+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    264

Mặc định lời nói muộn màng

Có lẽ những lời nói cuối cùng này đã quá trễ phải không anh?Đã 1 năm từ ngày anh ra đi,mãi mãi đi xa khỏi cuộc đời của em.em đã khóc gần như hết nước mắt trong cái ngày mà em nhận được tin anh đã mất.giờ đây trong em,chúng ta vẫn còn quen nhau dù chỉ là trong những kỷ niệm.
    Anh ơi! Sao anh lại bỏ em giữa một thế giới mà nơi đó em chỉ có thể nhìn anh qua tấm hình hay qua những ký ức cũ.5 năm là một con số không dài cũng không ngắn,nhưng đủ để nhok biết nhok được hạnh phúc bên anh rất nhiều.anh che chở cho nhók ngần ấy năm để rồi đây ở trong thời khắc nào em cũng trông thấy anh.
    Chúng ta quen nhau trong lúc chúng ta còn vác sách đến trường.em cũng chẳng biết em là gay từng lúc nào,nhưng đến giờ em biết em là gay vì em yêu anh.yêu người con trai đầu tiên trong đời em.
    Hè năm lớp 10 cũng là lúc em gặp anh,em còn quá nhỏ để có thể biết được rằng tình yêu là như thế nào.anh đã đến bên cạnh em và cùng em vui đùa.ban đầu không hiểu sao em ghét anh rất nhiều,ở đâu có em là nơi đó có anh.rồi em cũng quen với sự có mặt của anh.
    Thời gian trôi qua quá nhanh,mới đó em đã tốt nghiệp và vào đại học.anh cũng rất giỏi vì anh cũng đã gần tốt nghiệp trường ĐH rồi.thế rồi nhà em thất bại trong việc làm ăn.em phải ở một mình trên thành phố rộng mênh mông này.anh đã hy sinh su nghiệp của anh.anh đi làm để cho em ăn học thay anh.bởi lẽ em quá yếu đuối không thể làm việc nặng nhọc.
    Anh đã gánh lấy trách nhiệm nặng nề và để cho em có thể sung sướng.hằng ngày anh đưa em đi học rồi anh mới đi làm,tối về thấy anh mệt mỏi em cũng rất kho chịu.đã bao lần em định bỏ học nhưng chỉ vì 1 câu nói của anh mà em lại tiếp tục con đường mà anh đã nhường em đi.em biểt em đã làm anh khổ,câu nói mà em vẫn nhớ mãi :”anh thấy em vui là anh vui rồi.anh cực nhiêu cũng được nhưng người yêu của anh cực thì anh không chịu được đâu”.
    Anh làm tất cả các công việc chỉ để lo cho em.từ phục vụ,người giao hàng,bán hàng….ngay cả là nhân viên bóc xếp anh cũng không từ chỉ vì anh yêu em.khi nhìn tấm thân ngày càng đen đi vì cái nắng của buổi trưa.em lại không cầm được nước mắt và hứa rằng sẽ cố gắng để giúp anh.chúng ta đã sống như vợ chồng trong khoảng thời gian ấy,cùng cực cùng vui để được bên nhau.anh bỏ ngoài tai mọi lời chê trách dị nghị để được sống với em.
    Em vẫn nhớ mãi cái ngày định mệnh đó,cái ngày mà trời đen đi vì trời có bão.lòng em lúc nào cũng sợ hãi vì có thứ gì đó bất an trong lòng.em gọi anh mãi vì không biết sao đã khuya rồi mà vẫn chưa thấy anh.bỗng điệnt thoại reng lên,số đt của anh nhưng người bên kia không phải là anh.anh đã bị tai nạn lao động và đưa vào cấp cứu.
    Em rụng rời tay chân và chạy vào bệnh viện.trên đường đi,em thầm cầu xin rằng anh sẽ không có gì.vào đến nơi thì anh cũng mới mổ xong,em đến bên giường anh và cầm lấy tay của anh.anh lạnh lắm,người anh rất lạnh.anh thấy em và nói:”nhok ở nhà ngoan nha,anh không sao đâu.anh sẽ về với em mà.anh không đi đâu,ngày mai anh chở em đi học đó”
    Và cánh tay anh rơi xuống,anh đã đi mất rồi.em gào khóc để kêu anh dậy nhưng anh vẫn nằm đấy.dù cho em có gọi anh thế nào anh cũng không nhìn em.anh đã đi thật rồi.
    Đám tang của anh,dù không là gì trong gia đình anh,em vẫn để tang anh,với tư cách 1 người em.nhưng thâm tâm em và anh cũng biết,em là vợ của anh.
    Cuối cùng em đã tốt nghiệp,ngày hôm qua em chạy ra mộ của anh và khoe tấm bằng mà em lấy được.anh ơi anh có vui không?nhok của anh đã trưởng thành rồi.nhok đã làm theo lời của anh.nhok ngoan lắm,anh có nghe được em nói không?em biết anh sẽ vui lắm.còn anh,anh ngủ ở đây.chừng nào em mới có thể gặp anh đây.sao anh lại cho em hạnh phúc như thế để rồi anh lại ra đi bỏ em lại.anh ích kỷ lắm anh có biết không?em vẫn sẽ mãi là người vợ của anh.dù rằng gia đình anh không công nhận em.em sẽ đợi,đợi đến khi nước ta cho phép 2 người đàn ông cưới nhau.lúc đó mình sẽ là vợ chồng anh nhé.em mãi yêu anh.mãi là người vợ của anh.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

