+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề: Đơn côi

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    271

Mặc định Đơn côi

Hà nội đêm mưa. Tiếng mưa rơi vẫn đều đều ngoài mái hiên, bao hạt mưa là bao giọt buồn của tôi, cảm giác cô đơn cô độc thật đáng sợ. Bước vào giới thế giới thứ 3 được 1năm rồi, đọc những bài chia sẻ và tâm sự của các thành viên trên các diễn đàn và thực tế ngoài đời thường, tôi có được một kết luận:

Trong giới gay chủ yếu đến với nhau chỉ vì nhu cầu sinh lý hay chỉ để giải quyết khó khăn trong cuộc sống (đổi tình dục lấy tiền), còn tình yêu thì hầu như không có nếu có thì cũng chi tồn tại dưới dạng số ít. Trong 1 năm tôi đã tìm một tình yêu ở dạng số ít đó, nhưng cuối cùng vẫn chỉ la số 0, cũng đã gặp nói chuyện café với khá nhiều người nhưng ngay lần gặp đầu tiên họ đã muôn lên giường, điều đó thì không thể chấp nhận va tất nhiên là từ chối, sau mỗi lần như vậy tôi lại them một lần thất vọng và cuối cùng là vô vọng như một con nhím xù long trước những đòi hỏi tế nhị đó.

Tôi chỉ muốn có được một người quan tam chia sẻ và là chỗ dựa cho mình và cũng muốn được quan tâm đến người đó bằng tất cả những gì mình có, nhưng giờ đây chỉ là ước mơ khi trái tim tôi đã băng giá, tôi đã chọn con đường chỉ có mình tôi bước đi đó là thê giới thứ 4 (Asexual) đó là sự cô độc cùng với trái tim băng giá . Mình học văn rất kém nên không biết làm thế nào để diễn đạt được hết. Cảm ơn mọi người đã đọc, Chúc mọi người luôn khoẻ hạnh phúc và thành đạt.
    Lần sửa cuối bởi Nhất Chi Mai; 03-08-2011 lúc 05:15 PM
    :c14:

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    264

Mặc định Re: Đơn côi

Lần sau chú ý cách post bài nhé

Thân
    Giang sơn đẹp như tranh cũng không bằng được nụ cười của người

Cầm cương thúc ngựa chỉ nguyện cùng quân tiêu dao thiên hạ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    242

^^ ngok xít . nếu TGT3 mà ko có tình yêu thì làm sao tồn tại dc hì hì . Giống như những ji bạn nói những mối quan hệ 1 đêm , những cuộc tình chóng vánh ko chung thủy . Nếu gặp 1 người tốt hơn , đẹp hơn thì họ sẽ rời bỏ nhau . Những chuyện như thế làm xấu đi 1 phần nào đó của TGT3 và mọi người sẽ càng khinh thường mình hơn . Nhưng đó là 1 phần thôi , vẫn còn những tình yêu đích thực mà , có những người sống thật sự với nhau đến răng long đầu bạc đó .:c11::c11: Có thể ko là lúc này nhưng trong tương lai có thể bạn sẽ tìm dc 1 ty và sống hp thì sao ?^^
    Ah wên TGT4 ko phãi dể dàng bước vào thế đâu bạn ^^ , hãy cứ sống bt như mọi người nhá

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    0

Phải tin tưởng vào tình yêu chứ!
    Tình yêu không phải là chuyện một sớm một chiều được.
    Có người đi tìm tình yêu chỉ cần vài ngày, nhưng cũng có người tìm suốt cả cuộc đời.
    Nhưng người ta vẫn tin tưởng vào tình yêu!
    Và đương nhiên TGT3 cũng vậy!
    Hãy cố gắng sống thật tốt để chuẩn bị đón chờ tình yêu dẫu khoảng thời gian đó là không ngắn.

Ps: Asexual là không bao giờ tốt! Đừng bước vào đó nhé!

-Lời khuyên từ một đứa 18t-

+ Viết bài mới