+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Ai sống ở US vào xem nhé

Hiện tại mình cần tìm một bạn bên US để hợp tác, hiện tại mình cần mua một số món hàng trên ebay, nhưng ebay không bán cho VN nên em tính nhờ các bạn ship dùm, mình sẽ trả 50$ cho mỗi món hàng, bạn chỉ cần hàng đem tới nhà các bạn đem ra gửi qua Fedex dùm mình, toàn bộ phí mình chịu hết^^
    Yahoo: [email protected]

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Ai sống ở US vào xem nhé

Mình không biết bạn là người như thế nào, nhưng bạn mình - đang du học tại Mỹ - đã chịu 1 vố đau khi nhận lời giúp 1 đề nghị tựa như bạn khi gửi về VN 1 số laptop. Kết quả là xém chút bị cảnh sát sờ gáy vì nghi ngờ buôn lậu hay đại loại thế (mình ko rõ lắm), chỉ biết chắc người gửi phải chịu trách nhiệm về món hàng ấy. Bạn ấy đã phải hủy mua bán trên ebay và chịu thiệt hại không nhỏ để tránh phiền phức. Ai muốn giúp bạn này cần tìm hiểu kĩ trước khi nhận lời, vì du học sinh mà có bị gì là bị trục xuất khỏi USA ko bao giờ quay lại được đâu!
    P/S: Mình không phải muốn nói nghi ngờ bạn, chỉ là đề phòng vẫn hơn thôi (Vì mình thấy lạ là bạn đưa $50 - mức tiền khá lớn - cho mỗi món hàng vậy nên chắc là hàng công nghệ hơn $1000). Nếu bạn không phải ý thế thì bỏ qua giùm mình.
    Lần sửa cuối bởi aboy_810; 12-08-2011 lúc 11:11 PM

Thanks
    4
    Năng lực viết bài
    274

Mặc định Re: Ai sống ở US vào xem nhé

Quote Nguyên văn bởi aboy_810 Xem bài viết
    Mình không biết bạn là người như thế nào, nhưng bạn mình - đang du học tại Mỹ - đã chịu 1 vố đau khi nhận lời giúp 1 đề nghị tựa như bạn khi gửi về VN 1 số laptop. Kết quả là xém chút bị cảnh sát sờ gáy vì nghi ngờ buôn lậu hay đại loại thế (mình ko rõ lắm), chỉ biết chắc người gửi phải chịu trách nhiệm về món hàng ấy. Bạn ấy đã phải hủy mua bán trên ebay và chịu thiệt hại không nhỏ để tránh phiền phức. Ai muốn giúp bạn này cần tìm hiểu kĩ trước khi nhận lời, vì du học sinh mà có bị gì là bị trục xuất khỏi USA ko bao giờ quay lại được đâu!
    P/S: Mình không phải muốn nói nghi ngờ bạn, chỉ là đề phòng vẫn hơn thôi (Vì mình thấy lạ là bạn đưa $50 - mức tiền khá lớn - cho mỗi món hàng vậy nên chắc là hàng công nghệ hơn $1000). Nếu bạn không phải ý thế thì bỏ qua giùm mình.
    :c13:Mềnh cũng bị nà, U.S. Citizenship and Immigration Services nó điệu lên tận office của nó, nói thẳng là điều tra tòan liên bang về du hs VN làm dropper như kiểu này nà...ta nói, vừa sợ phải khăn gói về nước vừa xấu hổ ê chề dễ sợ

+ Viết bài mới