Mặc định Re: lời nói muộn màng

ôi!
    dancer cảm thấy mình thật sự may mắn khi vào những giây cuối cùng của 1 ngày chuẩn bị đi ngủ thì được đọc 1 lời tâm sự thế này (vì ngày mai khi onl chắc gì nó còn ở new posts)
    dancer tin vào tình yêu, tin vào cuộc sống và tin vào những gì bạn đã và đang trãi qua! dù cho dancer có thể cảm nhận được nỗi đau mà bạn đang có thì cũng không thể nào chia sẽ hết cùng bạn, vì nó quá lớn, mất đi 1 người mình yêu thương, người luôn quan tâm, che chở và quan trọng hơn hết. đó là người mà bạn yêu!
    vợ chồng, bạn không cần xã hội này công nhận, vì chính bạn và anh ấy đã là một gia đình hạnh phúc và có một tình yêu mà có lắm người "bình thường" trong thế giới này ghen tỵ!
    đôi khi chúng ta không nên sống trong quá khứ và kỷ niệm, nhưng dancer nghĩ! ngay trong cuộc đời của bạn, bạn hãy luôn nghĩ những gì tốt đẹp nhất mà anh ấy và bạn đã trãi qua cùng nhau 5 năm...và hãy luôn mỉm cười khi nghĩ đến nó
    cuối cùng, khóc không phải là bạn yêu đuối, khóc giúp bạn mạnh mẽ hơn, cứ khóc nếu nhớ đến anh ấy! vì dancer hiểu! chính bạn cũng ko cho phép mình quên anh ây!
    luôn vui nhé bạn ^^
    g9 11:07pm 4/7/2011

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    264

thanks những lời chân tình của bạn.vn mà cho phép người đồng tính cưới nhau,mình sẽ tổ chức đám cưới như mình hằng mong muốn.mình sẽ là vợ của anh ấy.thanks bạn rất nhiều.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

chuyen cua anh cam dong lam....that su khjen nguoi nghe k kjem dc cam xuc.....tinh cua cua hai nguoi rat dep.....tuy xa cach nhug long khong cach xa

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    291

Tớ đang tự hỏi mình trong giới gay này có tình yêu hay ko ?
    Thì gặp được bài viết của bạn, nó đã giúp cho mình 1 chút niềm tin vào tương lai !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    251

mong sao anh có thể kiềm nén nổi buồn và tiếp tục sự nghiệp của anh để anh ấy thấy vui nơi thiêng đàn và luôn dõi theo để cùng chia sẽ niềm vui và nổi buồn cùng anh hic câu chuyện của anh buồn quá

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hic dù không yếu đuối nhưng đọc xong mình đã khóc thật rồi . :((

dreamhigh đang ẩn Thành Viên Chưa Kích Hoạt
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Smile Re: lời nói muộn màng

Hãy cố sống thật tốt để người đó dù có ở đâu khi thấy bạn cũng sẽ hạnh phúc, con đường phía trước còn rất dài và còn đag chờ bạn. Hayx cố gắng bạn nhé!!!!

+ Viết bài mới