+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 25
    Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Tôi phải làm sao khi thấy ảnh nude của ny mình trên mạng ?

2 năm rồi,giờ tôi phải cố quên đi cảm giác ấm áp đã xó của 1 tình yêu! Vs tôi,có lẽ anh là người quan tâm đến tôi nhất,luôn lắng nghe tôi nhưng sau anh không hiểu tôi ? Phải chăng vì sự xa cách ? Tôi người Hà Nội còn anh ở tận Sài Gòn! Khi lúc này đây,chúng tôi giành cho nhau những lời lẽ chẳng tốt đẹp gì nhưng thực sự,tôi còn yêu a và rất yêu a ! Tôi quen a cũng trên vietboy qua những dòng tâm sự của tôi về cuộc tình cũ ! Lúc đó,tôi hoang mang,t lo sợ và tôi có anh là 1 người bạn luôn chia sẻ ! Chia sẻ cả những lúc tuyệt vọng,cả cuộc tình chóng vánh đến rồi cũng sớm ra đi ! Có lẽ cứ như vậy lại hay ! Tôi cứ sống cuộc sống của tôi dù đau khổ,có a là 1 người bạn !
    Bất giác,có đôi luc tôi hoáng mang về tương lai,lo sợ,tuyệt vọng,tôi ko còn dám tin vào hp của 2 thằng đàn ông,của Gay ! Tôi sợ những cuộc tình chóng vánh vs cái giai điệu “Chả là gì của nhau ! Chỉ để lên giường thôi”
    Có lẽ những ngày luôn có a ở bên làm tôi nhớ ! Nhớ 1 người cứ ngày ngày quan tâm đến mình và tôi yêu a,1 tình yêu nhẹ nhàng đến trong sự xa cách,nhớ nhung !
    Tết này a nói sẽ ra HN vs tôi,tôi hạnh phúc,vui mừng lắm…nhưng thực sự tôi sợ ! Nhiều lúc tôi chỉ mún ở 1 mình,tôi muốn chôn vùi tình yêu này,muốn a hận tôi,a quên tôi đi ! Tôi nghĩ đến mẹ tôi và những cuộc tình trước…tôi hoang mang đến loạn trí !
    Tôi biết tôi sai,tôi sai nhiều lắm ! Sai vì ko biết đợi chờ ! Sai vì không trân trọng hạnh phúc mình đang có ! Sai vì những lỗi lầm ! Nhưng thực sự tôi ko chịu đựng dc nỗi sợ hãi,sự cô đơn,nỗi nhớ đang giằng xé trong tôi !
    Tình yêu HN – SG liệu có thành ?
    Tôi cố quên a ? Tôi làm mọi cách ! Tôi mắng a nghèo ! Tôi lăng mạ a trong sự chua xót của chính tôi ! Tôi biết như vậy là không tôn trọng a,là sai nhưng tôi không biết tôi phải làm gì để quên a,để tình yêu này thôi giằng xé tôi ! Thậm chí,có giây phút cùng quẫn,tôi đê hèn và khốn khiếp phản bội a để cố quên nhưng rồi trong tâm trí tôi chỉ có anh ! Tôi khóc và xin anh tha thứ,tôi lại không vượt qua dc tình yêu tôi giành cho a !
    Yêu nhau và làm tổn thương nhau như vậy,tôi cũng ko biết tương lai sẽ ra sao…
    Và tôi vỡ nát tất cả khi những bức ảnh nude của a ở trên mạng ! Sự đau đớn đến cùng cực ! Tôi không muốn tha thứ mà a cũng không cần sự tha thứ ! Có những lời dối trá,có những điều đã mất giữa 2 chúng tôi! Nhưng trên tất cả,tôi vẫn yêu a rất nhiều dù lúc này trái tim tôi vỡ nát,tình yêu và sự tin tưởng của tôi ko còn,tôi cũng chỉ muốn dc 1 lần nằm trong lòng anh mà ôm thật chặt…để tất cả những tổn thương mà tôi và a giành cho nhau sẽ dc xóa nhòa ! Để tôi xa a như HN-SG vậy !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    307

Mặc định Re: Tôi phải làm sao khi thấy ảnh nude của ny mình trên mạng ?

