+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: ChỜ em anh nhÉ !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định ChỜ em anh nhÉ !

Vậy là em qua đất Mỹ cũng được hai tuần rồi. Vừa bước xuống sân bay là em đã cảm thấy cái lạnh buốt xương tràn vào nguời mình. Mọi thứ ở đây cái gì cũng khác với Việt Nam của mình hết đó. Cách đi , cách đứng, cách ăn mặc,...... mọi thứ đều thay đổi quá đột ngột với em.

Ngày thứ hai em đã bắt đầu đi làm. Em phải chạy suốt từ sáng tới tối, không được ngồi xuống nghỉ vì như vậy thì chủ em sẽ la đó. Về tới nhà là mệt rã rời, cái chân thì đau không chịu được, đã vậy còn lạnh nữa. Ngày thứ ba đi làm thì cũng không khá hơn được chút nào.

Ngày thứ ba em bệnh nằm im một chỗ. Lạnh lắm anh ạ !!

Ngày thứ tư, anh biết em thấy gì không ? Tuyết đó anh. Tuyết đẹp lắm ! Cứ như bông gòn ai thả cho nó bay đầy trời. Mọi thứ đều bị tuyết phủ trắng xoá. Em ước gì có anh bên cạnh em ngay lúc ấy, em sẽ ôm anh thật chặt và cùng anh ngắm cảnh tuyệt vời này.

Bây giờ thì em đã quen với cách làm việc bên đây. Mọi người trong tiệm thấy em nhỏ nhất nên cũng thương em lắm. Mỗi lần em bưng 6 tô phở ra là mấy anh chạy lại giúp em. Em chỉ buồn khi thấy cả nhà người ta dẫn vô nhà hàng ăn làm em nhớ nhà quá anh ạ, rồi em nhìn từng cặp bước vào, em lại nhớ đến anh. Em cầm tô phở mà khóc, tới độ anh quản lý cho em nghỉ bữa đó luôn. Em không thể viết được cái cảm giác lúc đó để chia sẻ với anh. Nó trống trải khủng khiếp, bao nhiêu những kỷ niệm đẹp đẽ nhất của em về mọi người ở đây tự nhiên nó tràn về. Em thèm được nghe ba em la mỗi khi em ngủ dậy trễ, tiếng má em kêu em đi dọn phòng, tiếng mấy đứa em của trả bài và đặc biệt là tiếng của anh khi chúc em ngủ ngon qua điện thoại là làm em khóc nhiều nhất. Em muốn được ôm tất cả mọi người trong lòng mình và không buông ra nữa.

Anh có nhớ lúc em gọi điện thoại cho anh ở sân bay không ? Lúc đó em vừa buồn vì anh không đến, nhưng mà em lại mừng vì anh không đến. Em thật sự không thể kiềm chế cảm xúc của mình được. Khi em yêu cầu anh nói cái câu nói mà em chưa từng được nghe trong suốt hai năm làm vợ anh : "Anh yêu em" em đã không nghĩ anh sẽ nói vì em biết anh rất ngại ngùng nhưng mà anh đã nói. Em đã khóc. Khóc vì hạnh phúc và khóc vì em biết anh thật đau đớn khi phải nói câu đó. Sao trước đây mỗi lần đi chơi anh lại không nói câu nói ấy với em ? Em đã trách anh sao quá lạnh lùng vào bữa đi chơi cuối, cũng là sinh nhật của anh. Em đã giận khi lúc em về anh đã không ôm em như em muốn, mà lại viện cớ là đông người, nhưng mà sau này em đã hiểu. Nếu như lúc đó anh ôm em, có lẽ em đã khóc rất nhiều và đau lòng rất nhiều.

Không hiểu sao mà bây giờ ngồi viết những dòng này em lại khóc. Em không biết có bao giờ anh đọc được không ? Vì em sẽ không nói cho anh nghe những điều này đâu. Đây là những điều thầm kín nhất trong lòng của em. Người ta nói rắng :"Trái tim của Bot cũng như trái tim của người phụ nữ sâu thẳm và bí ẩn như đại dương". Em sẽ chờ đến ngày anh đến và khám phá lòng đại dương đó.

CHỜ EM ANH NHÉ !!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: ChỜ em anh nhÉ !

Hay co len ban ......... Hay tin tuong vao tinh yeu cua minh.
    Minh tin 2 ban se vuot qua duoc
    Va se tro ve ben nhau

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Tình iu của bạn thật đẹp nhỉ ... hảy cố gắn lên nè, và tin vào tình iu của 2 người
    .:: Huynh Đệ Hội ::.

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Trời ơi. sao mà lãng mạn như phim thế. Giá mà ai đó nói với mình anh yêu em...

+ Viết bài mới