+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10
    Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    263

Mặc định Phát hiện bạn mình là gay

Source: Mực tím online

Reup by NCM

Tôi đã từng đọc rất nhiều bài báo nói về các anh chàng bị…gay. Tôi cũng xem không ít phim nói về các anh chàng đồng tính.

Thú thực là dù có những tư tưởng, suy nghĩ rất thoáng về vấn đề nhạy cảm này, nhưng tôi cũng hơi “lạnh gáy” mỗi khi nghĩ về chúng. Tuy nhiên, sự băn khoăn đó nhanh chóng trôi qua, bởi tôi luôn nghĩ rằng những trường hợp như thế ở rất xa xôi, ở một vùng đất nào đó mà tôi chẳng thể chạm tới… Cho tới một ngày…

“Ừ, TỚ ĐÚNG NHƯ MỌI NGƯỜI NGHĨ…”

Tuấn là cậu bạn thân ngay từ ngày đầu tiên học đại học của tôi. Cậu ấy và tôi, cùng ba người bạn nữa lập thành một nhóm, gắn bó với nhau khiến nhiều người phải ghen tị. Cậu ấy không quá đẹp trai nhưng cách cậu chơi bóng rổ, cách cậu lạnh lùng trước sự xinh đẹp của các cô gái khác lại là cách tuyệt nhất để thu hút sự chú ý của các cô gái. Trong cái sự “nổi tiếng” ấy, cậu vẫn độc thân. Chúng tôi không lấy đó làm lạ, bởi cậu luôn lặng lẽ, chỉ thực sự bùng nổ khi đi với nhóm bạn. Người ngoài không biết thường nói cậu khó gần.

Dạo gần đây, cậu ấy thường kể với chúng tôi về một anh chàng trong câu lạc bộ bóng rổ nơi cậu sinh hoạt ba buổi chiều một tuần. Qua lời kể của cậu ấy, chúng tôi hình dung về anh chàng đó với vẻ mặt ưa nhìn, dáng người cao ráo, những cú ném ăn điểm chết người và luôn biết cách quan tâm với các anh em khác trong câu lạc bộ. Chúng tôi sẻ chia với nhau về mọi thứ. Cả nhóm có rất nhiều người bạn chung. Chúng tôi cũng cứ nghĩ anh chàng đó là chỉ là một người bạn chung của nhóm, cho tôii ngày Thức - một người bạn khác trong nhóm khi muốn trêu đùa Tuấn đã mở hộp tin nhắn của cậu ra đọc trộm.

Những tin nhắn còn lưu trong điện thoại thực sự khiến chúng tôi bất ngờ. Họ nhắn tin, trò chuyện với nhau rất tình cảm, tựa như những cặp đôi đang yêu khác vậy. Tuấn và anh chàng bóng rổ kia, họ thân nhau hơn nhiều so với sự tưởng tượng của chúng tôi. Sau rất nhiều do dự và bàn bạc, chúng tôi quyết định nói chuyện thẳng thắng với Tuấn. Bởi chúng tôi là bạn, chúng tôi biết rằng mình cần phải hiểu bạn mình hơn. Dù đã chuẩn bị tinh thần, nhưng sự thú nhận của cậu ấy khiến chúng tôi thực sự bất ngờ.

CẬU ẤY ĐÃ RẤT KHỔ TÂM

Tôi không thể tưởng tượng được nỗi khổ sở của cậu ấy khi cứ phải giữ kín chuyện đó, khi không biết phải chia sẻ cùng ai, không thể nói với ai về sự thay đổi tâm sinh lý một cách khó hiểu đó. Chúng tôi là bạn, nhưng cũng đã vô tâm biết bao khi không hề biết tới cảm giác của cậu ấy là chống chuếnh, cảm giác bấp bênh khi quyết định từ chối lá thư tỏ tình của rất nhiều cô bạn.

Cậu ấy thú nhận với chúng tôi về những sóng gió trong tâm trạng của cậu ấy khi vừa muốn nhận lời một cô bạn như một tấm bình phong che chắn, vừa muốn từ chối để sống thật với bản thân mình. Cậu ấy không muốn lừa dối người khác, không muốn để người khác bị tổn thương vì sự ích kỉ của chính mình. Cậu ấy cứ âm thầm chịu đựng, còn chúng tôi, chúng tôi đã ở đâu khi cậu mệt mỏi như thế?

Chúng tôi trò chuyện với nhau nhiều hơn. Chúng tôi lắng nghe chia sẻ của cậu, chia sẻ những xúc cảm mà cậu vẫn đang băn khoăn. Cậu kể với chúng tôi về những kỉ niệm giữa cậu về anh bạn đó, về tình cảm mà anh bạn đó cũng đã thú nhận với cậu ấy. Chúng tôi không ngăn cản, không xa lánh cậu ấy, nhưng chúng tôi khuyên cậu nên xem xét kĩ mọi chuyện. Bởi đôi khi, “chứng gay” trong một số người không phải do bẩm sinh, mà do sự tác động của người khác, ví dụ như lần đầu được người khác yêu thương và quan tâm nhưng đó lại là một người cùng giới. Hoàn toàn có thể có những nhầm lẫn giữa sự rung động nhất thời và tình cảm thực sự.

Nhưng cậu khẳng định rằng tất cả đều đúng, rằng cậu hiểu rõ tình cảm của cậu. Và chúng tôi tôn trọng quyết định của cậu.

CŨNG CHỈ BÌNH THƯỜNG THÔI

Đó là điều chúng tôi hiểu ra về tình cảm của những người thuộc thế giới thứ ba. Những điều tưởng như xa xôi giờ hiển hiện ngay trước mắt không hề khiến chúng tôi cảm thấy sợ hãi. Ngược lại, những cung bậc cảm xúc trong tình cảm của cậu bạn thân khiến chúng tôi thấy thế giới ấy hoàn toàn bình thường. Họ vẫn quan tâm nhau như cách chúng ta quan tâm người yêu mình. Họ vẫn dành cho nhau rất nhiều yêu thương như những người khác.

Dù chúng tôi có…shock đôi chút khi nghe tin cậu và người ấy của cậu đã có nụ hôn đầu tiên, chúng tôi vẫn ủng hộ họ. Không chỉ vì cậu ấy là bạn tôi, mà vì tình yêu của những con người mang giới tính thứ ba như cậu ấy xứng đáng được đối xử bình thường. Tại sao phải phân biệt đối xử khi tình cảm của họ đâu có gây hại đến người khác? Sẽ thế nào nếu ngay khi thế giới mới hình thành, những người cùng giới đã được số mệnh quy định là yêu nhau, chứ không phải hai người khác giới yêu nhau, điều mà hiện nay đang cho là hiển nhiên? Đừng xa lánh hay kì thị họ, hãy lắng nghe và bạn sẽ hiểu hơn về điều tôi nói. Đừng đánh mất những người bạn của mình chỉ vì những kì thị không đáng có!

Dung Keil
    Giang sơn đẹp như tranh cũng không bằng được nụ cười của người

Cầm cương thúc ngựa chỉ nguyện cùng quân tiêu dao thiên hạ

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    242

Mặc định Re: Phát hiện bạn mình là gay

Đọc bài nì thầy có nhiều thứ để nói wa . Theo mình thì thấy thì dĩ nhiên dai cũng ko mún giấu sự thật này , ai cũng muốn công khai mình là 1 phần của TGT3 . Nhưng nếu mọi người công nhận , ko khinh thường mình nữa thì chuyện ji sẽ xảy ra , mấy cái chuyện duy trì nòi giống thì xa sôi wa ko đáng để nói .Nhưng quy luật của tự nhiên là 1 nam , 1 nữ mình khác với họ thì làm sao họ chấp nhận mình dc 9 người 10 ý mà . Oai ko bik nói sao nữa , mình chỉ thấy là nêu mọi người thừa nhận thì cái bắt đầu cũng là cái diệt vong . ^^ mình thấy hp dc rồi mặc kệ xung quanh người ta nghĩ ji :c4: có lẽ cần nhiều hơn những diễn đàn để mọi người chia sẽ , cảm thông cho nhau