đó là sự xa mặt cách lòng!
    cảnh tượng kẻ chân mây người nơi đầu gió! đau thắc lòng mong có anh bên cạnh! anh à có thễ hiễu dc phần nào! anh sợ sự cô đơn trống vắng khi không có anh bên cạnh, sợ sự xa cách 2 bên, a đau đớn khi phải chiệu đựng một cuộc tình trong sự xa cách!
    khoảng cách về không gian, thời gian, và đặc biệt đó là khoảng cách ở 2 trái tim, có lẻ cách tốt nhất để quên đi người đó " a à mình có duyên ko có nợ, e yêu anh, ta yêu nhau nhưng ko cho nhau hạnh phúc, ko chăm sóc dc cho người mình yêu, như vậy e còn đau khổ hơn một vạn lần thà ta ko còn wen nhau để cho nhau hạnh phúc, đau một lần rồi hạnh phúc ngàn lần! anh nhé"
    chào anh chúc anh vui!
    have a nice day!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

hajzz! nói thế này nhé! tuy chắc là bạn sẽ khó chịu nhưng nhìn chung đó chỉ là lời nhận xét!
    1. Bạn là kẻ nhu nhược và nói thẳng, bạn không đáng có được hạnh phúc, chỉ với những suy nghĩ vớ vẩn, tự suy đoán mọi việc, tự lo sợ bản thân sai lầm rồi ko vượt qua được mọi chuyện mà từ chối chính tình cảm của bản thân mình
    2. Cuộc sống không có phép màu, hay kỳ tích. Mà nếu có thì nó chỉ dành cho người viết phấn đấu và đấu tranh cho hạnh phúc của mình, chứ không phải ngồi chờ đợi rồi pray hp sẽ đến với mình! bạn hiểu ý mình nói chứ!
    _đời ng ngắn lắm! đừng vì lý do gì! hãy làm điều mình muốn! cả đời dancer này chỉ sống và sai lầm duy nhất là khi ko làm điều mình muốn! "tất cả chỉ là do bản thân mình muốn hay ko mà thôi" ^^
    3. cuối cùng, thấy hình nude thì sao! nó không nói lên điều gì cả! chỉ là 1 bức mình để lưu giữ lại thời trẻ của bản thân! ai cũng có thể chụp nó mà! *dancer hình như...^^*
    và cho dù him chụp hình là có lý do ko đàng hoàng thì đó có thể là quá khứ của him! sao bạn ko hỏi! ko làm rõ! ^^ biết đâu sẽ là hp sau đó !
    và quan trọng nhất!
    tình yêu chứ không phải là quá trình nghĩ cách làm khổ nhau ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

nhân vật đó là mình đó Dancer ah, cám ơn bạn đã nói ra những gì mình muốn nói. Trước tiên mình muốn nói về những tấm hình nude, mình đã chụp, đã up, nhưng mình đã quên bén đi mình đã up lên đâu và ko suy nghĩ gì về nó, nói thật mình đã quên bén nó đi. Đến khi ngta nói thấy thì mình đã giật mình, và ko nhớ mình đã up nó vào thời gian nào, mình đã ko màng tới nữa.

