    Còn chuyện yêu đương ah?
    Mỏng manh hơn sợi chỉ.
    Chỉ cần 1 câu nói là đứt ngay.
    Vậy mà sao con người cứ chạy theo cái chuyện 1 ăn : 1000 thua này ta?
    Không hiểu.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

tình yêu như một chiếc đồng hồ cát.Con tim đong đầy thì lý trí vơi bớt .thats why , huh:)

+ Viết bài mới