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

dạo này mọi người cũng cmt lại là chấp nhận chuyện bt, nhưng hông bít khi chiện này nổ ra tràn lan mọi người có còn bình thường đc hông nhỉ? chị sợ miệng thì nói dzậy nhưng khi có chuyện lại đi phản đối biểu tình, khó hiểu :D
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    169
    Năng lực viết bài
    398

hãy học chấp nhận đi
    Trong đời chúng ta có rất nhiều lần động lòng, nhưng đó không có nghĩa là hành động. Nhìn cơ hội vụt mất, có tiếc nuối, có hối hận, nhưng chúng ta chôn chân tại chỗ nhìn người đó ra đi, chỉ vì…không đủ yêu

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Quote Nguyên văn bởi qyhu Xem bài viết
    hãy học chấp nhận đi

trời cái này e học lâu rồi a, e tu luyện đc 8 thành công lực rồi, há há

People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mọi cái đều bắt đầu từ con số không. Và dĩ nhiên những người không chấp nhận TGT3 cũng là điều đương nhiên. Quan trọng là cách ứng xử và lối sống của GAY như thế nào để không bị mang tiếng xấu mà khiến nhiều người thị phi.

Anh tám tép từng thấy rất nhiều GAY có những hành động quá khác lạ so với những thanh niên bình thường ở chốn công cộng, chẳng hạn như : cố ý va chạm vào những vùng nhạy cảm của boy khi ở trên xe buýt, nhìn chằm chằm vào cái ấy khi boy đi toilet công cộng... thậm chí trên diễn đàn này vẫn còn quá nhiều GAY gây gổ, chửi lộn nhau với những từ ngữ tục tĩu.... thử hỏi, khi người ngoài nhìn vào hay họ phát hiện ra là cố ý thì họ sẽ đánh giá và có cái nhìn như thế nào vè TGT3. Hãy tự trách những con người vô văn hóa trong TGT3 trước khi yêu cầu xã hội chấp nhận người đồng tính.

Hãy làm cho cuộc sống tốt đẹp hơn bằng cách sống thật với chính mình và tôn trọng mọi người bạn nhé.
    Lần sửa cuối bởi anhtamtep; 15-12-2011 lúc 11:43 PM
    Nói yêu thôi, đừng nói yêu mãi mãi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

minh thay rang cuoc song co nhieu cam suc thi tai sao man voi man o co cam suc nhi?
    voi lai viec quan he do binh thuong neu muon giu gin cho nhau thi tot va phai biet giu gin ca suc khoe lan tinh than nua la rat tuyet.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    321

trong lòng và miệg thì nghĩ vậy nói vậy nhưng khi đối diện vs sự thật thì ngta sẽ có biểu hiện khác :-j

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    258

đã xảy ra rồi thì hãy chấp nhận thôi, đồng tính cũng đâu có xấu :c11:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    263

Tôn trọng tình cảm riêng tư của người khác là có giáo dục nhân bản
    Tôn trọng gay, les., bi..... cũng vậy.
    Và cũng đừng thấy họ (gay. les...) là cái gì bất thường. Cũng đừng sợ nếu mình không ngăn chặn xu hướng gay hay les thì nhân loại sẽ tuyệt chủng. Không, không hề có điêu ấy. Homosexual có từ ngàn xưa. Âm thầm có, coong khai có, tuỳ theo giai đoạn phát triển xã hôi và văn hoá, nhưng nạn nhân mãn vẫn hiện diện.
    Điều quan trọng cần lưu ý là: các bạn thuộc thế giới thứ 3 hãy cố gắng sống sao đừng để xảy ra đièu gì đáng phàn nàn. Bởi nếu cùng một hành động xấu, xảy ra ở các bạn straight thì bị đàm tiếu 1, nhưng nếu xảy ra ở thế giới thứ 3 sẽ bị phê phán nặng gấp trăm lần. Định kiến xã hội mà. Phải từ từ
    Xin mọi người đừng phê phán thế giới thứ 3
    Xin nhũng ai thuộc thế giới thứ 3 cũng đừng ngại gì. Cứ sống tốt, từ từ mọi người sẽ hiểu.
    :)

+ Viết bài mới