khoảng cách SG-HN cái mà mình và ngta đau đớn nhất nhưng hãy hiểu cho, mình chưa có gì trong tay , ra HN thì fai làm gì để nuôi sống mình, chính mình chưa lo đươc cho mình thì làm sao lo cho người mình yệu, Ngta cứ hối thúc mình ra, mình biết cũng chỉ vì ngta yêu miinh, nhưng mình vẫn còn đi học.
    Chuyện gì xảy ra klhi ngta bỏ nhà đi mấy bạn biết ko, mình lo lắng hoang mang, sợ ngta ko có chỗ ngũ, cả buổi sáng mình lo sợ , nhưng thời khắc mình lo sợ là thời khắc gì mấy bạn biết ko, bạn ngta tới và ngta đã quan hệ bên ngoài với bạn đó, đau đớn ko, chua xót ko, với lời giải thick, mặc dù làm với người khác nhưng em vẫn nghĩ đến anh, nực cười ko? nhưng rồi tôi vẫn tha thứ vẫn dang tay đón lấy e, nhưng tình cảm vơi đi 1 ít, tôi cố vun vén lấy nó, vì tôi nghĩ tại tôi ko ở bên cạnh e.
    Rồi típ tục những ngày tháng e thấy hình nude, e cứ dằn vật lấy tôi, tôi biết tôi sai, tôi đã xin lỡi em rất nhìu, nhưng thỉnh thoảng gia đình e có sự cố. em muốn đi, là e lại hối thúc tôi, chất vấn tôi, rồi bảo tôi ko yêu em, lôi chuyện cũ ra mà nói. E bảo tôi đừng làm phiền em.Có lần e dặn tôi, hãy bên cạnh em dù e có nói ra đi. uhm thì tôi liên lạc với em, nhưng em bảo em mệt, uhm thì e mệt, tôi ko muốn em mệt nên đã để e yên lặng. Thế là em lại trách tôi ko yêu em, mấy bạn có thấy sự mâu thuẩn ko. mấy bạn biết người ta chữi gì ko, " đồ chó, đồ thằng hèn, đồ đĩ đực, thằng nghèo kiếp xác...", hỡi ơi, tôi muốn bật khóc khi nghe những câu đó, nếu là mấy bạn thì sao. tôi tức tôi giận,, tôi dau xót, ngỡ tình tôi đã chết. Và hiển nhiên tôi ko thèm liên lạc với em nữa vì sự xúc phạm quá nặng nề. e trách tôi bỏ mac e cũng dễ hiểu, còn gì nữa đâu chứ, đã nhiều lần như thế nhưng tôi đa tha thứ , lun mở rộng vòng tay đón lấy em, có lẽ vì t chìu chuộng e nhìu nên em nghĩ ko có gì, nhung lần này lòng tự trọng tôi đã bị lấy đi bởi ngưồi nói yêu tôi.
    Việc ra HN lúc Tết sẽ đi thì e lại cho rằng tôi chỉ muốn chiếm đoạt e, nhữg suy ngi loạn cứ hình thành trong em , làm rạng nức dần tình cảm. Tôi có bảo " nếu kiếm tình 1 đêm thì ở SG a ko thiếu". thì nó lại là đề tài để em mắng chữi. Tôi chỉ mún nói là nếu vì chuyện đó mà tôi ra HN thì tôi ko đi cho tốn tiền. Trong khi mong tôi ra, tôi nói ra thì bảo tôi thế, Sự mâu thuẩn quá mức.
    Đã có thời gian tôi muốn bên cãnh em, ôm chặt lấy em , những giấc say nồng, thế thôi, đó là hạnh phúc, để chọn e và gia đình tôi sẽ chọn e, nhung sau ngày ấy tôi thấy tôi mất quá nhiều tình cảm, em đã mang di tất cả, tôi rục rè, sợ hãi chính em thì khi e đưa e và gd, sư nghiệp của tôi ra thì tôi sẽ chọn sự nghiệp, thế là e trách tôi ko yêu em, mà quả thật tc tôi đã vơi vì những lời lăng mạ đó. Còn chuyện nữa, e vẫn nói yêu tôi nhưng em lại cho ng khác lẵng lơ với em, tôi trách thì em bảo là " em thương người, ngta sắp thi DH, e ko mún ngta bùn", lại 1 trò thật nực cười.
    rồi cách ngày e lại nt mắng nhiết tôi, tôi bùn , tôi biết ...tình chết....
    Mới hwa thôi e nt e xl, e sai, rồi bảo, "E có tình yêu mới thằng Nhox sắp thi DH rồi, em ko mún ngta bùn.E ko là gì với a, nhung ngta thì khác..."trời ơi, e cứa vào tôi 1 nhát dao nữa, e là người thế sao, e cứ mắng nhiết sự ko chung thuỷ, giả tạo thì giờ đây chính e lại làm thế. em muốn đi thì e nói thẳng e đi chứ đừng chữi tôi, mang hết tội lỗi vào tôi chứ, vậy thì tôi thấy nhẹ lòng hơn, hay đó là cái cớ để em ra đi, để em quen ng khác...

