+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

Unhappy Người thứ 3 đáng thương hay đáng ghet!!!

Xin chào các bạn cũng đã lâu rồi!! Mình cũng không có dịp tâm sự cùng các bạn do bận thi cữ và công việc phụ giúp ox mình!!. Bá má anh ấy có lẽ cũng đã 1 phần nào đó nho nhỏ tạm chấp nhận về việc anh ấy và em là những "con người khác với người thường".Nên cũng đã ít khi cấm cãng chuyện chúng em qua lại và em cũng đã rất vui vì điều này!! Đễ được ba má anh ấy chấp nhận tụi em đã phãi vượt qua bao nhiêu khó khắn và những lần ba má anh ấy la mắng cả 2 bọn em!! Vì yêu nhau tha thiếc , hiểu rằng mình cần có nhau nên tụi em đã cố gắng chịu đựng và vượt qua những ngày tháng đầy đau buồn và nước mắt ấy.Để bây giờ tụi em đã có thể ở bên nhau mà không bị sự ngăn cảng của ba má anh ấy.Các bạn chưa biếc đâu!! Tội nghiệp anh ấy lắm ba má của anh ấy tưởng anh ấy bệnh nên đã dẫn anh ấy mua rất là nhiều thuốc và ép anh ấy uống có thuốc đắng lẫn,thuốc ngọt,thuốc đông y rồi, rồi thuốc phuong tây. Các bạn có biếc lúc ấy em đã khóc rất nhiều và nhiều khi nghe anh ấy nói trong điện thoại là . "Ba má anh ép anh uống nhiều thuốc lắm!!! Uống nhiều quá nên bay giờ anh không còn cảm giác gì khi nếm thức ăn cả".Câu nói đó là tim em như thắc lại và đau nhói lắm!!.Em có nói " Bây giờ em không cần ba má anh đồng ý nữa!! Anh về đây với em đi!!!".Anh ấy lại bảo"Không!!Anh sẽ chứng minh cho ba má anh thấy anh không phải là kẻ có bệnh và thực lòng anh yêu em nhiều nhiều lắm!! Vì em anh sẽ cố gắng." Rồi anh ấy nói qua điện thoại 1 câu cuối cùng "Anh yêu em nhiều, ráng chờ anh nhe cưng!!".Sau đó anh ấy cúp máy.Qua ngày hôm sau em có lại nhà và đòi thăm anh ấy nhưng mẹ anh ấy đã chưỡi mắn em và đuỗi em đi!!.Nhưng vì lo cho anh ấy quá nên em lại đến lần 2 nào ngờ Ba má anh ấy lại thả chó ra cắn em!!!.Ngay tối hôm đó anh ấy có gọi cho em và bảo em đừng làm như vậy nữa!!Em có nói vì em lo cho anh ấy nên em mới đến!! Anh ấy lại nói "Bây giờ anh sẽ không khiến em lo nữa!! Đêm nào anh cũng sẽ gọi điện thoại nói chuyện với em cho em đỡ sợ và thấy lo nha".Kể từ lúc ấy mỗi đêm em không còn thấy cô đơn nữa và lúc ngũ em cũng không còn găp nhiều ác mộng về anh ẫy nữa.Rồi đến 1 ngày nọ, anh ấy chợt xuất hiện trước cữa nhà em nhưng không còn với vẽ mặt vui vẽ nữa mà thay vào đó là 1 khuôn mặt xanh xao và 1 thân thể gầy gò hơn trước!! Anh mệt lã và xĩu ngay trước nhà em!! Thật may lúc đó má em có ỡ nhà .Em và má đưa anh ấy vào nhà,rồi chăm sóc cho anh ấy.Chính nhờ được chăm sóc chu đáo mà anh ấy đã dần khỏi bệnh nhưng bù lại bây giờ miệnh ấy không còn cảm giác với mùi vị nữa vì đã uống quá nhiều thuốc có vị đắng lẫn ngọt!! Thành ra bây giờ tụi em đang tập cho anh ấy thử các mùi vị như mặn, chua....Em có hỏi tại sao ba má lại cho anh về thì anh ấy bảo ba má anh ấy đã hết cách rồ và