+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tại sao tao lại phải khóc mỗi khi nghĩ về mày........

"Hết rồi đúng kô Long?"......
    Nói đúng hơn là đã hết từ 3tháng trước rồi nhưng tao đã kô đủ can đảm để chấp nhận điều đó,tao đã kô đủ can đảm để rời xa mày.....Có lẻ một năm qua bên cạnh nhau chẳng là gì cả đối với mày.Mày ra đi mà chẳng cần biết tao phải sống ra sao khi kô có mày bên cạnh.Những ngày đó thật sự là những ngày tồi tệ nhất cuộc đời tao mày àh...Chỉ còn vài ngày nữa là thi tốt nghiệp THPT,một mình tao phải chóng chọi với cả kỳ thi khó khăn đó.Nhưng tao vẫn cố gắng đó thôi,những ngày gần thi tốt nghiệp kô đêm nào tao kô thức trắng đêm để học bài.Và rồi tao đã làm được,36điểm thật sự kô phải là một số điểm cao nhưng đối với một đứa học sinh yếu có nguy cơ rớt tốt nghiệp như tao thì đây là một sự cố gắng vượt bật,cả trường ai cũng ngỡ ngàng về điều đó....Nhưng những sự cố gắng ấy chẳng là j đối với mày.Tao cố gắng thay đổi mình từng ngày chi để cầu mong mày way về....nhưng tất cả là vô vọng.
    Cọc cằng,khinh bỉ và đó là những j mà tao nhận được từ mày.nhưng tao vẫn cố kô từ bỏ.Mày nói rằng mày đã hết yêu tao nhưng sao khi mỗi lần tao nói chuyện với mày,mày lại khóc.những giọt nước mắt đó của mày đã làm tao hy zọng,hy zọng rất nhìu để rồi những lần sau nữa khi gặp mày tao lại bị mày đối xử tệ hơn...mày ra đi kô một lý do,nếu vì mình cải nhau thì wá vô lý,đã có những lần cải nhau còn nhìu hơn dậy nữa mà....và rồi đến giờ có lẻ tao đã tìm được câu trả lời....mày muốn way lại cái thế giới trước kia của mày....mày bỏ lại tao bơ vơ một mình trong cái thế giới mà tao và mày đã quyết định từ bỏ tất cả để cùng nhau bước vào....Những ngày mà người ta bận túi bụi để tranh thủ ôn thi đại học,tao cũng xin tiền đi ôn đại học....nhưng thật sự chỉ để được gặp mày trong những lớp ôn thi thôi,"đại học" đó là cái j đó thật xa vời mà tao chưa bao giờ nghĩ mình sẽ với tới,đậu tốt nghiệp là ông pà đã phù hộ dữ lắm rồi...Sáng,trưa,chiều,tối bất kể trời nắng gắt hay mưa to cứ lúc nào thấy nhớ....thì tao lại xách xe chay từ Gò Vấp xuống tới Thị Nghè,chỉ để chạy ngang nhà mày nhìn vào 1 vài giây mong rằng sẽ nhìn thấy mày hoặc xe của mày dựng trước nhà....Một việc làm thật trẻ con và ngu ngốc đúng kô?nhìn thôi thì giải quyết được j....Nhưng rồi tao chi biết làm vậy cho đở trống vắng mỗi khi thấy nhớ mày....Tao đã cố gắng níu kéo tình bạn thật đẹp của chúng mình ngày trước,nhưng rồi cũng chẳng đc j....Ngày mai,tao sẽ phải tìm gặp mày,tao mún trả lại mày số tiền mà tao đã mượn,mặc dù mày kô đòi lại nhưng tao vẫn phải trả mày ah...tao mún trả hết những j thuộc về mày rồi tao sẽ ra đi...ra đi để trả lại sự bình yên cho mày...
    Và rồi tao lại thấy sợ,tao sợ ngày mai tao kô bít phải đối diện với mày như thế nào nữa,tao sợ tao lại kô làm chủ được cảm xúc của mình,tao sợ rồi phải nhận lấy những lời cay độc từ mày....nhưng là lần cuối cùng gặp mặt thì cũng đáng đúng kô mạy....
    Mỗi khi pùn tao chẳng biết làm j ngoài tự thu mình trong căn phòng ngột ngạt,1 quyển tập,1cây viết và viết hết nỗi lòng mình vào đó....nhưng đêm nay tao lại viết hết tâm trang của mình lên diễn đàn...vì tao thật sự cần lời khuyên từ mọi người...tao thấy mệt mỗi wá,pế tắc wá mày ah...ngày mai tao bít phải nói j đây...nói j để sau này lở như tình cờ mình gặp lại nhau vẫn mỉm cười và chào nhau như những người bạn...
    Lần sửa cuối bởi Andy_nhok; 26-07-2011 lúc 03:34 AM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    242

Mặc định Re: Tại sao tao lại phải khóc mỗi khi nghĩ về mày........

1. Nếu bình thường: mĩm cười thật tươi khi nhìn thấy bạn ấy . ^^ bạn ấy đã có thể trờ về thế giới bình thường thì bạn phải chúc mừng chứ . Tình iu ko nhất thiết phải sở hữu mà , hãy để nó như 1 kỷ niệm đẹp trong tim nhau . Xem nhau như những người bạn thì tất nhiên sau này mìh sẽ ko hối hận ^^:c11:

2. A men : Đừng wá pùn như vậy , cuộc sống còn 1 quãng dài mình phãi tự bước đi mà , trước khi gặp bạn đó , bạn vẫn sống tốt đầy thôi . ^^ Tát hắn 1 cái , cuộc sống ko cần những kẻ phản bội như vậy , bạn có thể thi đậu tốt nghiệp dc mà , sống tốt để có ngày hắn sẽ hối hận vì đã bỏ bạn :113:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Cám ơn,vì bạn đã chia sẽ....tất cả những j mình cần bây giờ là mún được đối xử với nhau như những người bạn.......dậy mà cũng kô được....

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    438

Quote Nguyên văn bởi Andy_nhok Xem bài viết
    Cám ơn,vì bạn đã chia sẽ....tất cả những j mình cần bây giờ là mún được đối xử với nhau như những người bạn.......dậy mà cũng kô được....

Hahaha, bây giờ mới biết tâm trạng thực sự của nhok con :)) nhóc tì
    E nên nhớ tình mù quáng, nhưng mà nó vẫn bị kiểm soát bởi lí trí, hãy dùng lí trí mà kiếm soát bản thân mình, tất cả đều từ mình mà ra,
    Mọi chiện đều là định mệnh, không có gì gọi là tự nhiên cả, học cách chấp nhận và lòng vị tha là khó khăn nhất, nhưng mình phải làm đc :D
    People cry, not beacause they're weak.
    It's because they have been strong for too long

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

(_ _")
    e bít hỉu những j a nói.....e cũg đang tập chấp nhận điều đó.....cám ơn a đã cho e lời khuyên....

Mafia đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mọi thứ rồi cũng qua. Cuộc sống là màu sắc. Có xám thì có xanh bạn à! Chúc vui!

+ Viết bài mới