Dêm wa tôi khóc, tôi nhớ nhũng ngày mình đã gọi nhau là vợ chồng, những ngày mà em chưa làm loạn lên...Khi yeu toi da het minh, da chiu chuong het muc. neu trach thi chinh e da mang tinh cam nay di that xa, xa nhu khoang cach giua SG-HN
    Lần sửa cuối bởi manminh; 25-06-2011 lúc 10:06 PM

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

ôi! dancer thật sự rất muốn chia sẽ tất cả với manminh! nói chung là có 1 số chi tiết mà manminh đề cập tới làm dancer có chút ấn tượng, vừa đọc xong đoạn đầu, dancer nghĩ ngay có lẽ mình nên nghe bài hát này khi đọc tiếp

- thế này nhé! trước tiên nhìn chung vấn đề là 2 người thật sự không nên đem tất cả những chuyện này lên web! vì nói gì thì nói mỗi bên cũng nên tôn trọng nhau, mỗi khi muốn làm ai đó tổn thương thì bạn hay nghĩ về những ngày tháng bên nhau, những tiếng vợ chồng....rồi bạn sẽ thấy mình ko nên làm vậy!
    - còn chuyện ng đó ra ngoài "vui vẻ"_thật sự thì dancer cũng ko thể nào mở lời ra khuyên manminh tha thứ, bởi vì nó không đơn giản là tiếng cãi vả, tiếng nói lạnh nhạt hay lời nhục mạ như những gì manminh nói! nó khác tất cả! đơn nhiên, chính bản thân dancer là kẻ ngoài cuộc nhìn nhận vấn đề cũng không thể nào chấp nhận nổi chuyện đó...chỉ có thể nói thế này, tùy thuộc vào tình cảm của manminh đối người đó, nếu nó thật sự giúp manminh bỏ qua tất cả những gì là trầm trọng nhất thì manminh hãy tiếp tục, còn nếu không thì...
    - và "tình yêu không phải là quá trình để làm tổn thương nhau", hãy tôn trọng nó, vì thật sự trên thế giới này có hơn 6ti dân sinh sống và chắc chắn sẽ có người thích bạn, có ng bạn thích! nhưng trong đó chỉ có duy nhất 1 ng iu bạn và bạn iu thôi! đừng làm gì để hối tiếc! và khi đã quá xa, không thể quay lại, thì hãy cho nhau những gì gọi là kỷ niệm đẹp, ko nên dằn vặt nhau, chà đạp hay làm khổ nhau thêm ^^
    ps/ con trai khóc!_cái tên hay ^^

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    307

thật bi ai!!!!
    nói như vậy thì tt ko biết nói sao ! nhưng một uke muốn ra đi thì seme phải chiệu mọi cai đắng!
    ầu ơi dí dầu tình bậu muốn thôi, bậu gieo tiếng dữ đễ rồi bậu đi!
    cố lên nha ! không nên khóc làm gì ! khi chia tay nhau rồi ta dường như mất tất cả nhưng ta đc một thứ mà có dùng tiền cũng ko làm dc! đó là kinh nghiệm! hãy cố tìm một mảnh ghép thật phù hợp hơn a nhé!
    †††Mãi mãi 1 tình yêu†††
    Anh_________Và
    Sẽ____(¯`v´¯)____Sẽ
    Mãi___ `•.¸.•´_____Chỉ
    Mãi____L0VE____Yêu
    Yêu_______Một
    Mình__Mình
    ___Em___
    Ya:[email protected]
    «™—tong—†¶—¶ ï €µ—tinh—™»
    «†™^_nghia_^™†»

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    300

có lẽ a sẽ khép lai TT ah, chôn vùi tất cả , giờ a cần tình bạn hơn là tình yêu để rồi xa nhau.
    Doc khúc sau nữa đi Dancer ah, ngta đang wen 1 nhox đó.........

