+ Viết bài mới
Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Mỗi ngày trôi qua là 1 ngày buồn ...

Và tôi cũng không ngoại lệ. Một một ngày trôi qua của tôi là 1 ngày buồn. Cái buồn vốn có, cái buồn mà từ ngày tôi biết mình ....

Có thể ai cũng nghĩ tôi là 1 người hạnh phúc, tôi 22 tuổi, sinh viên đại học, đẹp trai, cao ráo ... nhưng có lẻ chẳng ai hiểu nỗi lòng tôi.

Tôi chẳng có phép mình làm điều gì sai trong cuộc sống : Tôi chẳng dao du quan hệ tình dục bữa bãi, chẳng sống buông thả đi bar hay vũ trường .... tấc cả đều xa lạ đối với tôi. Vì tôi biết ... tôi còn phải sống cho gia đình mình nữa. Tôi sợ 1 ngày nào đó nhỡ bố mẹ phát hiện mình thế này thì sao ? Chỉ cần nghĩ đến đó thôi. Là không cho mình làm bất cứ đều gì sai ! Tôi luôn sống cô độc trong cái thế giới của tôi.

Tôi có từng quen vài ba người bạn. Tấc cả họ đều có người tốt (chẳng phải là "chảnh" - nhưng khi kết bạn với ai trong thế giới này tôi đều rất cẩn thận - Đơn giản là vì tôi Sợ), họ đều có học thức, đều có 1 cái đầu và 1 trái tim rất tyệt với - và có 1 điều quang trọng họ giống tôi là: cô đơn - Cô đơn đến tội nghiệp. Tôi nhận được sự đồng cảm từ họ. Chẳng phải là những mối tình 1 đêm, chẳng phải là sự thèm khát tình dục. Mà thực sự là sự sẻ chia - không thể chia sẻ với ai !

Tôi thầm cảm ơn họ - Và ngày mai, có thể họ sẽ kết hôn - biết là có thể sẽ làm khổ thêm cho 1 người... nhưng ... có lẻ là con đường duy nhất đối với họ, đơn giản vì họ không có sự lựa chọn ? họ vẫn phải sống và cố tỏ ra mình vẫn là người bình thường . (vì họ là những người có địa vị trong xã hội - họ là 1 niềm tin của gia đình) Thật sự tôi biết họ khổ đến mức nào ? những cái khổ mà chẳng ai hiểu nỗi...

Và rồi tôi lại bị 1 người bỏ rơi, nhưng tôi hoàn toàn hiểu và thương anh ấy. ĐƠn giản có thể ngày mai tôi cũng sẽ đi con đường mà anh ấy phải đi !

Đôi lúc tôi chơi vơi và buồn lắm ....

Tôi vẫn là 1 người cô đơn. Tôi thường đến với biển . Và nghe những bản tình ca...

Tôi chẳng biết mình phải sống như thế này đến bao giờ ?

Tôi yêu Nha Trang, vì có lẻ mỗi lần đứng trước biển - tôi đều cảm thấy thật bình thản.Tôi như được quên mình là ai !
    O_O O_O

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Re: Mỗi ngày trôi qua là 1 ngày buồn ...

chắc có lẽ ai trong thế này đều hiểu vàtho6ng cảm với bạn...ai mà ko như ai...chỉ khác là cách thể hiện thui!
    "Đừng nghe những bản tình ca khi bùn"...có ng đã từng khuyên mình như thế..Nó ủy mỵ yếu đuối lắm.Nay mình share lại cho bạn lới khuyên này.Chúc mọi ng` 1 cuộc sống tốt :victory: :victory: :victory:

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

:lalala: Vui lên Đi Buồn Mà Chi - cái thê giới hổn độn này thật là Hách Dịch
    …(¯°º•.¸♥¯°•.¸\/ạn Çổ †hiên †hu ♀ (¯°•.,.•°¯) ♂¥êu £à ¶«hổ¸.•°¯♥¸.•º°¯)
    …(¯°º•.¸♥¯°•.¸†hiên †hu \/ạn Çổ ☻ -°•. ♥ .•°- ☺¶«hổ \/ẫn ¥êu¸.•°¯♥¸.•º°¯)

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    365

Quote Nguyên văn bởi actionboy
    Và tôi cũng không ngoại lệ. Một một ngày trôi qua của tôi là 1 ngày buồn. Cái buồn vốn có, cái buồn mà từ ngày tôi biết mình ....

Có thể ai cũng nghĩ tôi là 1 người hạnh phúc, tôi 22 tuổi, sinh viên đại học, đẹp trai, cao ráo ... nhưng có lẻ chẳng ai hiểu nỗi lòng tôi.

Tôi chẳng có phép mình làm điều gì sai trong cuộc sống : Tôi chẳng dao du quan hệ tình dục bữa bãi, chẳng sống buông thả đi bar hay vũ trường .... tấc cả đều xa lạ đối với tôi. Vì tôi biết ... tôi còn phải sống cho gia đình mình nữa. Tôi sợ 1 ngày nào đó nhỡ bố mẹ phát hiện mình thế này thì sao ? Chỉ cần nghĩ đến đó thôi. Là không cho mình làm bất cứ đều gì sai ! Tôi luôn sống cô độc trong cái thế giới của tôi.

Tôi có từng quen vài ba người bạn. Tấc cả họ đều có người tốt (chẳng phải là "chảnh" - nhưng khi kết bạn với ai trong thế giới này tôi đều rất cẩn thận - Đơn giản là vì tôi Sợ), họ đều có học thức, đều có 1 cái đầu và 1 trái tim rất tyệt với - và có 1 điều quang trọng họ giống tôi là: cô đơn - Cô đơn đến tội nghiệp. Tôi nhận được sự đồng cảm từ họ. Chẳng phải là những mối tình 1 đêm, chẳng phải là sự thèm khát tình dục. Mà thực sự là sự sẻ chia - không thể chia sẻ với ai !

Tôi thầm cảm ơn họ - Và ngày mai, có thể họ sẽ kết hôn - biết là có thể sẽ làm khổ thêm cho 1 người... nhưng ... có lẻ là con đường duy nhất đối với họ, đơn giản vì họ không có sự lựa chọn ? họ vẫn phải sống và cố tỏ ra mình vẫn là người bình thường . (vì họ là những người có địa vị trong xã hội - họ là 1 niềm tin của gia đình) Thật sự tôi biết họ khổ đến mức nào ? những cái khổ mà chẳng ai hiểu nỗi...

Và rồi tôi lại bị 1 người bỏ rơi, nhưng tôi hoàn toàn hiểu và thương anh ấy. ĐƠn giản có thể ngày mai tôi cũng sẽ đi con đường mà anh ấy phải đi !

Đôi lúc tôi chơi vơi và buồn lắm ....

Tôi vẫn là 1 người cô đơn. Tôi thường đến với biển . Và nghe những bản tình ca...

Tôi chẳng biết mình phải sống như thế này đến bao giờ ?

Tôi yêu Nha Trang, vì có lẻ mỗi lần đứng trước biển - tôi đều cảm thấy thật bình thản.Tôi như được quên mình là ai !
    O_O O_O

Xin chào, King chia sẻ những điều bạn viết trên đây. Tất cả chúng ta đều có điểm chung cả, tất cả chúng ta đều hiểu và cảm thông.
    King biết bạn là người giàu tình cảm, bản thân King cũng vậy. Nhưng King tin chắc, 1 ngày nào đó, cũng sẽ có 1 ai đó thương mình, đến với mình chân thành. Và rồi 1 tình iu sẽ bừng cháy.
    King cũng iu Nha Trang. Hẹn gặp bạn nơi đó ;D

Thiên Hoàng Thiên Tam Giới
    °¤° When the king smiles® °¤°
    Baby, if you wanna love me ......

Thanks
    16
    Năng lực viết bài
    379

soi vào và thấy hình ảnh của mình trong tương lai. Năm sau ta 20...

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hey....za, tâm trạng chung của mọi người đó!!!! mình cũng vậy đôi lúc muốn nghẹt thở đi mất....vì luôn bị thúc ép chuyện người yêu, vợ con,...ja đình là lực cản vô hình để thiensu không thể sống thực với bản thân. Cũng là sinh viên, 22t, cao ráo....cũng như ai...nhưng...cũng buồn và cô đơn như ai...cầu xin hạnh phúc cho tất cả mọi người.....

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

hehehehehehehe bùn chi cho mệt àh. đừng có si nghĩ nhìu wá zậy, cứ sống như ngày mai phải chết đó. àh bạn kiếm việc làm thêm đi, hehehheeh vừa k còn thời jan mà bùn wan trọng hơn là có thêm tiền kkkk rủng rỉnh thoải mái. Mỗi lần cơn bùn sắp kéo đến zậy, tui lôi cái sổ tiết kiệm ra ngắm số tiền khổng lồ mình có ui zui zui zui => hết bùn ngay rất khoa học lành mành và giàu có nữa. Thử đi nhá

r00t Guest

Sống, trước tiên là mưu cầu hạnh phúc cho bản thân. Đừng vì người khác mà đánh mất thứ quý báu đó bạn à. Dám sống, dám lao vào tìm kiếm hạnh phúc cho mình mà không hại gì người khác mới là sống chứ.

Thanks
    1
    Năng lực viết bài
    0

Hai từ mà e cảm thấy nặg nề nhất là hai từ trách nhiệm, lớn lên rồi nhiều chuyện mà một thằng con trai duy nhất trong nhà sẽ phải làm... Đúng là biết mình sẽ làm khổ một người...nhưng e sẽ cố gắng đối xử thật tốt với người đó, thương người đó hết mức có thể.. e cũng như a, e sợ cái thế giới này... người ta tìm đến với nhau ít vì tc chân thật... Nếu đc sinh ra lần nữa ước gì e là một thằng đàn ông chân chính...

+ Viết bài mới