+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Giúp em với huhu!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Mặc định Giúp em với huhu!

http://stream.fratmen.tv/OnDemand/ia...sIijs87d6d.wmv
    Bên trên là link xem online của fratmen nhưng copy và đợi thì windowmedia player nó bật và cho xem online, nhưng bị nhòe.... có ai giúp em với cách xem mà không bị nhòe hic! (các anh thử trước nhé, tại khó giải thích hic) giúp em!

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

Mặc định Re: Giúp em với huhu!

Chào bạn!

Mình đã test thử link bạn post lên ở topic trên và mình xem thì thấy hoàn toàn bình thường.
    Cho mình hỏi bạn đã thử xem ở những file khác chưa? Nếu tình trạng không cải thiện hơn thì cho mình hỏi là WMV của bạn là phiên bản mấy?

Nếu là phiên bản cũ thì bạn hãy nâng cấp lên và thử ở một vài link khác nhé :

http://stream.fratmen.tv/OnDemand/beau-5kmjNnnhYs99.wmv

http://stream.fratmen.tv/OnDemand/ad...ssjjdu7YYs.wmv

http://stream.fratmen.tv/OnDemand/dr...osbq66HHhi.wmv

http://stream.fratmen.tv/OnDemand/ja...oosiikMmsu.wmv

Nếu bạn đã up wmv lên ver. mới mà vẫn bị tình trạng như vậy thì cứ phản ánh. ( kèm hình ảnh càng tốt) mình sẽ hỗ trợ thêm.

Thân !
    Lần sửa cuối bởi Vanrock; 21-06-2011 lúc 08:55 PM
    Thấy có ích - bấm thanks nhé !
    Thấy không có ích - cũng bấm thanks luôn nhé :))

Thanks
    158
    Năng lực viết bài
    10

Vanrock xem lại link. Copy ở chế độ WYSIWYG sẽ hỏng link đấy.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

Oh! Thanks. Phan ko để ý!

Đã re-edit rồi nhé

Thật thiếu sót
    Lần sửa cuối bởi Vanrock; 21-06-2011 lúc 08:56 PM

Thanks
    158
    Năng lực viết bài
    10

Phim này độ phân giải 320x240 @ 755Kbps, chất lượng rất kém, xem bị nhoè là phải rồi.

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

@@ Phan vẫn xem được bình thường mà. chỉ khi full screen thì bể hạt chút thôi !

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

huhu vẫn bị nhoè anh ạ, link kia em lấy trên mạng, còn windowmedia của em là 11; thế còn cách khắc phục nào không a :((

Thanks
    3
    Năng lực viết bài
    0

Link của congtuocmat đưa bị die rồi nên không thể kiểm tra được, sao bạn không chụp 1 hình post lên để xem cho rõ hơn. Mình xin đưa ra 1 vài ý kiến bạn kiểm tra thử coi.

Thứ nhất: bạn thử xem video ở các loại đuôi (*.xxx) coi như thế nào (muốn chắc ăn thì so sánh cũng các phim đó trên máy khác nhe). Nếu vẫn không bình thường thì bạn khắc phục theo thứ tự sau nhe.

1. Máy bạn đã có bộ Codec phim nhạc chưa, nếu chưa thì cài K-lite Mega Codec Pack, hỗ trợ tốt cho phim ảnh, nếu có rồi thì có thể gỡ rồi cài lại hoặc bỏ qua bước này.

2. Nếu nghi ngờ WMP11 bị lỗi, hãy down 1 bản khác trên mạng về cài lại thử coi.

3. Tới bước này nếu vẫn chưa được thì vấn đề sẽ rắc rối đây. Lúc này bạn phải kiểm tra xem card màn hình đã cài đúng driver chưa? windows có bị lỗi không? hay là card màn hình đã bị lỗi rồi. Bạn cũng làm theo thứ tự, cài lại driver card màn hình, cài lại windows. Nếu cài lại Win rồi mà vẫn bị vậy thì chắc chắn card màn hình của bạn đã lỗi rồi.

Thứ hai: chủ topic nói bị nhòe là sao nhỉ ??? bị lem màu giống như xem trên cái tivi bị hư hay bị bóng mờ hay là bị bể hình ???. Ở đây mình sẽ chỉ ra 1 vài lỗi liên quan tới việc xem phim trên máy tính.

1. Nếu nguồn phim có chất lượng thấp thì khi xem ở chế độ cửa sổ cũng đã bị bể hình rồi chứ đừng nói đến việc xem fullscreen.

2. Nếu máy tính có cấu hình yếu (kể cả VGA card onboard hay rời) thì xem phim sẽ bị giựt hình, thậm chí treo máy.

3. Nếu máy có cấu hình trung bình --> mạnh, VGA card ok thì vấn đề sẽ liên quan tới các bước như mình đã nói ở trên (bộ giải mã video, phần mềm chơi video, driver VGA card, windows).

Chúc bạn giải quyết được vấn đề nhe (mặc dù mình biết là không dễ đối với amatuer) :))

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    246

Mình đưa link gốc của đoạn phim congtuocmat nè : Celine xem thử nhé !!! Link của congtuocmat copy theo định dạng WYSIWYG nên bị lỗi rồi . Link gốc nằm đây http://stream.fratmen.tv/OnDemand/ia...sIijs87d6d.wmv

Thanks
    0
    Năng lực viết bài
    0

Quote Nguyên văn bởi celinerova Xem bài viết
    Link của congtuocmat đưa bị die rồi nên không thể kiểm tra được, sao bạn không chụp 1 hình post lên để xem cho rõ hơn. Mình xin đưa ra 1 vài ý kiến bạn kiểm tra thử coi.

Thứ nhất: bạn thử xem video ở các loại đuôi (*.xxx) coi như thế nào (muốn chắc ăn thì so sánh cũng các phim đó trên máy khác nhe). Nếu vẫn không bình thường thì bạn khắc phục theo thứ tự sau nhe.

1. Máy bạn đã có bộ Codec phim nhạc chưa, nếu chưa thì cài K-lite Mega Codec Pack, hỗ trợ tốt cho phim ảnh, nếu có rồi thì có thể gỡ rồi cài lại hoặc bỏ qua bước này.

2. Nếu nghi ngờ WMP11 bị lỗi, hãy down 1 bản khác trên mạng về cài lại thử coi.

3. Tới bước này nếu vẫn chưa được thì vấn đề sẽ rắc rối đây. Lúc này bạn phải kiểm tra xem card màn hình đã cài đúng driver chưa? windows có bị lỗi không? hay là card màn hình đã bị lỗi rồi. Bạn cũng làm theo thứ tự, cài lại driver card màn hình, cài lại windows. Nếu cài lại Win rồi mà vẫn bị vậy thì chắc chắn card màn hình của bạn đã lỗi rồi.

Thứ hai: chủ topic nói bị nhòe là sao nhỉ ??? bị lem màu giống như xem trên cái tivi bị hư hay bị bóng mờ hay là bị bể hình ???. Ở đây mình sẽ chỉ ra 1 vài lỗi liên quan tới việc xem phim trên máy tính.

1. Nếu nguồn phim có chất lượng thấp thì khi xem ở chế độ cửa sổ cũng đã bị bể hình rồi chứ đừng nói đến việc xem fullscreen.

2. Nếu máy tính có cấu hình yếu (kể cả VGA card onboard hay rời) thì xem phim sẽ bị giựt hình, thậm chí treo máy.

3. Nếu máy có cấu hình trung bình --> mạnh, VGA card ok thì vấn đề sẽ liên quan tới các bước như mình đã nói ở trên (bộ giải mã video, phần mềm chơi video, driver VGA card, windows).

Chúc bạn giải quyết được vấn đề nhe (mặc dù mình biết là không dễ đối với amatuer) :))
    không ạ, em đã down codec về rồi, wmp11 vẫn ổn, em xem video offline bằng WMD vẫn bì nhòe vỡ hình, màu xanh xanh ý rồi sọc sọc, trong khi em xem offlline bằng phần mềm khác thì chả bị làm sao ( tất nhiên không xem online được như WMD), chỉ có mỗi WMD này cho dù em down hay không down code thì bt xem bất kì video nào cũng bị như thê!

+ Viết bài mới
Trang 1/2 12 CuốiCuối