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    489

focus on my mind ^^
    dancer chỉ chia sẽ! còn vấn đề thế nào thì dancer ko nên tham gia! ^^
    have [email protected]

Thanks
    2
    Năng lực viết bài
    297

Con người ai chẳng có những lúc nông nổi phạm sai lầm hả bạn. Sao không thử tha thứ một lần và bước tiếp, âu cũng là một sự giải thoát cho bản thân của chính bạn.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Có thể mắng chửi,có thể cảm thông ! Tôi hiểu TG này là vậy ! Uhm,tôi biết chính tôi sai ! Và e biết e có lỗi vs a...nhưng có lẽ tình yêu và hạnh phúc thật chẳng đơn giản!
    Đôi khi chính tôi muốn giết chết ty để không còn đau khổ cho tôi và a !
    Tôi yêu a như thế bào có lẽ anh là người thấu hiểu nhất ! Nhưng hạnh phúc trog TG3 đâu đơn giản chỉ là hạnh phúc ! Nó còn cả sự nặng trĩu trong sâu thẳm tâm hồn!
    Tôi là người phản bội hay chính tôi làm tôi trở nên nhơ nhớp và bẩn thỉu để có 1 lý do quên a đi ! Quên 1 tình yêu SG_HN!
    Gần 2 năm rồi,tôi buông thả ư? Tôi điếm đàng trong chính cuộc tình này sao?
    Không,tôi luôn yêu a bằng 1 tình yêu chân thành nhất. Vs tôi,a là hạnh phúc,là món quà.là giấc ngủ;là giọt nước mắt !
    Uh,e vô liêm sỉ ! E chỉ biết mắng nhiếc a thôi ! Chửi rủa a thôi ! Nếu a hiểu lúc đó,khi thốt ra những lời đó,e đau đến nhường nào ! Nếu là cuộc sống bình thường thì có cậy răng hay đánh chết e cũng ko nói ra những lời đốn mạt đó nữa là vs người e yêu!
    Có thể là đúng,là sai và có lẽ sai lầm nhất là khi cả 2 chấp nhận 1 tình yêu xa cách ! Gần 2 năm rồi,yêu a mà ko có lấy vs nhau 1 kỉ niệm nào ! Cũng chưa 1 lần gặp gỡ ! Đơn giản chỉ là sự chia sẻ vs nhau tất cả,đau khổ lẫn buồn vui ! Hay chỉ là e và a ngộ nhận thôi phải ko a?
    Em phải nói gì nữa đây khi mình xa nhau quá rồi ! A muốn e đợi,1năm rồi 2 năm,rồi a sẽ có công việc ổn định ! Rồi a sẽ kiếm nhiều tiền ! "Em ko muốn ck mình thành đạt,ck mình kiếm nhiều tiền sao?" Em có,nhưng điều qtr vs e là dc ở bên a,a ah` ! Tất cả rồi cũng chỉ là phù phiếm thôi ! Có lẽ mình xa nhau quá rồi ! Lúc này,em muốn,muốn lắm a ở bên e để e dc bắt đầu lại tất cả! 2 đứa cũng đi làm,cùng cố gắng học hành tử tế ! Em nghĩ a học xong CĐ rồi ra HN học tiếp ĐH là e sai sao ? Liệu e có dc nghi ngờ ko muốn ở bên e ?
    Em chỉ muốn 1 lúc nào đó,2 đứa giành dụm 1 chút tiền rôi đi thật xa ! Em sợ,em sợ làm miệng lưỡi của người đời...họ sẽ giết chết e và a thôi ! Nhưng a phải lo cho gd "A ko muốn mẹ a khổ mãi ! A muốn trả thù những người đã coi thường gd a"
    Vâng,e sai ! Yêu a là e sai ! Muốn ở bên a là e sai ! Đợi a ngần đấy năm là e sai ! E là người sai hết ! Nhưng e hồ nghi về điều gọi là hạnh phúc khi 2 đứa đã xa nhau quá rồi,là đúng phải ko a?

+ Viết bài mới
Trang 1/3 123 CuốiCuối