+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    260

Mặc định Sự thật tôi tìm gì? cần gì?

Cần 1 người bạn hay tất cả đều là bạn
    Cần người ta tôn trọng mình hay mặc kệ người khác- ta vẫn là ta,(chỉ cần bạn của ta hiểu ta)
    Thế gian lừa lọc: lừa người rồi lại bị người lừa. Chẳng lẽ cứ phải ngờ vực để tránh những cạm bẫy xã hội, tránh đặt niềm tin vào kẻ xấu để hòng mong chẳng tan nát trái tim nhưng rồi được gì - chẳng được gì ngoài sự ngờ vực của người khác đối với ta.
    Chọn cách sống thế nào đây:
    - chấp nhận vấp ngã để có thể đứng dậy trên đôi chân cứng cáp
    - cố gắng tránh những cạm bẫy để rồi đi từng bước một trên đôi chân yếu ớt lúc nào cũng run lên vì sợ sệt
    26 tuổi, tôi chọn cách sống thứ 2 để rồi nhận ra tôi không có ai là bạn, cô đơn, cô độc.
    Cái tôi an ủi bản thân là tôi không phải đau, không bất ngờ trước trò đời cay độc. Nhưng thật ra tôi đang run sợ trước xã hội và luôn mong chờ một ai đó có thể mang đến sự bình an, người tôi có thể nương dựa vào................

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    289

Mặc định Re: Sự thật tôi tìm gì? cần gì?

nghỉ sao nếu anh kết hợp cả 2 lại với nhau. em mối 24 tuổi thôi. chấp nhận vấp ngã thì có vẻ mình buôn thả quá. có gắn tránh né thì mình không tin vào bất cứ người nào khác. hãy cho moi người một cơ hội cũng như cho mình một cơ hội. sao anh hãy chấp nhận vấp ngã một lần thử xem. chính vì một lần nên anh sẽ phải chọn lựa kỹ càng, cẩn thận trước khi phiêu lưu. lỡ may sao anh tìm được người anh cần tìm. người đó là ai thì còn tùy vào anh, sở thích của anh. em tin vào duyên nợ, có duyên sẽ gặp, cơ duyên tới sẽ có. nhưng mình phải biết nắm bắt lấy. trời cho chứ chưa chắc trời đem tới nhà?
    vài dòng chia sẽ cùng anh.nếu muốn anh có thể liên lạc với em mình nói chuyện nhiều hơn. [email protected]

Thanks
    46
    Năng lực viết bài
    296

Dear hieuthang83
    Thật ra bạn vẫn luôn tìm kiếm đó thôi. Nhưng vẫn hoài thất vọng. Trước cuộc đời ô trọc. Có lẽ bạn đã quá sợ chăng...
    Không thẩm sâu trong tâm hồn bạn. Luôn hiện diện một tia hi vọng le lói. Nhưng nó cũng không đủ giúp bạn tin vào một người. Dù là nhắm mắt đưa chân...
    Thôi thì, bạn tôi hỡi. Hãy thả lỏng một chút. Đôi dòng tâm sự cũng giúp bạn ít nhiều. Trải lòng để đón nhận những điều mới nhé bạn của tôi...
    Hãy tự tin vào hạnh phúc. Đôi dòng chia sẻ.

Thân

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Chọn cách sống của anh thì cũng có lợi khi mà không phải chịu đựng sự giả dối, mặt trái của 1 bộ phận nhỏ trong xã hội này, không đặt niềm hy vọng, niềm tin vào bất kì ai để rồi chuộc lấy thất vọng, nhưng chắc chắn anh cũng mất đi cơ hội được trải nghiệm mặt tốt của phần đông, cuộc đời này vẫn đẹp khi anh nhìn nó ở mặt tích cực.
    Tóm lại theo bản thân em, anh cần thả lỏng 1 chút, lấy can đảm đối mặt với cái xã hội này, chấp nhận thử thách, chấp nhận thất bại, hạnh phúc chỉ đến với người biết giữ vững niềm tin ngay cả khi đã bị thất vọng :))
    và anh cần 1 người bạn, 1 người để chia sẽ, 1 người để lắng nghe :D
    Cố lên anh nhé :p
    Thân

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    278

Theo Harry nha!
    - Bạn không nên chọn bất cứ cách sống nào hết, hãy cứ sống tự nhiên và không lo nghĩ bất cứ điều gì như trước giờ bạn vẫn sống, hãy sống thật tốt với tất cả mọi người và làm những điều mà mình cảm thấy không thẹn với bản thân thì được. Chuyện gì đến rồi sẽ đến thôi bạn àh!
    Chúc bạn luôn vui!
    I WILL LOVE YOU FOREVER.............................................................
    ...........................................................................................................................
    .IF YOU LOVE ME HONEST

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

cứ để mọi thứ là ngẫu nhiên... sống thực với chính trái tim mình là đủ , sự chân thành đôi khi sẽ phá vỡ đc ác ý ^^! chúc U hạnh phúc

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    303

Hãy là chính mình.Sống sao cho mọi người yêu mình đẽ cuộc đời này thật là ý nghĩa.
    Có 1 ai đó từng trách với bạn rằng vì sao bạn không nhắn tin cho người ấy dù chỉ là 1 lời hỏi thăm.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

^^ không biết nên nói gì vì thật sự anh ra đã lớn và cũng không thiếu kinh nghiệm sống!
    "sống phải biết tin tưởng"_chỉ nhiêu đó thôi

+ Viết bài mới