+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề: Em đã mất anh

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Em đã mất anh

Đêm nay trời trở lạnh, ngồi 1 mình trong đêm, tôi lại nhớ anh. Nhớ đến cồn cào. Tôi lại lật từng trang ký ức mà bụi thời gian đã phủ lấp để mong hình dung về gương mặt anh. Nhưng sao kỷ niệm còn đó mà hình dáng anh lại quá nhạt nhòa. Tim tôi nhói đau. Tôi biết tôi đã thật sự mất anh thật rồi.

"Ngắm anh mãi không chán sao" - trong 1 lần tỉnh giấc, bắt gặp tôi vẫn ngắm nhìn anh khi ngủ, anh đã hỏi tôi. "Để em khắc họa gương mặt anh lên từng cm tâm trí em, để mai mốt không còn gần nhau, em lấy ra ngắm lại" tôi trả lời. anh cười, nói tôi nhiễm mấy bộ phim Hàn.

Tôi nhiễm phim Mỹ chứ không phải Hàn. Tôi xin anh cho tôi cái áo anh mặc trên người. Anh hỏi làm chi. Tôi bảo sẽ lồng vào áo tôi như trong phim 2 chàng cao bồi ấy, mỗi khi nhớ anh em mang ra....ngửi. Anh cười ngất và bảo tôi hâm. Nói thế nhưng anh vẫn chiều tôi và còn trêu “ 3 ngày chưa giặt đấy”

Một lần nọ, tôi lại lấy cặp kiếng của anh. Anh nheo mắt bảo tôi giở trò gì nữa, tôi bảo “em muốn cùng anh nhìn về 1 hướng và để em luôn nhìn thấy hình bóng anh mọi lúc mọi nơi” anh lại cười.

Tôi nằn nì anh cho tôi được sờ lên gương mặt anh. Anh bảo làm chi, ngắm không đã sao mà còn sờ. Tôi nói em muốn cảm nhận được anh theo cách của em để khi em nhắm mắt em cũng hình dung được anh rõ ràng. Thế là tôi nhắm mắt và bắt đầu tận hưởng khuôn mặt anh. Anh cười và bảo tôi nhiều trò.

Tôi và anh thường lang thang trên đường về đêm, hơi ấm từ tay anh truyền sang tay tôi, đứng trước biển mênh mông, trong vòng tay của anh, không nói một lời, cảm giác khoan khoái lạ thường.

Giọng nói của thật ấm và hát rất hay. Anh gởi tặng tôi lời bài hát Mối tình đầu. Tôi vui và lúc nào cũng nghêu ngao hát. Có khi lại bắt anh hát cho tôi nghe từ bên kia đại dương.

………. Tôi và anh đã có rất nhiều kỷ niệm đẹp khó quên. Tôi thấy mình thật hạnh phúc khi được có anh trong cuộc đời này.

Và hạnh phúc trọn vẹn hơn khi được ở bên anh, được nhìn thấy anh, được nghe anh nói cười, được nhìn anh tắm, được ngắm anh ngủ. Nhưng anh là người bận rộn. Thời gian anh dành cho tôi chỉ tính bằng giờ. Nên mỗi khi gần nhau, tôi lao vào anh như con thiêu thân. Vòng tay tôi ôm anh chặt hơn, môi tôi hôn anh lâu hơn, tôi đón anh đi vào trong tôi sâu hơn. Tôi muốn đem đến cho anh niềm hoan lạc tột cùng. Tôi muốn hòa nhập, tan biến hoàn toàn vào anh…. Tôi yêu anh điên cuồng và đam mê bất tận.

Tôi hoang mang khi phải xa anh sau mỗi lần hò hẹn, khi nghe bước chân anh dần xa tôi ngoài hành lang. Tôi thẫn thờ, cảm giác bơ vơ, bế tắt nhấn chìm tôi. Tôi luôn là người ở lại vì tôi không muốn anh nhìn thấy tôi trong tâm trạng xấu đó. Tôi lo sợ nghĩ đến nghĩ đến ngày không có anh bên cạnh trong cuộc đời này.

Rồi cũng đến ngày anh phải xa tôi. Dù tôi đã chuẩn bị tâm lý đón nhận nhưng vẫn không dám cùng anh ra sân bay. Tôi biết mình sẽ chẳng chịu nổi cảnh ly biệt này.

Anh đi rồi tôi sống thật khó khăn. Liền sau niềm vui, nỗi hân hoan khi nghe phone hoặc chat với anh là nỗi nhớ nhung, khát khao, đau đớn tột cùng. Tình yêu của tôi và anh thật không có lối thoát.

Năm tháng dần trôi, không có anh bên cạnh, tôi cô đơn, chấp chới, chơi vơi ở ngã rẽ cuộc đời. Tình yêu của tôi dành cho anh không đủ lớn để tôi có thể chờ đợi và vượt qua tất cả những định kiến của xã hội, bất chấp tất cả sống theo ý mình. Tôi đã chọn gia đình, đã chọn con đường không có anh đi cùng.

“Anh tôn trọng quyết định của em. Anh sẽ không gọi phone hay nhắn tin cho em nữa, anh sẽ xóa tất cả những gì liên quan đến em. Số phone, địa chỉ mail…….để mỗi khi nhớ em anh không thể làm ảnh hưởng đến cuộc sống của em. Chúc em hạnh phúc.”
    Tôi nghẹn ngào, người liệm đi rồi vỡ òa, tôi khóc nức nở. Đến lúc chia tay anh vẫn còn nghĩ cho tôi, tôi đau đớn vì đã giết chết tình yêu của mình, đã để mất anh mãi mãi.

Đã 5 năm anh giữ đúng lời hứa của anh. Và cũng từng ấy thời gian, đêm nay tôi mới viết những tâm sự này.
    Ngày mai là sinh nhật của anh, em chúc anh luôn hạnh phúc.

NormalMOM đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Em đã mất anh

Tôi xin anh cho tôi cái áo anh mặc trên người. Anh hỏi làm chi. Tôi bảo sẽ lồng vào áo tôi như trong phim 2 chàng cao bồi ấy, mỗi khi nhớ anh em mang ra....ngửi. Anh cười ngất và bảo tôi hâm. Nói thế nhưng anh vẫn chiều tôi và còn trêu “ 3 ngày chưa giặt đấy”.
    Ôi tình yêu.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    309

that là cảm động.bản ấy co gia đình hả ta

glacialgin Guest

Be stronger, man!
    And you'll got your happiness.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

hãy vui lên bạn ơi, chắc chắn sẽ có 1 ai đó đang chờ đợi bạn trên dòng đời đó.... chắc chắn :baffle:

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cám ơn các bạn đã chia sẻ. Chúc các bạn hạnh phúc với những lựa chọn của mình trong cuộc sống này.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cảm động, chúc bạn vượt qua khó khăn này, chúc một ngày nào đó không còn vướn bận xã hội, gia đình, anh và bạn sẽ hạnh phúc bên nhau.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cám ơn bengoan102. sẽ không có ngày mình và anh hạnh phúc bên nhau vì mình đã từ chối bản thân mình, đã không dám lộ diện trước gia đình và xã hội.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

chiện này mún nói với gia đình đâu phải ai cũng làm đc đâu bạn, do đó cũng đừng nên buồn nhe :D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

uh, mình cũng ko còn buồn nhiều đâu. Lâu lâu "tức cảnh sinh tình" thôi.
    Đi nhiều, đọc nhiều, thấy nhiều nên cũng hiểu nhiều. Đã biết người biết ta.

+ Viết bài mới