đã để anh ấy đi!! Nhưng với 1 điều kiện là phải thường xuyên về thăm nhà và báo cáo những việc anh ấy làm cho ba má biếc!!.Trong 1 tháng đó em phải chăm sóc và tập cho anh ấy nếm mùi vị của các gia vị.Nên giờ có lẽ như anh ấy đã khỏe mạnh và nhận biếc được 1 số mùi vị khác nhau hơn!! Từ 1 ox ốm yếu và gầy gò lúc đầu giờ đã khỏe mạnh và to con hơn trước do em ép tập thể thao.Dần dần mọi việc trở nên ỗn thỏa và bình thường như lúc đầu của nó.Giờ đây có lẽ tụi em đã yên phận bên nhau.Nhưng có lẽ sự việc nó không như em mong muốn.Người bạn thời học cuối cấp 2 tên là B em đã vô tình gặp lại B trong 1 lần đi vô Diamond Plaza mua đồ với ox em.Trước kia em có thix B, có thể nó là thix B 1 cách điên cuồn,vì B em làm tất cả mà không suy nghĩ ngay cả khi bik B lợi dụng em để lấy tiền cho bạn gái nhưng em vẫn cam chịu.Em có thỗ lộ tình cảm cho B biếc nhưng B chỉ xem em 1 như 1 người bạn đặc biệc . B cho em hy vọng rồi lại nhẹ nhàng dập tắt nó 1 cách nhanh chóng khi B dẫn bạn gái B lại và giới thiệu với em .Em đã sock rất nhiều và khóc cũng nhiều lắm!! Rồi khi gặp được ox em chính vì tình cảm chân thành anh dành cho em nên dần dần em đã quên được B. Nay tự nhiên gặp lại B cho dù là bất ngờ nhất nhưng em cũng không lay đông trước B.Em có giới thịu ox em với B và nói cho B biếc cuộc sống của mình bây giờ có lẽ đã rất tốt và bình an!! B chỉ cười ròi chào đáp lại B không quan tâm gì tới ox em mà chĩ nói chuyện với em thôi!.Qua tâm sự em mới bik từ lúc B bị bạn gái bỏ rơi B nhận ra rằng thíu em B chẵng là gì!! Và bây giờ B nhận ra em là tình cảm đích thật của B và B ngõ ý muốn trở lại. Nhưng em đã từ chối ngay vì em không muốn tình cảm giửa em và B lại trở nên phức tạp!! Em chỉ muốn đối với em B mãi xem em như 1 người bạn đặc biệc. Có lẽ vì không chịu được điều đó nên 1 lần nọ B đã mới em đến nhà B rồi nhẹ nhàng khóa cữa lại sau đó giỡ trò "bậy bạ".Em đã cố chống cự nhưng vì thể chất yếu và B thì lại là dân bóng rỗ và học bơi lội nên khỏe lắm!! Cuối cùng em kiệt sức và mặc cho B làm gì làm!! Có lẽ vì lần đầu làm chuyện đó nên B rất là vụng về nên đã làm cho em chãy máu!! Khi thỏa mảng xong B ngũ và lợi dụng lúc đó!! em lẻn về. Em cảm thấy có lỗi với ox em rất nhìu nên em đã không liên lạc với B nữa và tránh típ xúc!!!.Còn chuyện em chãy máu vùng ấy vẫn không cho ox em bik và cố gắng uống thuốc và cho vết thương lành lại!. Rồi B lại nhắn tin và cầu mong em hãy cho B cơ hội!! Càng ngày tin nhắn càng nhiều em phải làm sao đây!! Em không muốn ox em bik chuyện và mối quang hệ này sẽ phức tạp lắm!! Ai đó cho em lời khuyên em cám ơn nhìu.
    Ox em là người ít nóng mà nóng rồi khó cãng lắm!!Em sợ có chuyện xấu xảy ra !! em phải làm sao đây !! Giúp em với!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Mặc định Re: Người thứ 3 đáng thương hay đáng ghet!!!

