+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Bạn có sợ "Im Lặng" khi yêu ko ?

Người ta thường hay sợ cảm giác im lặng, đặc biệt là khi chia tay. Bỗng dưng một ngày không còn nhận được những cuộc điện thoại, những tin nhắn, những lời hỏi thăm. Cả những lời chia sẻ trên các mạng xã hội cũng biến mất dần.

Im lặng có lẽ là thứ cảm giác đáng sợ nhất.

Bạn phải vật lộn tìm cho mình những cách khác để níu kéo lấy những thứ trước đây thường thuộc về những cuộc trò chuyện. Bạn phải học cách chấp nhận sự im lặng và thu cuộc sống của mình lại. Có những người chóng vượt qua những đổ vỡ trong tình yêu nhưng cũng có những người để tang cuộc chia tay rất lâu, có thể là cho đến bạc đầu. Và họ dằn vặt mình bởi những cảm giác bực bội, gắt gỏng hay thậm chí là tuyệt vọng khi cuộc tình tan vỡ.

Nhưng

Im lặng không có nghĩa là ngừng yêu thương. Khi người kia không còn nói gì với bạn nữa không có nghĩa là họ bỏ rơi bạn, cũng không có nghĩa là tình yêu đã chấm dứt. Có quá dễ dàng không nếu như tình yêu tan vỡ đồng nghĩa với việc quên hết về nhau? Vậy thì đó có gọi là tình yêu không?

Họ im lặng. Đó là cách họ chọn để vượt qua những đổ vỡ, không phải là cách họ bỏ rơi bạn. Vì họ vẫn luôn quan tâm đến bạn, theo cách này hay cách khác, những cách thầm lặng hơn, ít ồn ào hơn, nhưng tình cảm họ dành cho bạn vẫn luôn đặc biệt hơn những người khác.

Nếu bạn sợ hãi, bạn lo lắng, bạn hốt hoảng khi người ấy im lặng. Vậy thì có phải chăng bạn nên hỏi lại chính mình rằng bạn có tin vào tình yêu trước kia hay không? Hay bạn có thực sự yêu người ấy hay không?

Cuộc đời này là vô thường. Gặp nhau, yêu nhau rồi rời xa nhau, đó cũng là lẽ thường tình.

Quan trọng là ta đã là gì của nhau trong cuộc đời này icon smile Im lặng

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Mặc định Re: Bạn có sợ "Im Lặng" khi yêu ko ?

Im lặng!
    Tôi chọn cách sống im lặng.
    Im lặng _ dù tâm hồn bị tổn thương nhưng tôi vẫn mỉm cười _cười cho cái sự đời_ cười cho những ai cứ muốn làm tổn thương người khác => phải chăng tôi cũng làm tổn thương kẻ làm tôi đau lỏng bẳng nụ cười của mình
    Im lặng _ dù người đó là người tôi vô cùng quý mến tôi vẫn không thổ lộ, thậm chí càng tỏ ra thờ ơ, lạnh nhạt. Tôi chỉ âm thầm giúp đỡ người ấy mà trong lòng vẫn mong người đó biết và hiểu mình. Để rồi khi thấy người đó quan tâm đến người khác nhiều hơn mình, nhờ vả người khác mà không nhờ tôi ( tôi rất muốn giúp đỡ người ấy) thì tôi lại cảm thấy đau lòng. Phải chăng tôi đã nhận được gì mình đáng có.
    Im lặng _ để rồi khi thích một ai đó, bạn không còn là chính bạn. Bạn nói nhiều hơn, muốn bày tỏ nhiều hơn với người đó và sau những lần trò chuyện vui vẻ ấy bạn cảm thấy không còn là chính mình. Bạn hoài nghi, tự hỏi liệu người đó có thích tính cách của bạn... vì thật ra bạn còn chán ghét bản thân thì làm sao có ai có thể thích bạn ( muốn người ta quý mình trước hết hãy yêu quý bản thân)
    Tôi thường tự hỏi liệu có ai thích một người im lặng. có lẽ không! bởi vì họ sẽ có cảm giác sợ, nghi ngờ như đứng trước màn đêm u tối.
    Nhưng tôi đã chọn cách sống im lặng chỉ để mong nhận được hai chữ bình yên.
    sống bình yên trong cô đơn => có ai có thể sống bình yên trong hạnh phúc không?

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Họ im lặng. Đó là cách họ chọn để vượt qua những đổ vỡ, không phải là cách họ bỏ rơi bạn. Vì họ vẫn luôn quan tâm đến bạn. Im lặng không có nghĩa là ngừng yêu thương, hay thật :D
    Ngok ơi có hiểu không?
    Ta cũng sợ nhất là im lặng. Thanks
    P/s: @hieuthang83: im lặng là cách sống, nhưng cuộc đời không nên mãi mãi im lặng, đó là sự yêu đuối i think so :D
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    241

mình cũng đồng ý . nhiều khi im lặng giúp người ta có thể sáng suốt hơn khi lựa chọn quyết định cũng như không còn suy nghĩ lung tung nữa . im lặng phải có chừng mực , nếu không người ta gọi mình là búp bê không chừng .

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

ko có nút thanks mất hứng viết bài..... nhưng thấy các bạn wan tâm và comment bài viết mình cảm thấy vui lắm..... và sẽ cố gắng viết lên những gì mình nghỉ, và nhờ các dòng comment của các bạn mà mình có thể đúc kết ra được 1 bài học sâu sắc nào đó.... cám ơn các bạn rất nhiều....

+ Viết bài mới