+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Mặc định Gởi tới a, người e yêu.....

Tối nay mình lại cãi nhau, lại những chiện đâu đâu. Có khi do e dùng từ ngữ hơi bị wa' lời, hay là do a nghĩ e xấu?

Có khi nào trong lòng a hiểu rằng e nói ra điều đó là để a có ấn tượng tích cực hơn với những người xung quanh. E ko mún a bị người khác cười nhạo, e ko mún a lỡ có thất bại vì những điều nhỏ nhặt ko đáng có đó, e mún nhìu nhìu thứ nữa để a có thể thành công hơn trong công việc..v..v... Vậy sao a còn trách e, dùng những lời lẽ y như thể hỏi cung và nặng nề. Để làm j ?

A có biết biết bao nhiu lần a bắt máy đt của e và phang vào đó chữ ALO to đùng mà ko có chút tình cảm nào, e bùn tới mức nào. A có biết a nói chiện đt với e mà lời lẽ lúc nào cũng nặng nề. E cảm thấy mệt nhọc dùm a, cảm thấy rất là thất vọng.

A có biết hôm nào đó, e mong chúng ta có những cuộc nói chiện thật vui, nhưng có bao h đc đâu. Phải, e thix ngọt ngào nhưng e thì ko làm đc điều đó, tình thương e thiếu thốn từ nhỏ, làm sao e có thể mũi lòng, nhẹ nhàng, mềm mỏng đc. Nhưng trớ trêu thay e thix đc đối xử như thế và phải có chừng mực, ko thể dịu dàng wa' mức bởi dù sao chúng ta cũng đều là Boy cả.

Có khi a ko thể hiểu nổi e, bởi vì e ko bao h có thể hiểu nổi hết. Chắc chắn là như thế.

Bản thân e cũng thấy mình có lỗi trong chiện này vì e ko vận dụng đc hết nội công thâm hậu của mình trong viêc lựa chọn từ ngữ để diễn tả cho chính xác. Và e cần thời gian để làm điều này. Bởi vậy đừng bao h a trách e vì sao e im lặng, mỗi lúc, mọi nơi và bất kì khoảng thời gian nào.

Thiệt là, có khi a sẽ ko thể hiểu nổi, và có khi e cũng ko thể nào hiểu nổi, và có khi chúng ta sẽ lại cứ tiếp tục như thế..... hết suốt quãng đời còn lại này. Do đó, a nên dẹp ngay cái suy nghĩ mơn man trong đầu khi nghĩ tới chiện " chia tay ".

Yêu a, Nam King.

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    327

Mặc định Re: Gởi tới a, người e yêu.....

Tình yêu phải trải qua nhiều "mùi vị" thì nó mới dễ dàng thăng hoa và bền vững. Nhưng đừng làm cho những vị "cay" và "đắng" lại trở thành nguyên nhân của sự chia tay. Đôi khi yêu nhau thì cần phải góp ý cho nhau, cùng sửa đổi để sống tốt hơn. Cả hai nên biết lắng nghe nhau chứ đừng "im lặng như tờ" sẽ dễ làm đối phương cảm thấy bất lực trước sự cố gắng thay đổi. Và cũng nên cân nhắc nặng nhẹ khi yêu, đôi khi yêu thì mình phải đánh đổi 1 thứ gì đó xung quanh, cuộc sống luôn ko toàn vẹn mà.
    Vài dòng chia sẽ - Chúc bạn và người ấy sẽ hàn gắn dc vết nứt này. Thân
    Cái giá của hạnh phúc là sự ràng buộc
    Món quà của cô đơn là sự tự do

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

.......... Hẻm biết nói gì.............
    Chúc anh với người yêu nhanh làm lành với nhau, hạnh phúc bên nhau
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    238

Tình yêu khó giử nhưng dễ nói chia tay nêu ko co tình yêu chân thật. 2 từ chia tay là 1 kết cục ko ai mông muốn trong tình yêu. nên đã yêu nhau thật lòng thì nên thấu hiểu và bỏ qua cho nhau để vun đắp tình yêu ngày một lớn lến chứ đung feer nó hao hut rui dẫ đến cắt ngan.
    chúc bạn và nguoi yêu luôn yêu nhau và ko có 2 chử CHIA TAY đối với tinh yêu của bạn
    Chúa ơi.! đại Ca Tha Cho Em Nhé. Hàng đại ka Em Ko Thể Nhái đC:))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

yêu mà, mỗi người cố gắng nhường nhịn nhau 1 chút.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    417

hết mưa rồi .....
    những ngày nắng lại tới đúng ko cưng hehe .....:c16:
    Má 7 - RƯỢU ĐẾ - GỎI VỊT

+ Viết bài mới