+ Viết bài mới
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 22 của 22
    Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Phần mềm nối phim

Thanks DarkAngle đã post bài này. Nhưng có lẽ bạn nói ngắn gọn quá nên sẽ có 1 số bạn không làm được. Mình xin giải thích lại để các bạn hiểu và chú ý khi nối file.

Đầu tiên, mình khuyên các bạn nên dùng chương trình File Splitter & Joinner vì nó có thể nối được cả định dạng .001 và .__a

Tiếp theo, khi sử dụng chương trình này, các bạn nên chú ý 1 vài điểm sau:
    1. Phải kiểm tra đủ số file cần nối vì có 1 số phim dung lượng có thể lên vài Gb nên sẽ phải chia ra rất nhiều file, có thể bạn sẽ down thiếu 1 file nào đó.
    2. Các file của cùng 1 phim phải được đặt trong cùng 1 Folder.
    3. Tên các file chia nhỏ phải giống nhau, nó chỉ khác nhau ở phần đuôi file (.001 .002 .003 ; .__a .__b .__c v.v....)

Để nối file, bạn chạy chương trình, chọn Tab Joining, nhấn nút hình số 1 rồi chọn file .001, sau đó nhấn nút Join ở dưới cùng.

Lưu ý: để thấy được đuôi file, các bạn làm như sau:

+ Win XP: Mở Explorer, menu Tools, chọn Folder Options, tab View, chọn "Show hidden files, folders and driver" và bỏ dấu check "Hide extensions for know file types" và nhấn OK.

+ Win 7: Mở Explorer, nhấn nút Oganize, chọn "Folder and search options", tab View, chọn "Show hidden files, folders and driver" và bỏ dấu check "Hide extensions for know file types" và nhấn OK.

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    109

Mặc định Re: Phần mềm nối phim

Thanks for sharing.
    Nhận dạy tiếng Pháp online: [email protected]

+ Viết bài mới
Trang 3/3 ĐầuĐầu 123