theo mình nghĩm bạn nên nói rỏ cho ox bạn hỉu, ox bạn sẽ hỉu thôi, lổi ko do bạn mà do người B đó, cái jì cũng vậy, sự thật là trên hết, dấu diếm mai mốt chuyện xé ra to, khi đó ban là người thiệt thòi nhất đó, chúc bạn dzui
    .:: Huynh Đệ Hội ::.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Theo mình nghỉ thì B đã biết bạn có bf rồi mà vẫn bám theo để phá đám. Chắc bạn cũng biết câu "ăn không được thì quậy cho hôi" chứ gì? Mình nghỉ B đang cố tình làm vậy đó. Bạn nên nói cho bf bạn biết đi. Nếu không anh ta hiểu lầm 2 người lén lút và bạn gian dối với anh ta thì hậu quả khó mà lường lắm. Chúc bạn sớm giải tỏa được sự phiền phức nầy.
    Lần sửa cuối bởi tinhvotan; 29-12-2009 lúc 04:07 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

Thực sự đối với em!! B đã không còn là 1 người mà em đã từng yêu thương như lúc trước!!.Trong lúc B dỡ trò "bậy bạ".B có buôn những lời lẽ mà dường như lúc đó người đang đứng trước mắt em không phải là B nữa mà là 1 ai đó vô cùng xa lạ và xấu xa. B có nói "Có phãi bạn đã từng muốn đượclàm chuyện này với mình không".Đúng thật sự thì hồi đó em cũng muốn như được như vậy lắm!. Nhưng bây giờ đối với em điều đó là vô nghĩa!!.Em đã kiềm nén cái ham vọng ấy và dấu nó mãi mãi vào trong tim!!.Bây giờ em chĩ nghĩ đến việc phải làm như thế nào để giữ vẫn hạnh phúc của mình!!.Sau việc ấy B lúc nào cũng nhắn tin và mong em tha thứ!!.B bảo B sẽ chờ và sẽ làm cho em thay đổi cách nhìn về B.Và B mong em suy nghĩ kĩ thay đỗi ý định!.Nhưng em biếc làm sao đây khi tình cảm em chỉ hướng về ox em.B có đến nhà em nhưng thật may mắn là ox em đi chợ và mẹ em phải đi lấy bột làm bánh nên không có nhà nên không ai biếc về việc này!!.B mong em tha thứ tất cả và hy vọng em sẽ quay về bên B và B sẽ dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho em!!.Em có khuyên B dừng lại và mong B sẽ xem em như 1 người bạn đặc biệc!!Và không hơn mức tình bạn!!.B không nghe và vững giữ ý định ấy.Và thật khó cho em vì B lại học trung trường với em nữa nên ngày nào em cũng phải chịu nhìu sự quan tâm của B hơn.Vì B là 1 hot boy của trường nên thành ra khi B có những cữ thân mật lạ lùng với em thì mọi người điều soi mói và bàn táng!!! Sự việc càng ngày càng đi quá giới hạn của nó!! Những tin đồn không tốt về em và B dần dần lang nhiều hơn!! B biếc nhưng không lấy gì lo sợ hay e ngại cả!! Mà ngược lại còn làm những hành động quá mức như là hôn ngay má em trong lớp học mà lại giờ ra trơi nữa.Dần dần em cảm thấy như đi học mà gặp B là 1 áp lực!!.Em cảm thấy buồn và thất vọng vì những hành động của B lắm!! hixhix. Phải làm sao để cho B hiểu và biếc rằng em đã có người yêu và bây giờ chỉ xem B như là 1 người bạn thôi!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Nếu tui là chồng của bạn , thì chia tay là tốt nhất ! Thằng đàn ông nào cũng ích kỷ và không thể chấp nhận vợ mình quan hệ với người khác !(với bất kỳ lý do gì) ! Còn ai mà tha thứ cho vợ mình như vậy chắc chỉ có thiên thần thui !

Tôi không hiểu bạn đã trải qua bao khó khăn của gia đình vậy mà bạn đành bất lực trước hành động "cưỡng đoạn" của B , thân bạn giữ còn không được thì làm sao bạn giữ tình yêu của mình ! Nếu bạn không muốn liên lạc hoặc gặp gỡ thì đừng điện thoại với B , bạn cũng không giữ vững ý chí của mình thì đừng trách ai !

Tôi cũng là chồng , và không bao giờ tha thứ những chuyện như thế ! Lợi dụng nhau về tiền bạc , vật chất thì dc ! Chứ vướng đến quan hệ bậy bạ thì chia tay thế thui !

Tôi ko hiểu , bạn sẽ nhìn chồng mình như thế nào ! Thật là....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

Vậy ý anh muốn!! em phải nói hết với ox em !! Nhưng em sợ lắm!! Lỡ có chuyện thì em bik tính làm sao!!. Em không phải là quang hệ với B mà là bị B làm giở trò xấu. B học chung trường với em thì làm sao em né đây!!!?

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    330

Cứ kể thật đi!
    Em không có lỗi, không ai trách em cả!
    2 ng` yêu nhau tha thiết như vậy, không cớ gì vì chuyện này có thể chia tay!
    Mà em nên tránh xa thằng mất dạy kia ra!
    Nó là cái loại "không ăn được thì đạp đổ", không ra gì đâu!
    Kiên quyết không nhân nhượng, tránh xa nó kẻo nó lấn tới sâu thêm thì phiền lắm.
    Cố lên!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

B luôn có những y nghĩ vô cùng là khó đón trước được thì làm sao mà em né được đây!! Em lo khi nói ra anh sẽ ghen em bik chồng ai mà không ghen nhưng!Anh ấy là người hiền lành và dịu dàng nhưng khi đã nóng lên rồi thì cả chuyện kill B anh ấy cũng dám đó!! Vì trước kia em có thấy anh ấy đánh nhau với một tên côn đồ định trấn tiền em nên em bik!! Hậu quả lên côn đồ đó gãy rất nhìu xương và phải nằm viện 3 tháng!! Em lo là có lí do và em âm thầm chịu đựng là có lí do của nó!!! Em không ham muốn về việc quan hệ với B mà vì em quá bất ngờ khi B làm như thế với em!!!.Với lại em nghĩ B sẽ không bao giờ làm như vậy với em!! nào ngờ chuyện đó lại đến quá nhanh!! No làm em bất ngờ và nó khiến em cảm thấy sợ!! Cã đời em chưa bao giờ bị làm chuyện tồi bại này vậy mà nó lại xãy đến với em!!Em có chống trả nhưng thể chất yếu và B lại mạnh lắm làm sao đỡ nỗi đây!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    330

Nói thật ra cho ox đi!
    Sau này mà vỡ lở là to chuyện đấy!
    Khi ấy ox em cũng sẽ ko tin em nữa đâu!
    Nói ra sự thật để ox em dằn mặt nó, ko cho nó làm hại em nữa.
    Thằng đó tuy mất dạy nhưng nó còn nhỏ, cứ cho là bồng bột, ox em cũng ko kill nó đâu.
    Tất nhiên sau khi nói cho ox em biết, ox em sẽ ghen nhưng 2 ng` yêu nhau thật sự, chuyện kia sẽ không là gì nữa.
    Đừng để lún vào sâu thêm một chút nào nữa.
    Sau này hối hận, muốn rút chân ra cũng ko kịp đâu!

Thân.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Một là dấu dc thì dấu luôn đi , còn nếu mà nói thật sự cho ox bạn biết thì "trời long đất lỡ" . Tui mà thấy vợ mình ngồi lên xe của thằng khác chở là khó chịu rùi ! Huống chi ! Đàn ông ít nói , nhưng mà xảy ra chuyện thỉ giết người cũng có thể xảy ra ! Mệt mấy "cô" quá ! Hạnh phúc trong tay mà không biết giữ ! Còn thằng B , cứ thẳng thắn mà nói với nó ! Nếu mà em còn sợ , lỡ khi nó ép em ! Nếu không quan hệ với nó , nó sẽ nói cho ox em nghe nó "cưỡng" em thế nào ! Haizzzzz.....

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối