+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Mặc định Cần một lời khuyên ......

Mấy anh ơi em chán đời quá hà, em cảm thấy cuộc sống em như ko có mục tiêu gì hết con người ta sống thì có mục tiêu là nhờ vào hạnh của gia đình hạnh phúc của tình iu nhưng sao trong cái thế giới này tình iu đối với em nó quá xa vời em ko thể sống nổi trong thế giới này hic nếu cha mẹ mà biết em là gay thì liệu họ có cho em đi đến con đường mà em chọn hay ko. Em thấy nếu có đc tình iu đích thực thì con người mới có thể sống có ý nghĩa hơn còn em thì ko có gì hết muốn iu cũng ko đc mà muốn chết cũng ko xong. Ko biết chừng nào cái đất nước này mới công nhận chuyện của người đồng giới chứ. Đôi lúc em nghĩ sao cuộ sống em tẻ nhạc quá ko có gì gọi là hạnh phúc của tình iu thương hết ko đc iu mà iu cũng ko đc thành kiến xã hội cao quá em biết phải làm sao đây em ko thể chịu nổi kết cục của đời người thì cũng phải chết thoi. Có điều con người sống đc là nhờ tình iu thương và hạnh phúc nhưng còn em thì ko thể có tình iu thì làm sao sống nổi. Mấy anh có thể thấy em bi quan lắm nhưng dù sao em cũng cần một lời khuyên từ mấy anh đẻ em có thể nhẹ nhàng hơn:c13:

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Cần một lời khuyên ......

Hãy cố gắng sống tốt lên bạn à! Mình thì còn trẻ chỉ biết khuyên bạn như thế thôi. Bởi vì mình cũng chưa lần nào biết yêu là như thế nào, với mình thì mình thấy những lúc thấy thiếu vắng vì không có tình yêu thì sẽ tìm đến bạn bè hoặc gia đình. Vì đó sẽ là chỗ dựa vững chắc cho mình, dù không thể nói ra bí mật mà mình đang giữ trong lòng. Quẳng đi những suy nghĩ tiêu cực, hoặc cho nó vào quá khứ thậm chí cứ để nó trôi đi theo âm nhạc! Phần nào cũng xoa dịu đấy chứ nhỉ?!

Trên đời nếu ta thiếu mất cái này thì sẽ có cái khác bù đắp

================================

Không được dùng mực đỏ nhé bạn

Mod
    Lần sửa cuối bởi Nhất Chi Mai; 14-08-2011 lúc 01:31 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

Hãy cố gắng sống tốt lên bạn à! Mình thì còn trẻ chỉ biết khuyên bạn như thế thôi. Bởi vì mình cũng chưa lần nào biết yêu là như thế nào, với mình thì mình thấy những lúc thấy thiếu vắng vì không có tình yêu thì sẽ tìm đến bạn bè hoặc gia đình. Vì đó sẽ là chỗ dựa vững chắc cho mình, dù không thể nói ra bí mật mà mình đang giữ trong lòng. Quẳng đi những suy nghĩ tiêu cực, hoặc cho nó vào quá khứ thậm chí cứ để nó trôi đi theo âm nhạc! Phần nào cũng xoa dịu đấy chứ nhỉ?!

Trên đời nếu ta thiếu mất cái này thì sẽ có cái khác bù đắp
    Uhm lí do mà mình muốn sống là báo hiếu cha mẹ mặc dù khổ sở.Cám ơn bạn đã cho lời khuyên

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

mỗi người có một mục đích sống cho riêng mình bạn à! cho dù mục đích có giống nhau thì nguyên nhân của nó cũng khác! bởi thế không ai giống ai
    người ta là đi tìm hành phúc, từ đó lấy nhựng mục tiêu nhằm đạt đc hp là cái đích cần đến chứ không phải là ngược lại đâu nhé ^^
    còn về việc gia đình! khó nói lắm! nhưng nếu bạn chấp nhận trãi qua nó, thì nó không quá khó khăn đâu ^^
    à!
    còn điều này nữa!
    được sống là 1 hạnh phúc lớn rồi đó ^^
    cứ thế mà tìm hiểu những điều thú vị mà nhiều người đánh mất đi nhé ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    273

Anh bạn thân mến! Cuộc đời con người ngoài sanh, lão, bệnh, tử là chuyện đương nhiên, thì còn có 2 yếu tố nữa khiến cho họ phải chịu thêm nhiều đau khổ đó là tình yêu và sự nghiệp, nhưng nếu họ bình tâm mà suy nghĩ lại 1 chút thì họ sẽ thấy rõ rằng tất cả những điều không thể thiếu đó có quan trọng hay không khi họ được hay mất, mà cái chánh là được hay mất đó không do nơi họ quyết định, thế thì sao không bình thản mà bước tới với những gì mình có được ở hiện tại này. Không biết Bạn bao nhiêu tuổi ? Mong Bạn đừng quan tâm đến việc cha mẹ sẽ xử sự như thế nào khi biết được con người thật của Bạn, mà hãy vui vì còn cha mẹ bên cạnh lo cho Bạn đầy đủ mọi điều, nhiều nhiều lắm những con người không có được cái hạnh phúc tất yếu đó như Bạn. Thân thể Bạn còn lành lặn chứ? Tình yêu Bạn chưa có nhưng không hẳn là sẽ không có (kinh ghiệm bản thân đó), tin mình đi; trong khi đó những người tàn tật thì vĩnh viễn họ sẽ không thể có được những gì họ thiếu anh Bạn thân mến ạ. Mình đã từng sống u uất trong cùng 1 tâm trạng như Bạn, trong 1 hoàn cảnh còn khắc khe hơn nhiều, nên giờ mình mới thấy rõ sao lúc đó mình dại khờ và nông cạn quá, nếu lúc đó mình đã xuôi tay rồi thì giờ đâu hiểu được cuộc sống này đáng quý biết bao; dẫu rằng, hiện tại tình yêu không còn ở cạnh mình nữa, nhưng mình cũng đã có được nó rồi. Chúc Bạn luôn vui Bạn nhé!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

mỗi người có một mục đích sống cho riêng mình bạn à! cho dù mục đích có giống nhau thì nguyên nhân của nó cũng khác! bởi thế không ai giống ai
    người ta là đi tìm hành phúc, từ đó lấy nhựng mục tiêu nhằm đạt đc hp là cái đích cần đến chứ không phải là ngược lại đâu nhé ^^
    còn về việc gia đình! khó nói lắm! nhưng nếu bạn chấp nhận trãi qua nó, thì nó không quá khó khăn đâu ^^
    à!
    còn điều này nữa!
    được sống là 1 hạnh phúc lớn rồi đó ^^
    cứ thế mà tìm hiểu những điều thú vị mà nhiều người đánh mất đi nhé ^^
    Em sẽ cố gắng vượt qua cám ơn anh rất nhiều

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    273

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

huhu anh này người ta đang buồn mà gởi qua làm em khóc luôn rồi này bắt đền anh đó :c13:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    273

Uhm, mình cũng khóc nhiểu lắm, nước mắt cứ thế mà chảy không cầm được, mọi người trong phim cũng khóc; nhưng mà cậu Bé ấy không khóc, cậu đã vượt qua chỉ bật lên câu: "Con nhớ Mẹ lắm".

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Nếu bạn buồn có thể xem cái này cho đỡ buồn
    Một bài hát rất vui

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối