+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 23
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Unhappy Có phải đây là cuộc sống em hằng mong ước!!!!

Chuyên là như vậy nè!!! Nó đang xảy ra và vẫn tiếp tục xảy ra !!! Cách đây 2 tháng vào 1 ngày không nắng cũng không mưa!!! bướm bay lượn lờ!!. Tui em đã quyết định công bố chuyện yêu nhau cho cả 2 phía gia đình biếc về sự thật!!! em năm nay 16 tuổi và vẫn con đang học còn anh ấy hơn em đến 4 tuổi và anh ấy cũng có việc làm ổn định đó là làm chủ 1 quán kem ở quận 1 TP/HCM vì anh ấy thuộc giới thượng lưu nên khá dc ba mẹ nuông chiều còn em nghèo lắm!!! Tụi em yêu nhau đã hơn 1 năm rưởi rồi khá là mặn nồng!!!.Khi nói chuyện đó cho mẹ em nghe thì mẹ em không những không có trách em mà còn rất là bao dung và hiểu chuyện . Mẹ em "bảo dù con có thế nào đi nữa thì con vẫn là con của mẹ. Mẹ vẫn thương con và tôn trọng quyết định của con". Vì ba và mẹ em li dị nên em ở với mẹ 1 mình mẹ em nuôi em cho đến lớn .Bà rất là yêu thương em và hiểu chuyện lắm, bà xem người em yêu như là 1 chàng rể ấy!!!.Cứ tưởng là sẽ được theo ấy muốn nào ngờ. Khi công bố chuyện yêu đương của chúng em cho ba mẹ anh ấy thì lại khác!!!Họ là 1 danh nhân thành đạc và có địa vị trong xã hội!!! mà lại buôn những lời lẽ xúc phạm em và người em yêu 1 cách quá đáng như là: "Tụi mày là đồ biến thái" hay là "bệnh hoạn"hoặc " biến cho phức mắt tao".Họ phản đối chuyện anh ấy qua lại với em. Còn mẹ ấy sau khi biếc chuyện liền lại tát 1 cái tát vào mặt em và nói "Xưa nay tao ghét những là loại người như mày cái thứ nam không ra nam nữ không ra nữ" .Câu nói đó làm em như muốn khụy ngã xuống đất.Em đã có kiềm nén nước mắt.Trong lúc đó anh ấy nắm chặc tay em và bảo:"Em ngoan lắm!! đừng khóc nha!! anh sẽ không bỏ em đâu".Trước những lời lẽ thô tục mà ba má anh ấy dành cho bọn em!!! anh ấy chỉ nói 1 câu :"Chúng con thướng nhau và mãi mãi không có rời xa nhau". Chính câu nói ấy dập tắc những lời lẽ ác độc đó.Ba anh ấy bước lại gần và "đấm" 1 nhát và mặt anh ấy rồi nói:" Mày đi khỏi nhà này đi!! tao không cần mày nữa!! mày đã lớn rồi tự lo cho bản thân đi" rồi anh ấy thu dọn hành lý ngay lúc đó rồi nắm tay em ra khỏi căn nhà đó!!!.anh ấy bảo "Giờ nhà cũng chẵng còn biếc làm sao đây" . Rồi em đưa anh ấy về nhà mẹ em và sống đến giờ cũng được 2 hay 3 tháng gì rồi.Mẹ em thì xem anh ấy như là con rể ấy!! đối xử tốt và chu đáo lắm!!!.Em thật hạnh phúc khi có người mẹ như thế bào không ruồng pỏ những người như chúng em!! còn về tụi em thì đã xem nhau như là vợ chồng!! Lương tháng ở đó cũng đủ sức nui sống cả gia đình!! Mặc dù không làm đám cưới nhưng tụi đã đeo 1 cập nhẫn cưới và thề mãi mãi bên nhau!!! . Em đi học thì anh ấy đưa em đến trường và đón em về nhà!!! . Những ngày sống bên anh ấy em vô cùng hạnh phúc và vui vẽ!!! Nhưng gần đây em phát hiện ba mẹ anh ấy luôn theo giỏi anh ấy nhưng chỉ đứng từ xa nhìn anh ấy không có giám lại gần!!! Họ nhìn anh bằng anh mắt ân cần và dịu dàng lắm !!! .Em cũng có mấy lần định khuyên anh ấy về thăm ba mẹ rồi từ từ thuyết phục ba mạ anh ấy.Nhưng em lại có 1 cảm giác bất an lắm nếu em khuyên anh ấy về tham ba mẹ rồi thuyết phục em lại sợ mất anh ấy lắm!!!.Nhưng em không muốn vì em mà gia đình người ta tan nát em phải làm sao đây!! .Em cảm thấy em quá tham lam nhưng lại yếu đuối quá!! em phải làm sao đây có ai chỉ em với!!!.Em hiện đang bối rối và phân vân quá!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Mặc định Re: Có phải đây là cuộc sống em hằng mong ước!!!!

Hi vọng mọi người!!! giúp đở em !!! em cám ơn nhìu :ohmy: :ohmy: :ohmy:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

bạn ơi, King đồng cảm với những j bạn vừa nói... King có ít lời khuyên:
    1. Bạn năm nay mới 16t, tình hình là mới bước vào cap 3 đúng ko? Bạn vẫn còn sống nhờ vào gia đình, bạn chưa có định hướng tương lai rõ ràng? Công việc tương lai, cuộc sống tương lai, lương bổng...vv...vv... Vậy bạn có nghĩ mình sẽ làm j để có thể cùng người iu mình xây dựng hạnh phúc về vật chất lẫn tinh thần ? Vật chất đánh đổi bằng tiền, còn tinh thần là tình iu thương.... Hãy cố gắng học thật giỏi trc đã, iu thì iu, nhưng mình dù sao cũng là con trai, mình phải có nghề nghiệp hẳn hoi đã....
    2. 2 người hiện tại đang sống bằng j ? đồng lương đó có đủ để mua nhà riêng, mua đồ đạc và thỉnh thoảng đi shopping, lâu lâu đi du lịch ko ? Nhà người đó giàu có, King ko bàn tới, vấn đề là 2 người nếu muốn lâu bền thì hãy cùng nhau xây dựng cuộc sống cho riêng mình bằng chính khả năng của mình !
    3. Bạn thật sự iu a đó vậy bạn phải xác định rõ, mình phải làm j để người đó hạnh phúc ? Về với gia đình là hạnh phúc, ở lại với bạn là hạnh phúc hay dung hoà cả hai ?! King biết bạn cũng sợ khi người đó về với gia đình, thì ba mẹ sẽ cấm cửa, ko cho liên lạc, bắt ép lấy vợ hay thế nào đó.... Nhưng, nếu bạn trả lời đc những câu hỏi trên thì bạn sẽ biết mình nên làm j ?

King sẽ tiếp tục theo dõi Topic của bạn, King cũng hy vọng những lời trên sẽ giúp đỡ đc bạn.... Chúc 2 người hạnh phúc :luv:
    P/s : King ngưỡng mộ việc 2 người đang làm ;D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    335

Cảm động thật đó. Nhưng mình cũng chẵng biết phải làm sao nếu ở trong hoàn cảnh đó. Một nửa hạnh phúc, một nửa đáng sợ.
    Hàng quốc cấm !!! ^^

Phần mềm nối file: http://www.vietboy.net/showthread.php?p=17797#post17797

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    351

Exclamation Re: Có phải đây là cuộc sống em hằng mong ước!!!!

[right:3i5f9yqu]Mẹ đừng buồn khi anh ấy yêu con
    Bởi trước con anh ấy là của mẹ
    Anh ấy có thể yêu con_một thời trai trẻ
    Nhưng suốt đời anh ấy yêu mẹ,mẹ ơi![/right:3i5f9yqu]

Prin đọc tâm sự của nhóc , công nhận điều đầu tiên p thấy 2 bạn rất can đảm , dám sống hết mình .
    Con người luôn sợ hãi và ghê tởm những gì khác biệt .

Nhưng một lúc nào đó tình thương trỗi dậy .

nếu đặt p vào hoàn cảnh của nhóc :

P sẽ không bao giờ sợ khi khuyên anh ấy về nhà . Có thể gia đình ảnh khuyên ảnh . Nhưng một người đã dám can đảm như thế p tin , tình yêu của ảnh với nhóc rất to lớn . Đừng vì chút ích kỷ và mù quáng nhất thời mà đánh mất người mình yêu .
    Không thể níu kéo , " lạt mềm buột chặc "

[right:3i5f9yqu]Con chỉ là cơn mưa mỏng manh
    Người khác có thể thay thế con trong trái tim anh ấy
    Nhưng có một tình yêu trọn đời âm ỉ cháy
    Anh ấy chỉ dành riêng cho mẹ mà thôi
    [/right:3i5f9yqu]

Ảnh chỉ có 1 người cha , một người mẹ thôi em àh , nhưng người yêu .........

Có gì hãy tâm sự với tụi anh nhé em :angel: :angel: :angel:
    Là một con người cực kỳ kiêu hãnh. Vô cùng nhạy cảm, dễ bị quyến rũ bởi những thứ có mùi vị xấu xa. Đang tìm một người để yêu và được yêu

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    305

E thật là may mắn khi có người yêu mình như thế, a chúc mừng em nhé.
    Năm nay e mới 16t cái tuổi còn nhiều mộng mơ, có phải là quá sớm khi em với a ấy quyết định sống bên nhau không. :lookdown:
    yêu nhau dễ lắm chỉ cần 30s mình thích 1tiềng để yêu nhưng em phải mất cả đời để có trách nhiệm với người đó, em có làm đc điều đó không O_O .
    A nghĩ em quá ích kỷ khi mà để anh ấy xa gia đình sống vất vả cùng em dưới 1 mái nhà tranh 2 quả tim vàng, em có biết người mẹ đau khổ thế nào, người con nhớ mẹ ra sao. yêu nhau là phải biết hy sinh em à, niềm hạnh phúc của em cũng chính là hạnh phúc của anh ấy, hãy để a ấy về với gia đình và để a ấy thuyết phụ gia đình, nếu như 2 đứa là của nhau thì không có gì có thể ngăn cản được hai đứa, chúc em học hết mình choi hết ga nha. Chào em ;D
    ---->ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ CUỘC SỐNG EM HẰNG AO ƯỚC
    Trang nam nhi lướt web bình thiên hạ
    Chí zang hồ click chuột định zang sơn
    =======================================

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Nhờ sự động viên của mọi người nên em đã can đảm và cố gắng thuyết phục anh ấy!!!. Nhưng anh ấy chẳng chiệu nghe theo!! anh ấy bảo: " Em chán anh rồi à!!! sao em lại nói đến chuyện anh về thăm ba má. Họ đã từ anh rồi!! làm sao anh có thể về được.Anh sợ lắm nếu về rồi không biếc sau này còn gặp lại em không!!!. Anh muốn chúng mình mãi như thế này thì có lẽ hạnh phúc hơn nhiều".Và anh ấy nhắt em đừng nói đến chuyện đó nữa!!!. Sau đó anh ấy có bàn với em là đợi cho em học hết lớp 12 và vô đại học. Anh ấy và em sẽ qua nước ngoài làm giấy đăng kí kết hôn sau đó sẽ xin con nuôi!!!.Em cũng rất bất ngờ trước những quyết định táo bạo ấy.Có đôi lần em có hỏi anh ấy. "Anh ở với em hoài không chán sao. Em hơn anh đến 4 tuổi lận đó".Anh ấy cười và nói"Tuổi tác không có quang trọng.Chỉ cần yêu nhau, hiểu nhau và tuyệt đối tinh tưỡng nhau là được".Còn nói về chuyện tương lại em có bảo anh ấy :"Nếu anh muốn được 1 gia đình hạnh phúc và 1 tương lai tươi sáng!! anh hãy về thuyết phục ba mẹ anh đi!!.Họ vẫn còn thương anh nhiều lắm.Có ba mẹ nào mà không thương con đâu.Tại trong lúc nóng giận họ buôn những lời lẽ khó nghe thôi.Đừng để tâm anh nhé!!.Dù sao cũng là ba mẹ mình mà phải không?!!Anh hãy cố gắng thuyết phục ba mẹ đi .Hôm nay không được thì ngày mai. Anh đừng nên đối chọi với ba mẹ mà hãy thuyết phục họ. Từ từ họ cũng sẽ siêu lòng!!Em sẽ chờ anh!!!" . Anh ấy bảo:"Em nói cũng đúng . ngày 1 không được thì ngày 2 rồi họ sẽ xiêu lòng". Rồi em thu giọn hành lí cho anh ấy về trong ngày đó!!!. Những trong lòng em lo sợ quá!!!. Anh ấy chỉ đi có ngày thôi mà em đã lo rồi!!.Hixhix lỡ anh ấy không thuyết phục được ba mẹ!! rồi ba mẹ anh ấy ép anh ấy lấy vợ thì sao!!!??. Em lo quá!!Tuy ngoài miệng em nói em sẽ chờ anh ấy.Nhưng lòng em không muốn anh ấy đi!! Trưa em ngũ em có mơ ác mộng. 1 Ác mộng kinh khũng lắm!! Anh ấy và 1 cô gái lạ tay trong tay uống rượu mừng ngày tâng lang!!Còn em chỉ biếc đứng nhìn từ xa. Lúc đó em đã khóc và chạy lại nhưng bảo vệ nhà hàng đó không cho vì em không phải là khách mời!!!Chỉ là mơ thôi mà sao em cảm thấy đã mất anh thật rồi!!!.Tỉnh dậy thì người em đổ mồ hôi còn mẹ em thì nói: "Con mơ gì mà la quá trời" .Em bảo là mình mơ phải ác mộng.Dù không nói ra nhưng mẹ em biếc bà chỉ nói:"Cố lên con!!! Nó chỉ đi vài ba bữa là về". Em lo quá, anh ấy mà không về chắc em bị ác mộng hoài luôn quá!!.Em nên típ tục để anh ấy thuyết phục ba má hay thôi vậy!!Anh ấy đi cả hơn 2 ngày rồi!!! Mà không có tin tức gì cả!!.Em vừa nhớ anh ấy vừa lo sợ!! Sơ kinh khũng quá!!!.Nếu cứ mãi như vậy chắc tim em nó chảy máu quá!!!.Phải làm sao đây mấy anh!!!.Em nhớ anh ấy quá!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Nhox ơi, ox của bạn đã về chưa :D

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    322

Ảnh chưa có về anh à!!!.Em nhớ ảnh nhìu lắm nhưng hok bik làm sao để gặp anh nữa. Bữa đêm nọ anh có gọi về cho em 1 cuộc anh ấy bảo "Ba mẹ anh!!Cũng sock nhiều lắm!!.Nhưng anh cũng giải thích cho họ rất nhiều đồng tính không phải ai cũng xấu hết!! Và còn nhiều nhiều lắm!! Nếu gặp em anh sẽ kể hết cho em nghe!!! Ba mẹ anh bảo vậy hãy chứng minh cho ba mẹ thấy rằng 2 con thực sự yêu nhau!!!".Nếu chứng minh được thì ba mẹ sẽ chấp nhận tất cả!!!." Nhưng chứng mình tình cảm ở đây có nhiều cách lắm !! vậy phải làm sao đây mấy anh!!!!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Quote Nguyên văn bởi nhox_búpbê
    Ảnh chưa có về anh à!!!.Em nhớ ảnh nhìu lắm nhưng hok bik làm sao để gặp anh nữa. Bữa đêm nọ anh có gọi về cho em 1 cuộc anh ấy bảo "Ba mẹ anh!!Cũng sock nhiều lắm!!.Nhưng anh cũng giải thích cho họ rất nhiều đồng tính không phải ai cũng xấu hết!! Và còn nhiều nhiều lắm!! Nếu gặp em anh sẽ kể hết cho em nghe!!! Ba mẹ anh bảo vậy hãy chứng minh cho ba mẹ thấy rằng 2 con thực sự yêu nhau!!!".Nếu chứng minh được thì ba mẹ sẽ chấp nhận tất cả!!!." Nhưng chứng mình tình cảm ở đây có nhiều cách lắm !! vậy phải làm sao đây mấy anh!!!!
    sao bạn ko chủ động liên lạc, ngồi chớ thế này ko tốt đâu. Nếu liên lạc ko đc, thử đến nhà xem sao, nhưng đứng xa thôi, đợi người đó ra ngoài 1 mình thì gặp.... :ohmy:

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối